ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, เมษายน 2024, 08:40:07 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ของฟรีใกล้จบแล้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ของฟรีใกล้จบแล้ว  (อ่าน 7659 ครั้ง)
tol
Hero Member

« เมื่อ: 26, เมษายน 2011, 10:50:31 pm »

BLUE BOX ตอนนี้ดูแล้วกระตุกบ่อยมาก สงสัยใกล้สิ้นใจแล้ว  MASTER BOX เป็นไงบ้าง หรือว่าปางตายเหมือนๆกัน
เลยไม่กล้าซื้อ MAJIC BOX มาดู   กลัวไม่คุ้มการลงทุน!!!
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
satduo
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 12:07:24 am »

ได้ยินข่าวมาว่า เดือนต.ค. twoจะเปลี่ยนเครื่องให้ลูกค้าGold และ plat ซึ่งจะใช้ระบบการเข้ารหัสแบบเดียวกับที่CNNใช้ ซึ่งในปัจจุบันยังไม่พบว่ามีใครถอดรหัสช่องCNNจากเมืองนอกได้เลย 
เพราะฉะนั้นถ้าคิดจะซื้อควรตัดสินใจให้ดีนะครับ ถ้าตัดสินใจได้ควรรีบซื้อ ถ้าตัดสินใจไม่ได้ ก็ไม่ควรสนใจเครื่องรุ่นนี้ เพราะดูได้อีกน่าจะไม่เกินกว่า5เดือน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เกรียงไกร 2000
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 05:45:53 am »

คงเป็นพวก Power VU กระมั้งครับ
poohdison_park
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 08:28:49 am »

โอ้ เพิ่งสั่งซื้อเมจิก
5 เดือนจะคุ้มไหมเนี่ย
kengjung1991
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 09:49:20 am »

อันนี้รวมถึงดรีมบ็อกด้วยหรือปะคับ จากคนที่ไม่รู้และไม่แน่ใจ ช่วยตอบด้วยคับ
click
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 10:43:03 am »

ใจถึงมาก.....กล้าลงทุนขนาดนี้........อีกบริษัทใน ยันละเมอ..คงเจ๊งแน่เพราะขายเครื่องไม่ได้.....555

jach
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 02:57:02 pm »

เป็นการกวาดล้างเครื่องเถื่อนครั้งใหญ่เลยนะเนี่ย

ผมคงไม่ซื้อเครื่องรุ่นใดๆมาดูแล้วล่ะเพราะอีกไม่นานเครื่องพวกเนี่ยจะเป็นแค่รีซีฟเวอร์ธรรมดา

ปล.ขอบคุณท่านsatduoมากๆครับ
poohdison_park
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 03:11:20 pm »

มิน่า เห็นช่วงนี้ลดราคากันใหญ่
แต่ถ้ามองในแง่ดี
หากยังดูแพ็กเกจระดับกลางลงมาได้อยู่ ก็พอหยวนๆ นะ
(กัดฟันพูดนะเนี่ย)
nopk
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 03:32:38 pm »

ระบบ powervu ไม่ใช่เอาไว้ให้พวกโอเปอเรเตอร์อย่าง ทรู หรือ แอสโตรใช้อย่างเดียว(เหมือนกับว่าเอาไว้รับแล้วมาปล่อยอีกที)หรือครับ เท่าที่ลองอ่านจากเว็บต่างๆ

ตอนนี้คนที่ใช้ดู ทรู HD ใช้เครื่องรุ่นไหนใครทราบบ้่างครับ เพราะเค้าบอกประมาณว่า จะมีเครื่้องเฉพาะยี่ห้อ scientific atlantic ที่สามารถถอดระบบ powervu ได้ และยังไม่สามารถนำมาแชร์ได้
kengjung1991
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 03:46:53 pm »

ความคิดผมนะ ถ้าทรูจะเปลี่ยนระบบครั้งใหญ่ ก็ต้องลงทุนเปลี่ยนเครื่องให้ลูกค้าสูงมากนะคับ มันจะรวดเร็วขนาดนั้นเลยเหรอ รบกวนผู้รุ้มาช่วยตอบประเด็นนี้ในวงกว้างดีว่าไหม
จานดำ
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 04:09:41 pm »

ดูได้ดูไปก่อน -ถ้าดูไม่ได้ก็ไม่ดู-อะไรจะเกิดปล่อยมันเกิดไป-ทำมาได้ก็แก้ได้-ตราบใดที่ยังมีผลประโยชน์แอบแฝงอยู่ ......ง...ง...ง....ตัวเดียว
kied
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 04:32:53 pm »

ทรู ชื่อนี้หรือจะยอมเสียเปรียบ
เกรียงไกร 2000
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 05:52:59 pm »

ความคิดผมนะ ถ้าทรูจะเปลี่ยนระบบครั้งใหญ่ ก็ต้องลงทุนเปลี่ยนเครื่องให้ลูกค้าสูงมากนะคับ มันจะรวดเร็วขนาดนั้นเลยเหรอ รบกวนผู้รุ้มาช่วยตอบประเด็นนี้ในวงกว้างดีว่าไหม

เห้นด้วยครับ ต้องเปลี่ยนเครื่อง  Gold และ platinum ให้ลูกค้า เป็นเงินเท่าไหร่ ครับ และทรูจะต้อง ส่งระบบ irdeto คู่ ไปด้วยเหอ ครับ
TEE007
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 07:52:48 pm »

ทรูคงจะไม่ลงทุนเปลี่ยนระบบในเร็ววันนี้แน่ เพราะไหนจะต้องลงทุนอีกมหาศาล ทั้งเงินและเวลา และต้องมาดูอีกว่าจะถูกโคลนอีกหรือเปล่า ทุกวันนี้ก็ได้ทั้งค่าสมาชิก ค่าโฆษนาเยอะอยู่

satduo
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 01:11:29 am »

ข่าวนี้เป็นข่าวที่พวกเราไม่อยากให้มันเป็นจริงครับ ผมก็ไม่อยาก แต่เรารับข้อมูลไว้ก็มีประโยชน์ต่อเรานะครับ ถ้าทูทำไม่สำเร็จก็ดีไป แต่ถ้าทูทำสำเร็จ เราก็จะได้ไม่เสียใจในการซื้อหาอะไร แต่ปัจจุบัน mgb ไหลลื่นครับ  ถ้าเราคิดว่า 2500x5=12500เราซื้อมา 5พันกว่า เราก็คุ้มแล้ว เนอะ ถ้าเลยจากนั้น ก็ได้เครื่องpvr 2tunerที่แข็งแรงและฟังก์ชั่นเยอะ 1 เครื่อง เราก็ไม่น่าจะเครียดอะไร
luckyclover
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 08:08:49 am »

เปลี่ยนนะเปลี่ยนแน่ครับ
เพราะข่าวเปลี่ยนระบบมีมากว่า 2ปีแล้วไม่ใช่เพิ่งมา แต่ที่ผมแปลกใจคือมาช้าไปหลายเดือนเลย ช่วงนี้คงเหมาะเพราะถือโอกาสเปลี่ยนทั้งระบบภาพ และ ระบบเข้ารหัสไปพร้อมๆกัน  แต่ก็มีการ์ดมารอ hack แล้วครับ ใหม่ที่นี่ แต่เก่าจากที่อื่นนะ
gsm
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 09:49:05 am »

ครับ ตามที่พูดกัน gold & pla เปลี่ยน เครื่อง เป็น hd ช่อง สุดฮิต เป็น hd หมด ครับ เหมือน astro ส่วนลูกค้าล่าง ยังเป็น box เดิม
gog
Jr. Member
**

« ตอบ #17 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 11:51:31 am »

จำความได้ว่า เคย ใ้ช้อุปกรณ์ รับสัญญาณ UHF แบบเดือยหมู(ซึ่งยุคนั้นแพงเหมือนกัน กับช่องรายการไม่กี่ช่อง)  หลังจากนั้น ก้อหนีเป็น ส่งสัญญาณ ขึ้นดาวเทียมไทยคม ยกเลิกเดือยหมู  ลูกค้าที่สนใจต้องเปลี่ยนกล่อง ผมไม่แน่ใจว่าปีไหน แต่เป็นช่วงที่ อินเตอร์เน็ท ยังเต่ามาก ทางเราก็พัฒนาตาม เพื่อ ลดค่าใช้จ่าย โดยการแชร์กัน แถบๆ บ้านไกล้เคียงกัน โดยใช้ สปริตเตอร์การ์ด เพื่อลดภาระที่ ติดตั้งเพิ่มจุดแพง และไม่ต้องเสียรายเดือนเพิ่ม หลังจากที่มี ระบบ ADSL เกลื่อนเมือง ทำให้การสื่อสารรวดเร็วขึ้น จนพัฒนามาเป็น การถอดรหัสคีย์การ์ด ทางระบบ อินเตอร์เน็ทจนทำให้เกิดมีผู้ตั้ง ตัวแม่ทิ้งไว้ ให้ตัวลูก มาขอนมจากแม่ กิน ยามที่ลูกต้องการ  ยุคแรก ราคาเดือน 300 บาท ดูได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่ก้อไม่ได้ซีเรียสกันคิดเสียว่า คุ้มราคา ระหว่างผู้ซื้อกับผู้ขายแต่ตอนนี้เดือนละร้อยกว่าๆ เพราะมีการแข่งขันที่เพิ่มขึ้น เดิมที 1M ต้องจ่าย599 เด๋วนี้ 6M ยัง 599 อยู่เลย  อย่าคิดมากครับยุค ก่อนแพงกว่านี้หลายเท่าตัวกว่าจะมาถึงยุคนี้ ซึ่งราคาคุ้มกับการลงทุน ที่สำคัญยังมีขยะ ราคาชุดละประมาณ 20,000 กว่าบาท ที่ ติดตั้งไว้ดู Akila ku Tel18 ยุค 49 จำนวนมากเหลืออยู่ เพราะอย่างนี้แหละ จงทำใจ ของฟรีมีในโลกครับ แต่จะหมดหรือหายไปเร็วหรือช้าแค่นั้นเอง เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
click
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 29, เมษายน 2011, 08:50:02 am »

เบื่อhd.....3ช่องมากเลย รีบเปลี่ยนเร็วๆนะจะได้ดูช่องอื่นๆชัดหน่อย........เอาhdแท้ๆเลยนะ....อิอิ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์