ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 04:33:51 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  HD player,Tablet ,iPad,Galaxy Note
| |-+  เครื่องเล่น HD Player 4K - 8K TV
| | |-+  มันแตกต่างอย่างไร
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มันแตกต่างอย่างไร  (อ่าน 4594 ครั้ง)
yuri
Special Member
*

« เมื่อ: 02, พฤษภาคม 2011, 12:16:43 pm »

ผมสงสัยเกี่ยวกับจอทีวีครับ มันมีทั้งจอ  LCD  LED  และก็  จอ พลาสม่า  ไม่รู้มันแยกแยะกันแบบไหน  พอดีผมอ่านเจอในโบชัวส์ของห้างแมคโครนะครับ  ก็เลยสงสัย ว่าจะซื้ออันไหนดี  ทั้งสามแบบนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pok9
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, พฤษภาคม 2011, 08:04:09 pm »

lcd กะ led  ผมว่าใช้เน้นดูหนัง
Plasma  ใช้เน้นดู ทีวี    ภาพจะเหมือนดู จอตู้รุ่นเก่า
จะซื้อแบบไหนแนะนำ ไปดูภาพเปรียบที่ร้านเลยดีกว่าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bisnews
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2011, 10:08:39 pm »

อยู่ที่การใช้งานครับ  ถ้าเอามาดูทีวีธรรมดา ดูหนังบ้าง แต่ไม่ถึงขั้น HiDef หรือ BlueRay ก็ Plasma คุ้ม ภาพสวย สีสด ตอนภาพสีดำก็ดำสนิด ข้อเสียร้อน อายุการใช้งานสั้น

แต่ถ้าเล่น Hidef บ้างก็ลองมาดู LCD ข้อดี ร้อนน้อยกว่า Plasma อายุการใช้งานนานกว่า แต่เวลา ตอนภาพสีดำก็ดำไม่ค่อยสนิดสนิด สีเพี้ยนบ้าง
LED ภาพคมกริบ อายุการใช้งานนาน ราคาแพง  ฯลฯ

แต่แนะนำ ถ้าทั่วไปก็ Plasma เถอะครับคุ้ม !  แนะนำนะครับ หาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตเยอะ เล็งเลยชอบยี่ห้อไหน  แล้วไปดูห้าง / ร้าน  อย่าหลงเชื่อเซลส์นะ  เค้าจะโจมตียี่ห้ออื่นเชียร์ยี่ห้อตัวเองกันทั้งนั้นแหละ
pp2612
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, กันยายน 2011, 03:59:06 pm »

ลองเข้าไปที่เวบนี้นะครับ มีบทความที่จำเป็นสำหรับท่านที่ต้องการจะซื้อ LCD LED Plasma

http://www.lcdtvthailand.com/article/detail.asp?param_id=142

ลองซึกษาดูนะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์