ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 11:43:48 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  การใส่บ้านพักสำหรับเครื่อง HI-tech 89
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การใส่บ้านพักสำหรับเครื่อง HI-tech 89  (อ่าน 7408 ครั้ง)
nakganok
Full Member

« เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 02:27:44 pm »

ผมใช้เครื่อง HI-tech89 อยากถามท่านผู้รู้ทุกท่านดังนี้ครับ
  1. โปรแกรมใส่sever มีอยู่ 3 cam คือ Newcamd , CCam และ Gshare  อยากทราบว่า Gshare คืออะไรครับ ทำไมเครื่องผมเปิดแล้วเครื่อง พบ Gshare บอกว่าเชื่อมต่อสัญญานสำเร็จแล้ว
  2. เรามีที่พักอยู่ในเครื่องอยู่แล้ว ถ้าเราจะใส่บ้านพักเพิ่ม เราจะทำอย่างไรกับบ้านพักหลังแรกครับ
      ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topfy1975
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 03:43:27 pm »

เรื่อง Gshare ไม่มีข้อมูลนะครับ แต่เดาเอาว่าน่าจะเป็นการรับ แชร์จากตัวแม่ ในตระกูลเดียวกัน เดา เล่นๆนะ แต่
ถ้าจะเพิ่ม หอพัก ไม่ยากครับ เท่าที่เคยเห็น ของแถมที่มากับเครื่่อง จะอยู่ท้ายๆ อยู่แล้ว เพราะ รองรับได้ 40 ห้องอยู่แล้ว  เข้าตามนี้เลย กด menu ->ดัสเสริม->โปรแกรมเครือข่าย->ตั้งค่าเซอเวอร์ แล้วก็ เลือก ห้องได้เลยครับ ห้อง ที่ 1 ไม่ว่าง ก็ กด1 ย้ายของเดิมไปอยู่ห้องไหม่ แล้วก็กด 3 วางในห้องใหม่ เสร็จแล้วก็เพิ่ม ของไหม่แทนที่ ห้องเดิม ตามใจชอบ  ใน ลำดับต้นๆ มีไว้หลายๆห้อง ก็ดีนะ จะได้ไม่เหงา  แหะๆๆๆๆ แล้วพี่ใช้ FW เวอร์ชั่นไหนอยู่ครับ 2.22
หรือเปล่า ดีไม่ดีเล่าสู่กันฟัง นะ ขอบคุณครับ ที่ช่วยกันอ่าน ฮิฮิ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thour
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 04:43:39 pm »

ตามคุณ topfy1975 เลยครับ ใส่เองจากรีโมทชัวสุดครับ ง่ายด้วย
เคยใส่จากโปรแกรมแล้วหายหมดเกือบซวยแหนะครับ

คุณ topfy1975 ใช้ 2.22อยู่หรอครับ ลอง 2.23ดูยังครับ ผมลองแล้ว รู้สึกลื่นขึ้นกว่าเดิมนะครับ

คุณtopfy1975 ใช้ผ่าน การ์ด หรือ เน็ต ครับ

กำลังหาคนเล่นตัวนี้อยู่ คนเล่นน้อย แต่ใช้งานง่ายดีนะครับผมว่า
nakganok
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 05:16:24 pm »

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากครับ ผมพึ่งใช้ครับ ใช้ 2.22 อยู่ครับ ในส่วนตัวก็ว่าดีในระดับหนึ่งครับ คือเราสแกนหาดาวเทียมแต่เครื่องแบ่งหมวดหมู่ช่องรายการให้เราเลยผมชอบตรงนี้ครับ ด้วยความที่ผมมือใหม่ ยังใส่บ้านเช่าหลังที่สองไม่ได้เลย ไม่รู้ผิดพลาดตรงไหน ทำให้บ้านเช่าที่ใส่ไว้แต่แรกก็ใช้ไม่ได้ด้วย แต่ผมเห็น gshare ขึ้นมาตั้งหลายห้องจึงทำให้สามารถเปิดได้เฉพาะ ...อย่างเดียว ส่วน ดีดูไม่ได้ (คงไม่ใช้บ้านเช่าที่ผมใส่ไว้แต่แรกเลยเพราะหลังดูได้หมด ตอนนั้นผมใส่แบบลองผิดถูกครับ ) ใช้โปรแกรมใส่ แฟรชไดร์ ตอนนี้มั่วก็ยังไม่ได้อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ
nakganok
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 05:18:41 pm »

เรียน ท่านผู้ดูแลบอร์ดผมทำผิดกฏเปล่าครับ  ถ้าผิดลบได้เลยครับ ขอบคุณครับ
R2D2
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 05:24:37 pm »

http://www.711shop.info/index.php?topic=172.120
thour
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 06:06:12 pm »

ของผม ก็ขึ้นบ้านเช่ามาเต็มไปหมด  อะไรบ้างไม่รู้ skynetHD บ้างอะไรบ้าง คิดว่า ถ้าเรามี จานมูฟคงดูได้ครบเลยมั้ง

การใส่บ้านผ่าน รีโมทไม่ยากครับ ยิ่ง Ccam ยิ่งง่ายครับ ใส่ผ่านโปรแกรมผม กลัวมากกว่าอีก ..
topfy1975
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 06:27:26 pm »

เพื่มเติมจากข้อมูลก่อนหน้าครับ ถ้าก่อนเพื่อน ๆ จะอัพ fw ควรจะ blackup  ค่าของโรงงาน ไว้ก่อนก็ดีนะเพราะ ถ้ายังเป็นตัวที่มาจาก โรงงาน กด F1 code ก็จะกลับมาเหมือนเดิมครับ แต่ถ้า อัพไปแล้ว ก็หาบ้านไหม่ และชัวที่สุดคือใส่ code ด้วยรีโหมด แต่ถ้าจะใส่ด้วย โปรแกรม จะต้องย้าย ของเดิมไปห้องลำดับท้ายๆก่อน เพราะของใหม่อาจจะไปทับของเดิมก็เป็นได้ครับ จากการทดลองใช้งาน ก็ ถือว่าคุ้มค่ากับราคาครับ ส่วน ตัว FW ก็ได้ลองทดสอบดู ถ้าเป็นตัว 2.22 จะบูทเร็วกว่า2.23 นิดหน่อย ส่วนอื่นยังไม่เห็นความต่าง ถือว่า OK ทั้งคู่ครับ แต่ดีกว่า 2.14 มาก การตั้งเวลาจองรายการล้วงหน้า และตั้งเวลาบันทึกก็ใช้งานได้ดี เล่น file ภาพและเปิดเพลงฟังพร้อมกันได้ไม่แฮ้งค์ แล้วช่วงนี้ 18+ ยังใช้ได้อยู่หรือเป่ลา ครับ ผมเคยลองแล้วไม่ได้ วันนี้จะลองปรับจานไป JCSAT 3A ดู ของสวยๆๆงามๆ สักหน่อย  ก็ลองๆทดสอบดูครับ ติดขัดคิดไม่ ออก บอก บอร์ดโบราณ ครับ ฮิฮิ.
nakganok
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 08:06:08 pm »

ขอถามอีกครั้ง คือผมใส่บ้านเช่าแล้วเชื่อมต่อไม่ได้ครับผมใช้โปรแกรม severTool_HD89 ใส่ไม่ได้เลยครับ
ตัวอย่าง C: combocom.dyndns.biz 15550 ts15 ts15 ผมต้องใส่อะไรบ้างครับ ขอบคุณครับ และปิดบ้านเก่าอย่างไร เปิดบ้านใหม่อย่างไรครับ  ขอบคุณมากครับ
suvan
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 08:09:48 pm »

เพื่มเติมจากข้อมูลก่อนหน้าครับ ถ้าก่อนเพื่อน ๆ จะอัพ fw ควรจะ blackup  ค่าของโรงงาน ไว้ก่อนก็ดีนะเพราะ ถ้ายังเป็นตัวที่มาจาก โรงงาน กด F1 code ก็จะกลับมาเหมือนเดิมครับ แต่ถ้า อัพไปแล้ว ก็หาบ้านไหม่ และชัวที่สุดคือใส่ code ด้วยรีโหมด แต่ถ้าจะใส่ด้วย โปรแกรม จะต้องย้าย ของเดิมไปห้องลำดับท้ายๆก่อน เพราะของใหม่อาจจะไปทับของเดิมก็เป็นได้ครับ จากการทดลองใช้งาน ก็ ถือว่าคุ้มค่ากับราคาครับ ส่วน ตัว FW ก็ได้ลองทดสอบดู ถ้าเป็นตัว 2.22 จะบูทเร็วกว่า2.23 นิดหน่อย ส่วนอื่นยังไม่เห็นความต่าง ถือว่า OK ทั้งคู่ครับ แต่ดีกว่า 2.14 มาก การตั้งเวลาจองรายการล้วงหน้า และตั้งเวลาบันทึกก็ใช้งานได้ดี เล่น file ภาพและเปิดเพลงฟังพร้อมกันได้ไม่แฮ้งค์ แล้วช่วงนี้ 18+ ยังใช้ได้อยู่หรือเป่ลา ครับ ผมเคยลองแล้วไม่ได้ วันนี้จะลองปรับจานไป JCSAT 3A ดู ของสวยๆๆงามๆ สักหน่อย  ก็ลองๆทดสอบดูครับ ติดขัดคิดไม่ ออก บอก บอร์ดโบราณ ครับ ฮิฮิ.
ปรับแล้วได้ผลอย่างไรวานบอกด้วยครับ
thour
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 09:12:53 pm »

ไปท่ีหน้าต้ังค่า server ครับ ใส่ข้้อมูลตามท่ีได้มา เลีอกเปน cccamก้อได้แล้วคับ

เปิด ปิด เซฟเวอร์โดยการกด ป่่มเขียวที่ เซิพเวอร์น่ันๆครับ

ปล เอา ข้อมูลบ้านในบ้านเช่ามาบอกแบบน้ี อันตรายนะคับ แก้ไขด่วน
nakganok
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 09:41:08 pm »

ขอบคุณ คุณ thour มากครับ ข้อมูลบ้านเช่าเก่าแล้วครับใช่ไม่ได้ครับ ผมยกตัวอย่างเฉย ๆ ครับ
topfy1975
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 09:53:16 pm »

ใช้ CCcam เข้าmenu ตามขั้นตอนตามกระทู้ ด้านบน เลยครับ เลือก รูปแบบ เซอเวอร์ เป็นcccam
ตั้งค่าเซอเวอร์          <<          1          >> กด VOL- หรือ VOL+ เพื่อเลือก ห้อง  1-40
IP/URL      กด OK  พิมพ์ชื่อ combocom.dyndns.biz
TCP Port   กด OK  พิมพ์หมายเลข   15550
ชื่อผู้ใช้งาน   กด OK  พิมพ์ user       ts15
รหัสผ่าน      กด OK  พิมพ์ passwd   ts15
ต่อจากนี้ ถ้า ไม่มีอะไรผิด พลาด สถานะ จะ แจ้งว่า  เชื่่อมต่อแล้ว CAID [604]
ห้องไหนไม่ต้องการ ก็ กด ปุ่ม PAUSE สีเขียว เป็นการปิด เซอเวอร์ ครับ
  งง งง อย่างง?

nakganok
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 10:05:00 pm »

ขอบคุณ คุณ topfy1975 มากครับ เครื่องของผม ไม่มีเมนูตัวเลขอารบิคครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับ มีแต่ตัวเลขไทยครับ ผมจึงใส่บ้านเช่าที่รีโมทไม่ได้ครับ
topfy1975
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 10:42:33 pm »

ถ้าตัวเลขไม่ต้องใช้แป้นตัวอักษรในตารางครับ กดเลขที่รีโหมดได้เลยครับ ลองดู ครับ
nakganok
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 11:17:06 pm »

ผมต้องขอบคุณ คุณ topfy1975 คุณ thour และคุณ suvan เป็นอย่างมากครับที่ให้คำแนะนำกับผม สาเหตุที่ไม่ได้คงเป็นเพราะบ้านเช่าเองครับที่ใช้ไม่ได้ เพราะผมสมัครกับเขาเพื่อลองดาว jsat 3 ไม่ทราบเป็นปัญหาอะไรดูไม่ได้ทั้งหมดเลย แต่ลองใช้บ้านเช่าตัวเก่าใส่ปรากฎว่าได้เลยครับ ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ
thour
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 11:36:07 pm »

ยินดีครับอย่างน้อยก็ทำให้ผม เจอคนใช้ 89 เหมือนกัน อิๆ
แชร์ๆกันครับ
wp11
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 01, มิถุนายน 2011, 07:24:20 am »

คุณ nakganok ครับ  ตอนนี้ ดาว Jc-sat 3A รับได้ทั้งหมดกี่ช่องครับ  ช่อง Jet tv กับ Z channel รับได้หรือเปล่าครับ  เอา การ์ด อะไรดู  ต้องใช้เน็ตด้วยหรือเปล่าครับ  ผมชอบดูดาวดวงนื้  เมื่อก่อนดูช่อง  Jet tv  กับ  Z channel  ได้  ตอนนี้ดูไม่ได้  ทำอยางไรที่จะให้ดูได้ ช่วยชี้แนะด้วยครับ

nakganok
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 01, มิถุนายน 2011, 08:37:21 pm »

คุณ nakganok ครับ  ตอนนี้ ดาว Jc-sat 3A รับได้ทั้งหมดกี่ช่องครับ  ช่อง Jet tv กับ Z channel รับได้หรือเปล่าครับ  เอา การ์ด อะไรดู  ต้องใช้เน็ตด้วยหรือเปล่าครับ  ผมชอบดูดาวดวงนื้  เมื่อก่อนดูช่อง  Jet tv  กับ  Z channel  ได้  ตอนนี้ดูไม่ได้  ทำอยางไรที่จะให้ดูได้ ช่วยชี้แนะด้วยครับ
ผมดูผ่านบ้านเช่าครับ หาในบอร์ดนี้แหละครับ ต้องขอโทษด้วยครับเผอิญจานมูฟผมไม่ได้มูฟนานแล้ว สายสัญณานแตกขาด ผมดูได้แค่ 2 วันครับ มูฟไปมาสายขาดยังไม่ได้เปลี่ยนเลยครับ จึงจำไม่ได้ว่ามีช่องอะไรบ้าง ที่จำได้เป็นช่องฟรีทั้งหมด และช่องที่เข้ารหัสที่เคยฮิต 4 ช่อง และอีก 2-3 ช่องผมจำไม่ได้ครับ ต้องขอโทษที่ตอบช้า เพราะผมไปทำงาน เดี๋ยวเปลี่ยนสายผมจะแจ้งอีกครั้งครับ
wp11
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 02, มิถุนายน 2011, 07:45:53 am »

ขอขอบคุณมากครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์