ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, เมษายน 2024, 06:43:02 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  Preview and DIY อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียม
| | |-+  ทดสอบกล่องคนดี (มีรูป)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบกล่องคนดี (มีรูป)  (อ่าน 49125 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 19, ตุลาคม 2012, 09:33:43 pm »

สินค้าพึ่งเข้าร้านวันนี้ครับ อยู่ว่างๆเลยทดสอบมาให้ดูกัน
เริ่มจากเปิดกล่องดูอุปกรณ์ที่มีมาในกล่อง

จัดแจงต่ออุปกรณ์ให้เรียบร้อยแล้วเปิดเครื่อง จะมีโลโก้ ตามรูป

กดเลข0ที่เมนูดูช่องที่แบ่งออกเป็นช่องย่อยได้9ช่อง

รายชื่อช่องคนดี ที่ตัดช่อง ขายยาปลุกเซ็กส์ หรือช่องอื่นๆที่มีภาพล่อแหลม ไม่เหมาะสมกับเด็ก
สังเกตุด้าบนสุด เขาใช้ชื่อ คนดี แทนชื่อดาวครับ

รายชื่อดาวที่มีมาให้ในตัวเครื่อง

สุดท้ายก็ เมนูสำหรับ ใส่ bisskey ล่าสุดผมลองใส่ คีย์ipm สามารถดูได้ครับ

ผมอยากทำ รีวิว ให้ชมกัน แต่ทำไม่ค่อยเป็น และไม่ค่อยมีเวลา เลยทำได้เท่าที่เห็นครับ
สนใจหรือสงสัย สอบถาม ได้ครับ หรือท่านใด ใช้อยู่ หรือมีอะไรดีๆก็แนะนำได้เลยครับ

สรุป สินค้าตัวนี้ทดสอบโดยรวม ใช้งานง่าย ภาพชัด เสียงดี เหมาะสำหรับ บ้านที่มีเด็กอยู่ตามลำพัง
และคนแก่ที่ชอบ ธรรมมะ และผู้ใช้ทั่วไป เพราะช่องสื่อลามก ภาพล่อแหลม จะถูกตัดออกครับ
มีระบบ OTA ไม่ต้องกลัวช่อง ฟรีทีวีไทย หายครับ  สำหรับคนที่มองหาเครื่องรับดีๆไม่ควรพลาด
ที่สำคัญ ราคาไม่แพงครับ หาซื้อได้ทั่วไป หรือติดต่อที่ผมได้ครับ
 ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
CHITSANUPONG
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, ตุลาคม 2012, 09:44:23 pm »

อยากได้แต่คีย์ของIPM จัดให้ด้วยคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ชัดเจน
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2012, 07:00:56 am »

ขอบคุณมากครับ ท่านjay  อยากดูข้างในเครื่องนะครับ ผ่าเครื่องยังครับ
jay
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, ตุลาคม 2012, 07:50:32 am »

คุณสมบัติพิเศษเฉพาะกล่องคนดี
ครบทุกช่องรายการในระบบ C-Band
มีระบบจัดเรียงช่องรายการ สำหรับครอบครัวขึ้นก่อน
และมีปุ่ม FAVสามารถล็อคช่องประเภทเฉพาะกลุ่ม
เพื่อการับชมร่วมกัน ช่องรายการไม่หาย ด้วยระบบ
อัพเกรดช่องรายการอัตโนมัติผ่านดาวเทียม OTA
(เมื่อช่องเปลี่ยนความถี่) Fast OTA คือการอัพเกรด
OTA ได้อย่างรวดเร็วเพียงไม่กี่วินาที Biss key OTA
คือ ส่งรหัส biss ผ่านระบบ OTA ได้ทันที
โดยบริษัทลีโอเทคฯรับชมช่องรายการที่เข้ารหัสได้เช่น
 Media Boom, Panyapiwat2, RU TV2 รองรับการถ่ายทอดสดผ่านช่อง 3,5,7,9 NBT
ใช้งานระบบ OTA ที่มีประสิทธิภาพสูง ผ่าน CAT กสท โทรคมนาคม
 คุณสมบัติ : ดูทั้งหมด
+จัดเรียงช่องรายการที่ดี สำหรับคนดี ไว้ลำดับต้นๆ
+ช่องรายการไม่หาย ด้วยระบบอัพเกรดช่องรายการอัตโนมัติผ่านดาวเทียม OTA
+Fast OTA คือ การอัพเกรด OTA ได้อย่างรวดเร็ว เพียงไม่กี่วินาที
+Biss key OTA คือ ส่งรหัส biss ผ่านระบบ OTA ได้ทันที โดยบริษัทลีโอเทคฯ
+รับชมช่องรายการที่เข้ารหัสได้ เช่น Media Boom, Panyapiwat1, Panyapiwat2, RU TV2
+รองรับการถ่ายทอดสด ผ่านทางช่อง 3, 5, 7, 9, NBT
+ใช้งานระบบ OTA ที่มีประสิทธิภาพสูง ผ่าน CAT กสท โทรคมนาคม

ขอบคุณมากครับ ท่านjay  อยากดูข้างในเครื่องนะครับ ผ่าเครื่องยังครับ
จัดให้ตามคำเรียกร้องครับ

iceza50
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, พฤศจิกายน 2012, 10:49:00 pm »

cpu เบอร์อะไรครับ

3328 หรือ 3329
champ007
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, ธันวาคม 2012, 12:52:14 am »

3329 ครับ
chainaboy
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2015, 10:51:07 am »

1. สามารถใส่ Key (Key Edit )ได้กี่ช่องครับ 2. สามารถจุความถี่ได้กี่ความถี่ และจุTPได้กี่Tpครับ เช่นอย่างบางยี้ห้อใส่ Biss Key เพียง 100 Key ก็เต็มแล้ว และสามารถรับTpได้เพียง 1000 Tp ก็เต็มแล้ว ขอให้พี่jay ช่วยเช็ดด้วยและให้ความกระจ่างด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ
gallon6341
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2022, 07:24:12 am »

ขอบคุณที่แบ่งปันครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์