ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 01:21:01 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  แนะนำ HI-TECH HT-89 HD
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ HI-TECH HT-89 HD  (อ่าน 13736 ครั้ง)
eazyby
Special Member
*

« เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 08:40:03 pm »

เครื่องรับ HI-TECH HT-89 HD ใช้งานดีมั้ยครับ บูตเครื่องไวมั้ยครับ อยากให้ท่านที่ใช้และผู้รู้ช่วยแนะนำรุ่นนี้และเอารุ่นที่แนะนำว่าดีกว่าหน่อยนะครับ พอดีผมอยากจะได้เครื่องรับ HD ที่อ่านไฟล์หนังได้ทุกไฟล์และอ่านการ์ดบ้านเช่าได้ครับ ราคาไม่แรง แนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณมากนะครับที่แนะนำครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topfy1975
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 11:17:50 pm »

ขอตอบ แบบ คนเคยใช้นะครับ ไม่ใช่พ่อค้า ที่บ้านผมใช้อยู่ 4 ยี่ห้อ คือ 4 รุ่น มีDM-800hd ,Opticum 9500 hd รุ่นนี้ผมมี 2 ตัว เลยเอาไปขอแลกกับ openbox s10 ได้มา 2 ตัว ครับไม่รู้ว่าคิดถูกหรือถูกเปล่า ส่วนอีกตัวก็ เจ้้า HITECH ht-89hd นี่แหละ ตอนช่วงออกใหม่จะมีปัญหาเรื่องของ firmware อาการเครื่องจะค้าง บ่อย กดรีโมทไม่ไป แต่พอได้ firmware ตัวใหม่ ใช้ได้ปรกติดีเล่น file หนัง ได้ดี เท่าที่ลอง ก็อ่านการ์ดที่มีใช้อยู่ในบ้านเราได้หมด แต่ถ้าใช้บริการ บ้านเช่า กดปิดสแตนบายที่รีโมท นานๆ เครื่องจะหยุดการเชื่อมต่อ อัตโนมัต ครับ แต่ถ้าอ่านการ์ดหน้าเครื่อง ทำเป็นบ้านเช่าได้ กับเครื่องรุ่นเดียวกันเท่านั้น ครับ เล่น youtube ได้ บางตัว ดู หนัง 18+ ได้อีกต่างหาก ใช้งานง่ายกว่า เครื่อง 800 hd ภาพสวยสีสด ความคม จะเป็นรอง DM-800 กับ 9500 hd นิดหน่อย ถือว่าไกล้เคียงครับ ส่วนราคา เครื่องเปล่าไม่มีหอ ไม่มี service ก็น่าจะเริ่มที่ 3800 ถึง 4900 แล้วแต่ ข้อตกลงหลังการขาย กับคนขายนะครับ ส่วนจะทำอะไรได้อีก นั้น ผมอธิบายไม่หมด ครับ ส่วนเรื่อง เวลา ในการบูท ประมาณ 20-30 วินาที จะบูทช้ากว่า OPENBOX s10 ต้องยอมรับ s10 บูทเร็ว เปลี่ยนช่องเร็วกว่า hitech แน่นอนครับ ท่านที่เคยลอง มีส่วนไหนจะเพิ่มเติม ช่วยแนะนำด้วยครับ ...ขอบตุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
eazyby
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2011, 09:19:30 am »

ขอบคุณครับ แล้วเครื่อง DR-SAT HD ละครับน่าเล่นมั้ยมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
satellite home
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2011, 09:36:35 pm »

ตกลงจะถามเครื่องไหนครับ ถามไปเรื่อย ๆ เลยแฮะ ฮิฮิฮิ

HT 89 ตามที่บรรยายไว้เลย มีข้อดีหลายอย่างแต่ก้อมีข้อเสียเหมือนกัน ราคาค่อนข้างสูง ภาษาไทยมีแล้วแต่ยังไม่ค่อยแข็งแรงเหมือนพวกตระกูลกล่องฝัน ดีที่ความสามารถเยอะ รองรับพวกอุปกรณ์เสริมอย่าง wireless usb แต่เก่งเหมือนเป็ด ทำได้หลายอย่างไม่เก่งสักอย่าง

DRsat หรือ Supernet คือตัวเดียวกัน ตัวกล่องต่างกันนิดหน่อย ทำงานได้คล้าย ๆ กับ HT89 แต่กินคีย์เยอะกว่า HT89 ภาพออกเนียนแต่สู้  HT89 ไม่ได้(เล็กน้อย) แต่ดีกว่าพวก openbox S9, S10 รองรับอุปกรณ์พวก wireless usb ราคาปานกลาง

openbox S9, S10 ข้อดีหลักคือราคาถูก คุณภาพของภาพแย่สุด แต่ทำงานเร็วบู๊ทเร็วกว่าใคร ไม่รองรับอุปกรณ์เสิรมอย่าง wireless เหมาะสำหรับผู้เริ่มต้นหรือมีงบน้อย  ดีที่ใช้งานง่าย ๆ ไม่ซับซ้อนเท่าไหร่

dm800 ข้อดี ภาพสวย ความสามารถครบเครื่อง รองรับอุปกรณ์เสริมต่าง ๆ ได้ เฟิรม์แวร์เยอะ คนเล่นเยอะมากพอควร แต่ใช้งานยาก เหมาะสำหรับคนที่คุ้นกับเครื่องดรีมบ๊อกซ์ หรือมืออาชีพหน่อย ราคาค่อนข้างแพง แต่ยังถูกกว่า dm8000(ศุนย์เกินมาตัวหนึ่งเพราะเป็นรุ่นใหญ่)

dm8000 เป็นรุ่นพี่ของ dm800 ภาพสวยงาม ตัวเครื่องใหญ่เหมือนเครื่องเล่นวีดีโอเทปสมัยก่อน  รองรับจูนเนอร์ได้ 3 ตัว ใส่ฮาร์ดดิสค์ภายในได้ ใส่ถาดเล่นดีวีดีเพิ่มได้ ราคาแพงมาก(แต่ถูกกว่าของแท้) น่าเล่นมากถ้ามีเงินและมีเวลาหาความรู้ในการใช้งานมันนะ

opticum X403 หรือ Orton X403 หรือ iBox ตัวนี้เป็นรุ่นเล็กของ opticum 9500 ให้ภาพค่อนข้างใส และดีกว่าพวกกล่องอื่น ๆ ที่ราคาถูก ราคาใกล้เคียงกับ openbox S9, S10 ความสามารถใกล้เคียงกับ dm800 เลยครับ มาตายที่ยังไม่รองรับภาษาไทย (นัยว่าโรงงานที่จีนอยากเน้นขายแต่ openbox มากกว่าเลยไม่ยอมพัฒนาภาษาไทยให้) เพราะถ้าทำให้เจ้า X403แสดงภาษาไทยได้ ละก้อพวก openbox S9, S10 คงขายไม่ได้แน่ ฮิฮิฮิ

opticum9500 ภาพสวยเหมือนกับ dm800 เสียที่ราคาแพงเพราะคนเล่นน้อย ไม่รองรับภาษาไทย เสียแล้วคงหาคนซ่อมยากเพราะนับคนเล่นได้เลยมั้งรุ่นนี้

Viva, XBox HD, HDZ box เหล่านี้มีคุณภาพของภาพและราคาใกล้เคียงกับ supernet นัยว่าเปลี่ยนกล่องและชุดแสดงผลให้สวยงามกว่าเท่านั้น
scorpion ตัวนี้คือตัวเดียวกับ HT89 นัยว่าเป็นตัวก๊อบแท้ ส่วน HT89 ไปก๊อบ scorpion มาอีกที

ตกลงเลือกได้หรือยังครับ เอาตัวไหนดี หุหุหุ
topfy1975
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2011, 09:52:42 pm »

ชัดเจนแจ่มแจ๋ว แบบนี้  เอาไปอีก ห้าดาวครับ ไม่งั้น อีกยาวๆๆๆๆ 555
ron_m
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2011, 08:30:12 pm »

ผมก็ใช้อยู่ ภาพสีสดดี ใช้ได้เลยครับ
แต่ตอนนี้เครื่องผมดู youtube และ หนัง 18+ ไม่ได้แล้ว
ทำไงครับช่วยบอกหน่อย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์