ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, มีนาคม 2024, 04:30:09 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

จำหน่ายเครื่องรับดาวเทียมทุกรุ่น

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  HD player,Tablet ,iPad,Galaxy Note
| |-+  เครื่องเสียง รถยนต์ เครื่องเสียงกลางแจ้ง เครื่องเล่น DVD ,Blu-ray
| | |-+  ที่แม่สายฝั่งไทยตรงไหนขาย CD แบบฝั่งพม่าบ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่แม่สายฝั่งไทยตรงไหนขาย CD แบบฝั่งพม่าบ้าง  (อ่าน 9213 ครั้ง)
Busaba
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2009, 04:04:55 am »

ที่แม่สายฝั่งไทยตรงไหนขาย CD แบบฝั่งพม่าบ้าง หรือมีเฉพาะพม่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Hillbilly
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, มิถุนายน 2009, 04:56:42 pm »

ร้านอยู่ด้านในข้างสะพานด้านขาเข้า ร้านสุดท้าย อยู่ใต้ดิน   มีขาย แต่ราคาค่อนข้างแพง เมื่อเทียบกับฝั่งโน้น
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คนแม่สาย
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, กันยายน 2010, 11:26:37 pm »

กระทู้นานแล้วแต่ขอตอบเผื่อคนอื่นนะครับ

มีหลายร้านมากๆ แต่ไม่วางโชว์ครับ

เดินเข้าซอยวัดดอยเวาเข้าไปครับ(หรือซอยสายลมจอยก็ได้ อยู่ใต้สะพานด้านซ้ายมือ หรือไม่ก็ร้านตรงใต้สะพานเลย)
สังเกตุชายวัยรุ่นเดินไปเดินมา ดูสายตาครับมันจะพยายาม
มองหาลูกค้าที่มันไว้ใจแล้วมันจะเดินเข้ามาถามเอง ว่า "พี่ๆเอาซีดีมั้ย หนังก็มี MP3 ก็มี"
ถ้าเราไม่สนใจมันก็จะเดินจากไป แล้วเราก็จะไปเจอ คล้ายๆมันอีกหลายคนครับ
แต่ถ้าเราสนใจ มันจะพาเราไปเลือกสินค้าในที่ลับตาคนหน่อย (ถ้าเป็นผู้หญิงไปแนะนำให้ไปหลายๆคนครับไอ่พวกนี้พม่าทั้งนั้น)
แล้วมันก็จะเอาสินค้ามาให้เราดู อยู่ในถุงพลาสติกเล็กๆ มีทั้งเพลง MP3 หนังใหม่ชนโรง หนังผู้ใหญ่ ฯลฯ
แต่ถ้าไม่มีของที่เราต้องการ มันจะอาสาไปหามาให้ ในเวลาอันรวดเร็ว แต่อย่าไว้ใจให้เงินก่อนเด็ดขาดนะครับ หาย 100%
เพลงปกติ mp3 ทั่วไปราคาก็ 3แผ่น 100 หรือแผ่นละ 40(ถ้าใหม่) ถ้าหนังชนโรงก็อาจ45-50 บาท แพงกว่าฝั่งพม่านิดหน่อยครับ
ถ้าไม่ต้องการไปซื้ออย่างอื่นแนะนำให้ซื้อที่นี่เลยครับ  แต่ก็ทำใจนิดนะบางที10แผ่นอาจจะเป็นแผ่นปล่าวซะ 2 อิอิ

แนะนำอีกนิดครับ ถ้าไปซื้อมือถือฝั่งนู้นมา ให้เอาซิมของเราใส่เลยทันทีแล้วเปิดใช้เลยครับ แล้วเอากล่อง(ถ้าได้มานะ)ทิ้งไปเลย
แล้วก็เอาสายชาร์จไปใสกระเป๋าถือแฟนไว้ซะ ประมาณว่ามือถือนี่เราใช้มานานแล้วไม่ได้ซื้อมาใหม่
ไม่งั้นท่านจะโดนเหมือนผมครับ อิอิ
แม่ร...โคตร...กวน....บาทา ถ้าเป็นบ้านเรานะจะใส่ให้ซักป๊าบ   หน้าด้านกว่าตำรวจจราจรบ้านเราอีกคิดดูดิ เรียกเก็บส่วยเฉยเลย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์