ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 02:07:46 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอรายละเอียดการติดตั้งจานเพื่อดูช่อง Setanta Sports Asia ที่ Measat 3 C/band
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรายละเอียดการติดตั้งจานเพื่อดูช่อง Setanta Sports Asia ที่ Measat 3 C/band  (อ่าน 5063 ครั้ง)
PusitSatCom
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 28, มีนาคม 2011, 03:01:39 am »

ขอสอบถาม พี่ช่าง ท่านกูรู เื่พื่อนๆ ทั้งหลาย 

มีลูกค้า (ฝรั่ง ที่บ้านฉาง ระยอง) ต้องการดูช่อง Setanta Sports Asia ที่ดาวเทียม Measat3 C/band ผมได้ทดลองตั้งจานหลายขนาด ใช้รีเซอรเวอร์หลายตัวแล้ว ยังรับสัญญาณช่องนี้ไม่ได้  ล่าสุดลูกค้าให้ยืมเครื่อง ZIMPLE BOX3-HD + จาน Dynasat 6 ฟุต (ลงทุนซื้อใหม่ครับ) ยังหาไม่เจอ ผมขอคำแนะนำ วิธีการ และรายละเอียดว่าต้องใช้จานขนาดเท่ไหร๋ ใช้เครื่องอะไร ช่วยตอบด้วยนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pk
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 28, มีนาคม 2011, 07:45:02 am »

ดาวนี้เคยหมุนไปรับสัญญาณแรงดีนะหาไม่อยาก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 28, มีนาคม 2011, 07:54:59 am »

อยู่ปราจีน วันนี้จะลองทดสอบและถ่ายภาพมาให้ชมกันครับ อากาศไม่ร้อนถือโอกาศทดลอบเครื่องวัดด้วย
kom
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 28, มีนาคม 2011, 09:44:03 am »

ดูไปซักพักดีกว่าคับ ช่องพวกนี้ไปๆมาๆคับ วันดีคืนดีก็ปล่อยฟรี แต่จะล็อคซะมากกว่าช่วงนี้ไม่ล็อคก็ดูกันได้
kom
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 28, มีนาคม 2011, 10:21:13 am »

แนะนำให้ใช้ความถี่ธรรมดา หาสัญญาณดูคับ ช่อง shop tv :3630 v 2200 จากนั้นแสกนด้วยเครื่องรับ HD อีกที
chainaboy
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, มีนาคม 2011, 10:22:52 pm »

รายการทีวีของดาวดวงนี้ หาดูไม่ได้เลยครับ ไม่ว่าจะใช้ Rec.ธรรมดา หรือใช้ Rec.ที่มีระบบแบบ HD ก็รับไม่ได่เช่นกันครับ ไม่ทราบว่าเข้ารหัสล๊อกไว้หรือเปล่า ขอให้ท่านผ้รู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมก็อยากจะดูช่องรายการช่องนี้เหมือนกันครับ แล้วเพื่อนๆที่มี Zimplebox 3 HD ลองค้นหารับดูบ้างตรับ ได้ผลอย่างไร แล้วส่งข่าวแจ้งให้ทราบด้วยครับ ขอบคุณครับ.
PusitSatCom
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 29, มีนาคม 2011, 03:01:55 am »

ยังรอคอยผู้รู้ และผู้ชำนาญ มาให้คำแนะนำอยู่ครับ
jay
Special Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 29, มีนาคม 2011, 04:12:38 pm »

ดาวดวงนี้ผมทดสอบที่ปราจีนรับได้ความแรง 65เปอร์เซนต์ หาไม่ยากครับ แต่รายการไม่ค่อยน่าสนใจ
เครื่องรับใช้supernat ช่องรายการที่สแกนได้มี70ช่อง รายการพวกกีฬา ช่องการ์ตูน ช่องแฟชั่น หนัง ตลกแขก
มีฟรีทีวี30กว่าช่องแต่รายการซ้ำๆกัน พยายามลงรูปแต่ไม่ได้ครับ เดี๋ยวจะไปตั้งกระทู้ใหม่และใช้เว็ปฝากรูปแทน
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 30, มีนาคม 2011, 10:06:40 pm »

ตั้งค่าตามนี้ครับ (DM 800 HD PVR + Dynasat 10' Move)

Mr.second
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 30, มีนาคม 2011, 10:18:21 pm »

เเก้ไขภาพเป็นตามนี้

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์