ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 05:25:34 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  VIVA HD รัน 2 cam ไม่ได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: VIVA HD รัน 2 cam ไม่ได้  (อ่าน 3255 ครั้ง)
keef
Special Member
*

« เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 10:40:37 pm »

มี firmware ที่รันพร้อมกันได้ทั้ง mgcam และ cccam ไหมครับ..
ขี้เกียจที่ต้อง active cam ทุกครั้งเวลาจะเปลี่ยนดาวเทียม..คือเคเบิลที่1เป็น mgcam เคเบิลที่2 เป็น cccam เวลาเปลี่ยนเคเบิลก็ต้อง active cam ทุกครั้งไป มันไม่รันพร้อมกัน..

ใช้ version s.200 ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

poowut
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 11:17:26 pm »

รอครับผม
ของผมเองเครื่อง Globo9500 ก็ต้องปิดตัวใดตัวหนึ่งน่ะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Delta 7
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2011, 07:46:56 am »

VIVA HD ล๊อตที่เพิ่่งมาถึง อัดรายการได้นิดเดียวก็นิ่งไปเลยครับ
dhanoo
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2011, 08:36:44 am »

Firmware ที่มีล่าสุดก็คงจะเป็น 21-04-11 ครับ ดูได้ที่ 711 Shop
ต้องทำใจหน่อยครับทั้งคุณและผมหรือผู้ที่ใช้ VIVA HD ตัวนี้ ต้องรอ FirmWare ใหม่ ที่ตัวแทนผู้นำเข้าบอกว่าต้องรออีกไม่นานคงมีมาให้อัฟใหม่ ตอนนี้ก็ใช้วิธี กด เมนู แล้วกด 6666 ติ๊กเปลี่ยนไปก่อน หรือเอาบ้านเช่าที่มี Cam ประเภทเดียวกันเลยCC หรือ MG อย่างหนึ่งอย่างใดไปเลย แต่ภาพสวยนะครับใกล้เคียง Globo 9500 เลย แวะมาคุยได้ครับที่ dhanoo_m@hotmail.com /08-9850-8944
wp11
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2011, 10:36:13 am »

คุณ poowut ครับ ผมใช้  Globo 9500 รับ True ไม่ได้ ไฟที่ เราเตอร์ไม่ติด  แต่พอเอา dreambox  ดูได้ ไฟที่เราเตอร์ติด  ไม่ทราบว่าเกื่ยวกับอะไรครับ  ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

stargate199
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2011, 11:01:25 am »

คุณ poowut ครับ ผมใช้  Globo 9500 รับ True ไม่ได้ ไฟที่ เราเตอร์ไม่ติด  แต่พอเอา dreambox  ดูได้ ไฟที่เราเตอร์ติด  ไม่ทราบว่าเกื่ยวกับอะไรครับ  ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ถ้าต่อด้วยสายเดียวกัน port เดียวกันกับ Dreambox แสดงว่า Port LAN ของ Globo 9500 เสียไปแล้วนะครับ
ghompol
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2011, 11:45:17 am »

viva hd น่าจะ active ทีละ cam  ถ้า run พร้อมๆ กัน เครื่องมันจะรับ cam ไหนหน๊อ ....globo 9500 active cam พร้อมกันๆ ทั้ง ccam / newcam จะมีสุดุด
wp11
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2011, 12:06:30 pm »

คุณ Stargate ครับ  ที่เสียบสายเลน เครื่อง Globo 9500 ของผมเสียใช่หรือเปล่าครับ  ไม่ทราบซ่อมยากไหม - ค่าซ่อมประมาณเท่าไรครับ

stargate199
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2011, 12:54:49 pm »

คุณ Stargate ครับ  ที่เสียบสายเลน เครื่อง Globo 9500 ของผมเสียใช่หรือเปล่าครับ  ไม่ทราบซ่อมยากไหม - ค่าซ่อมประมาณเท่าไรครับ

ไม่ได้หมายถึงตัวที่เสียบอย่างเดียวนะครับ อาการนี้เป็นไปได้ตั้งแต่ที่เสียบสาย lan ไล่ไปจนถึง Chip LAN
ภายในเครื่อง ผมเองไม่ได้รับซ่อมจึงไม่ทราบราคา และคงหาช่างซ่อมที่ซ่อมเครื่องตัวนี้ได้ยากเพราะเป็นเครื่อง
ที่มีคนใช้ไม่มากนัก
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์