ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 01:21:45 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  ใช่ Dreambox ต่อ gprs กับ bigpond ใช้อิมเมจตัวไหนไม่กินเน็ตครับ อีกคำถาม...
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช่ Dreambox ต่อ gprs กับ bigpond ใช้อิมเมจตัวไหนไม่กินเน็ตครับ อีกคำถาม...  (อ่าน 3323 ครั้ง)
peak6007
Newbie
*

« เมื่อ: 30, มีนาคม 2011, 11:16:54 am »

ผมเพิ่งซื้อ Dreambox มาต่อ gprs กับ bigpond ลองใช้มา 2-3 วันสรุปแล้วเน็ตเปลืองมากประมาณ ชั่วโมงละเมก

เห็นหน้าจอขึ้น mgcamand 1.3.1 อันนี้ใช่อิมเมจหรือเปล่าครับ ถ้าจะเปลี่ยนใหม่ใช้ตัวไหนที่เหมาะกับการใช้ร่วมกับ 3G router

ผมโหลด Gemini360GPRS_satdream_dm500_02082010.img มาตัวนี้ใช้ได้ไหมครับ

พยายามศึกษาการลง image ใหม่อยู่แต่ยังสงสัยว่าถ้า

1.เกิดลงใหม่แล้ว image เดิมที่อยู่ในเครื่องจะหายหมดไหมครับ

2.พวก code หรือ pass ที่ผู้ให้บริการ SV ลงในเครื่องไว้ให้จะหายไหมครับ ถ้าหาย ผมต้องจดค่าอะไรไว้บ้าง ก่อนลง image
เพราะผมไม่รู้จะติดต่อกับเจ้าของ SV ยังไง เพราะมาพร้อมเครื่อง ครั้งแรกที่ดูไม่ได้เคยโทรไปถามร้านที่ซื้อเค้าบอกไปได้ให้บริการ SV

จะหาเจ้าใหม่ก็เสียดายเงินจ่ายไป 250 บาท เพิ่งดูได้ 4 วัน

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ja
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, มีนาคม 2011, 12:16:48 pm »

1 สามารถแบ็คอัฟอิมเมจรวมทั้งโค๊ตไว้ได้ครับโดยใช้โปรแกรมดรีมอัพบางเวอร์ชั่น  อันนี้ต้องมีสาย null modem
2 ถ้าเครื่องไม่ติดpasswordก็สามารถเข้าไปดูหรือจดโค๊ตของsvได้โดยใช้โปรแกรมdcc เข้าไป
ไม่เข้าใจถามมาได้ครับ เบอร์ผมอยู่ทู้เก่าของท่าน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
peak6007
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 31, มีนาคม 2011, 10:16:40 am »

1 สามารถแบ็คอัฟอิมเมจรวมทั้งโค๊ตไว้ได้ครับโดยใช้โปรแกรมดรีมอัพบางเวอร์ชั่น  อันนี้ต้องมีสาย null modem
2 ถ้าเครื่องไม่ติดpasswordก็สามารถเข้าไปดูหรือจดโค๊ตของsvได้โดยใช้โปรแกรมdcc เข้าไป
ไม่เข้าใจถามมาได้ครับ เบอร์ผมอยู่ทู้เก่าของท่าน

ขอบคุณครับ กำลังศึกษาเบื้องต้นอยู่ ยังไงอาจต้องรบกวนจริงๆ

แต่ตอนนี้พยายามศึกษาก่อนเผื่อเวลาโทรไปถามจะได้ทำตามได้เลย ไม่ต้องมางงว่าอะไรเป็นอะไร เดี๋ยวทำผิดจะรำคาญซะเปล่าๆ
auiaui
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, เมษายน 2011, 09:22:03 am »

ลองใช้โทรศัพท์มือถือต่อกลับสายดีเคยู5และเปิดจีพีอาร์เอสเป็นสามจีของวันทูคอนมีขอแม้ว่าอย่าเปลี่ยนช่องบ่อย
aryupat
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 09:18:41 pm »

ทำไงให้ใช้พอ  30  Mb.  ครับ  ตอนนี้ใช้ image gp สำหรับ adsl  พอจะลดตรงไหนได้บ้างครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์