ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, เมษายน 2024, 09:57:27 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอสอบถามเกียวกับช่องHBOHDของเครืองX-BOX
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเกียวกับช่องHBOHDของเครืองX-BOX  (อ่าน 4139 ครั้ง)
CHITSANUPONG
Special Member
*

« เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2011, 12:30:10 pm »

ช่องHBOHDทำไมพารย์เป็นภาษาอังกฤษครับ มีวิธีแก้ไขใหมครับอยากให้พารย์เป็นภาษาไทย ช่วยแนะนำด้วยครับมือใหม่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

tgodd
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2011, 01:07:55 pm »

ช่องHBOHDทำไมพารย์เป็นภาษาอังกฤษครับ มีวิธีแก้ไขใหมครับอยากให้พารย์เป็นภาษาไทย ช่วยแนะนำด้วยครับมือใหม่
คงจะไม่มีวิธีแก้ น่ะครับ เพราะต้นทางเค้าส่งมาอย่างนั้นครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
satellite home
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2011, 02:45:38 pm »

สงสัยไม่เคยดูช่อง  HBO ธรรมดากระมัง เค้าไม่พากษ์ไทยอยู่แล้วนะ
click
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2011, 02:52:29 pm »

ไมลองของแท้ละ...บรรยายไทยเดือนละสองพันกว่าบาท...555

retupmoc
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2011, 03:23:03 pm »

แล้วเสียงที่ปล่อยออกมาเป็น 5.1 หรือเปล่าครับ Huh??
ของผมต่อผ่านสาย hdmi เข้า avr 2067 แต่เสียงออกแค่คู่หน้าครับ
เราต้องเซตที่ไหนบ้างครับ
saonoi_it
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2011, 03:35:42 pm »

อยากดูพากษ์ไทย ต้อง มูวี่ฮิต ค่ะ
kid555
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2011, 08:49:18 pm »

ผมว่าหนังฝรั่งต้องฟัง sourd track ครับถึงจะได้อัถรถชาติ (แล้วแต่ความชอบของแต่ล่ะคนล่ะครับ)

คห.ผมดู HBOHD (sourd track )  แล้วเปิด hometearter ด้วย เหมือนหนังอยู่ในโรงภาพยนต์ยังไงงั้น 
ยิ่งหนัง ACTION น่ะ ไม่ต้องสืบ ยิ่งกันมันระเบิด  มันโคตร..ๆๆๆๆ
TEE007
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2011, 09:02:20 pm »

อยากดูพากษ์ไทย ต้อง มูวี่ฮิต ค่ะ
ถูกต้องแล้วค้าบ
chokelfc
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2011, 09:44:12 pm »

ถามอีกนิด เครื่อง X-box HD II หลังจากย้ายช่อง HD ไปอยู่ช่อง 120 121 122 เวลากด ปุ่ม Info ทำไมข้างล่างมันโชว์เป็น SD อะครับ เลย งง ของใครเป็นบ้างครับ แต่ ช่อง 111 112 113 ดันขึ้นเป็น HD  ทั้งที่เป็นช่อง Tsport,Golf channel ไปแล้ว
mangginoon
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2011, 10:16:19 pm »

เป็นเหมือนกันครับ

แฟลชเฟิมร์แวร์ล่าสุด 

ช่องตรงทุกอย่าง โชว์เป็น SD  แต่ภาพโอเค HD ครับ

ปล แฟลชมาแรกๆ SD ปกติ HD  ค้างบ่อยมาก ฟีดแบ็คไป ตอนนี้โอเค ลื่นดีเหมือนเดิม

ปล2

ข้อเสียเครื่องตัวนี้ เท่าที่เจอมา คือ บาง SV ดู ดีทีวีไม่ได้

ถ้าเสียบแฟลชไดรใว้อัดหรอทำไทม์ชิพ ไปซักพัก รีโมทมันจะหน่วงๆ ถอดออกแล้วเร็ว

สวิทหน้าเครื่องแข็ง ต้องกดให้มันยุบก่อนไม่งั้นบูตวน  รุ่นหลังๆน่าจะแก้ไขแล้ว

ปล3 คำตอบ จขกท ตานเพื่อนๆครับ เป็นที่ซอสที่ส่งมา ดูซาวแทรคก็ได้อรรถรถไปอีกแบบนะ
nayoung
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2011, 11:16:42 pm »

HBO HD มีเสียงไทยด้วยเหรอครับ งง ตั้งแต่ IBC UBC จน TURE ไม่เคยได้ยินมีเสียงไทย มีอยู่เรื่องมีเสียงไทย บางกอกแคนเจอร์รัส ฮุๆๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์