ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 04:12:20 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอถามอีกสักข้อ เกี่ยวกับ DM800 ชักอยากได้มันละ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามอีกสักข้อ เกี่ยวกับ DM800 ชักอยากได้มันละ  (อ่าน 4450 ครั้ง)
allalla
Hero Member

« เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2011, 03:04:47 am »

จะถามว่า ผมไปหาข้อมูลมาเขาบอกมันมีหลายเกรด แต่ขายราคาเดียวกันผมจึงอยากถามว่า จะดูยังใงว่าอันใหน เกรดดีกว่ากัน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bomusic
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2011, 03:58:42 am »

ข้อมูลมันมีเพียบเลยในเนท แต่ถ้าคุณหาข้อมูลมาได้แค่นี้ ผมว่าอย่าเล่น dm800 เลยดีกว่าครับ

แล้วจะมาลำบากหรือเสียดายเงินทีหลัง ไปเล่นพวก openbox จะง่ายกว่าเยอะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
allalla
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2011, 05:49:43 pm »

ข้อมูลมันมีเพียบเลยในเนท แต่ถ้าคุณหาข้อมูลมาได้แค่นี้ ผมว่าอย่าเล่น dm800 เลยดีกว่าครับ

แล้วจะมาลำบากหรือเสียดายเงินทีหลัง ไปเล่นพวก openbox จะง่ายกว่าเยอะ

ก๊หาอยู่ ประกอบกับ การถามคนรู้ใง ผมก็ไม่ได้วิเศษวิโสอะไร เซิส หามา 3 วันเเล้ว  คนไม่รู้ก็คือไม่รู้  คนรู้แบ่งปันคือคืออาจาร คนไม่รู้แล้วอวดฉลาดคือคนขลาด ส่วยสิทธิ ที่จะเล่นตัวไหนของของผม อ่านแล้วผ่านไปก็ไม่มีใครว่า ไม่ต้องมาตอบให้เสียอารม
jsan
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2011, 06:01:46 pm »

ท่านโบงานเข้าอีกแล้ว ^^
satellite home
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2011, 07:56:54 pm »

คุณ bomusic นี่แกขั้นเทพแล้วนะเรื่องเจ้ากล่องฝันเนี่ย อย่าไปมองในแง่ร้ายอย่างนั้น เพราะเพียงแต่เค้าแนะนำด้วยความหวังดีว่าสำหรับมือใหม่ไปเล่นพวก openbox จะง่ายกว่าครับ

เนื่องจากเจ้ากล่องที่ว่ามันค่อนข้างเล่นยากสำหรับมือใหม่ (ยกเว้นถ้าเคยเล่น dm500 มาแล้วก้ออาจจะง่ายขึ้นหน่อย) แต่ถ้าอยากเล่นก้อลงไปซื้อมาดู สิทธิของคุณ เงินของคณ เลือกเอาเองนะ ส่วนเกรดที่ขายกันอยู่ไม่ต่างกันมาก เพียงแต่อย่าไปซื้อผิดยี่ห้อละกันเพราะตอนนี้มีพวกยี่ห้อใหม่ ๆ ตั้งเลียนแบบ จาก dreambox500hd  มาตั้งเป็น dreamer500hd เงียะ 

ฮิฮิฮิ

bomusic
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2011, 08:08:08 pm »

ผมเฉยๆครับสำหรับคนพวกนี้ สังเกตุดูหลังๆจะไม่มีคนอยากตอบอะไรแล้ว เปลืองตัวกันเปล่าๆ

ดูที่ผมตอบดีๆ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรเลยนะ แต่คนถามมันของขึ้นเอง

ยังไงก็รีบซื้อมาเลยครับ dm800 หาเกรดดีๆด้วยล่ะ หุๆ
allalla
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2011, 08:17:43 pm »

ผมเฉยๆครับสำหรับคนพวกนี้ สังเกตุดูหลังๆจะไม่มีคนอยากตอบอะไรแล้ว เปลืองตัวกันเปล่าๆ

ดูที่ผมตอบดีๆ ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรเลยนะ แต่คนถามมันของขึ้นเอง

ยังไงก็รีบซื้อมาเลยครับ dm800 หาเกรดดีๆด้วยล่ะ หุๆ
ผมก็เฉยกับคุณ ผมไม่ได้มองในแง่ร้าย ผมแค่ถามว่าตัวในดี เห็นมันมีหลายแบบ แค่อยากรู้แต่ท่านกลับบอกว่าผมมีความรู้แค่นี้ ไปเล่น Openbox จะง่ายกว่า แสดงว่าคนโง่อย่างผมไม่มีสิทธิเล่น 800HD แบบคนชั้นเซียนเลยเหรอ เมือวันนึงที่ผ่านมานานคุณก้ต้องครานเตอะแตะ เรื่องนี้เหมือนกัน ไม่มีใคร ชำนาญ มาแต่เกิด ทุกคนก็ลองผิดลองถูกมา แต่มาแลกเปลี่ยนความเห็นกับคนที่เรนียนรู้มาก่อน ท่าแต่ตอบแยกมาว่ามันมีรุ่นเก่้า รุ่นไหม่ แบบใหนดี เท่านี้ก็จบ
allalla
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2011, 08:19:44 pm »

คุณ bomusic นี่แกขั้นเทพแล้วนะเรื่องเจ้ากล่องฝันเนี่ย อย่าไปมองในแง่ร้ายอย่างนั้น เพราะเพียงแต่เค้าแนะนำด้วยความหวังดีว่าสำหรับมือใหม่ไปเล่นพวก openbox จะง่ายกว่าครับ

เนื่องจากเจ้ากล่องที่ว่ามันค่อนข้างเล่นยากสำหรับมือใหม่ (ยกเว้นถ้าเคยเล่น dm500 มาแล้วก้ออาจจะง่ายขึ้นหน่อย) แต่ถ้าอยากเล่นก้อลงไปซื้อมาดู สิทธิของคุณ เงินของคณ เลือกเอาเองนะ ส่วนเกรดที่ขายกันอยู่ไม่ต่างกันมาก เพียงแต่อย่าไปซื้อผิดยี่ห้อละกันเพราะตอนนี้มีพวกยี่ห้อใหม่ ๆ ตั้งเลียนแบบ จาก dreambox500hd  มาตั้งเป็น dreamer500hd เงียะ 

ฮิฮิฮิ

ขอบคุณครับ เนี้ยมีประโชนย์มาก ขอบคุณจริง
allalla
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2011, 08:21:38 pm »

เอาอีเมลล์ ก็ได้ ใครพอจะช่วยผมได้บ้าง รึให้ผมโทรกลับก้ได้ แค่คนไม่รู้อยากเรียนรู้
bomusic
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2011, 08:27:33 pm »

[/quote]
แค่อยากรู้แต่ท่านกลับบอกว่าผมมีความรู้แค่นี้ ไปเล่น Openbox จะง่ายกว่า
[/quote]

วันนี้ สนุกดี ฮ่าๆๆๆๆ ผมไปโพสต์ตรงไหนว่าคุณมีความรู้แค่นี้ ผมไปโพสต์ตรงไหนว่าคุณโง่

ช่วยบอกหน่อยเถอะ จะได้โพสต์ขอโทษ

ความหมายผมคือถ้าคุณหาข้อมูลจากเนทมาได้แค่นี้ หรือหาข้อมูลได้น้อย ก็อย่าเพิ่งไปเล่นเครื่องแบบนี้เลย

แต่คุณกลับของขึ้น ใช้อารมณ์มาตอบโต้ผมแบบนี้ เพราะฉะนั้นคงไม่มีใครเมล์ไปให้คุณปรึกษาหรอกครับ..เสียวววววว
doctork
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 02, กรกฎาคม 2011, 09:01:18 pm »

แล้วทำไม ท่าน จขกท. ไม่ถามคนขายล่ะครับ
คนขายสามารถแนะนำ ได้ทุกเรื่อง ที่เกี่ยวกับ DM800

ถ้าหากกลัวว่า คนขายจะหลอก ก็ใช้เวลาศึกษา นานหน่อย เพราะ 3 วันมันคงไม่พอ

หรือ .......ก็ต้อง ลองและ วัดดวงเอาเอง

บรรดาเทพๆๆ ทั้งหลาย ก็ต้อง ควักเงินซื้ิอเครื่อง รุ่นใหม่ๆๆ มาลองมาเล่น
ไม่ใช่ว่าจะมีใครมาสอนให้ฟรีๆๆ 
เห็นแว็บๆๆ ท่านเทพก็เพิ่ง ปล่อย 403p ไป ฮิๆๆ (ล้อเล่นนะท่านเทพ)

allalla
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2011, 09:24:03 am »

มาเฟียบอดและลูกสมุนลุมเลยวุ้ย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์