ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 07:13:15 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอเสียงคนใช้ viva hd หน่อยครับ (สอบถามข้อมูล)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสียงคนใช้ viva hd หน่อยครับ (สอบถามข้อมูล)  (อ่าน 4838 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 04, กันยายน 2011, 07:34:30 pm »

ขอสอบถามคนใช้เครื่อง viva hd หน่อยครับ ว่าใช้แล้วเจอปัญหาอะไรกันบ้าง และมีวิธีแก้ไขอย่างไร ใช้กับที่วีรุ่นไหน ยี่ห้ออะไร
พอดีเครื่องลูกค้าที่ซื้อจากผมไป มีปัญหา ตรงเปลี่ยนไปฟังวิทยุพอกลับมาที่วีภาพ ล้นจอ และมี2ช่องในจอเดียวกัน
ผมเลยอยากรู้ว่าเป็นที่เครื่องรับ หรือ ทีวี LED 40นิ้ว โตชิบา
ขอบคุณทุกกระทู้ที่ให้ข้อมูลครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
oad_
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, กันยายน 2011, 08:03:41 pm »

ขอถามด้วยคน!ใครใช้อยู่ขอคำชี้แนะด้วยครับแตกต่างจากS10อย่างไร สั่งซื้อแล้วกำลังรอของครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, กันยายน 2011, 08:10:22 pm »

ความสามารถของเจ้า VIVA HD กันครับ

1. เมนูภาษาไทยใช้งานง่าย
2. คุณภาพของภาพคมชัดใกล้เคียง DM800HD ทั้งช่อง SD และ HD
3. อัตราการเรียกคีย์ปกติเท่าๆDreambox
4. ตั้งเวลาบันทึกรายการได้ สามารถบันทึกได้ทั้งพอร์ต USB หรือ e-SATA
5. ช่องเสียบการ์ด 1 ช่อง, พอร์ต USB ด้านหน้า 1 ช่อง , e-SATA ด้านหลัง 1 ช่อง
6. สามารถใช้งานร่วมกับ USB Wi-Fi ยี่ห้อ TP-LINK TL-WN721N
7. อัพเดทเฟิร์มแวร์ง่ายๆผ่านพอร์ต USB
8. รองรับ CCcam , MGCAMD และสามารถใช้งาน extend port ได้
9. ซ่อน host และ username ได้ และยังสามารถตรวจสอบสถานะการเชื่อมต่อได้ง่ายๆ

ฟังก์ชั่นพิเศษ
1. Media Player สามารถเล่นไฟล์หนังได้หลากหลายรูปแบบ MKV, TS, AVI, DivX, XviD, VOB, RMVB, RM ฯลฯ
2. Youtube เล่นคลิปจาก Youtube ได้ มีฟังก์ชั่น search ทำให้สามารถค้นหาได้ตาม keyword ที่ต้องการ
3. MP3 Player เครื่องเล่น MP3สุดหรู ฟังเพลงสบายๆจากไฟล์ *.mp3
4. Weather Report รายงานสภาพอากาศทั่วโลกจาก google
5. RSS Reader ติดตามรายงานข่าวผ่านระบบออนไลน์ (สามารถเพิ่มลิงก์เว็บที่ต้องการได้เอง)
มันเป็นเหมือนเขาว่ามาไหมครับ คนที่ใช้บอกด้วยนะครับ โดยเัี้คุณภาพของภาพคมชัดใกล้เคียง DM800HD ทั้งช่อง SD และ HDมันขนาดไหนเชียวเพื่อนๆๆพี่ๆๆ
dhanoo
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, กันยายน 2011, 08:35:23 pm »

ลง Firmware ใหม่ครับที่บอร์ดโบราณก็มี ลองหาดู
monblack
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, กันยายน 2011, 08:56:38 pm »

ใช่แล้ว คุณเจี๊ยบ เวลาฟังวิทยุกลับมาดูทีวี จะมี2ช่องช้อนกัน จะมี fw อันเก่าจะไม่เป็น ไม่รู้อันไหน ( ออกมาหลายตัว ) ต้องแจ้งคุณแป๊ะ    เจ้าของเครื่อง
keef
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, กันยายน 2011, 09:28:12 pm »

ใช่แล้ว คุณเจี๊ยบ เวลาฟังวิทยุกลับมาดูทีวี จะมี2ช่องช้อนกัน จะมี fw อันเก่าจะไม่เป็น ไม่รู้อันไหน ( ออกมาหลายตัว ) ต้องแจ้งคุณแป๊ะ    เจ้าของเครื่อง

สลับกันวิทยุกับทีวี ของผมไม่มีปัญหาครับทั้ง fw.เก่าและใหม่

อย่างอื่นชอบหมด ยกเว้น

1.เฟิร์มแวร์ใหญ่เกินไปตั้ง 26 mb openbox,supernet 1-2 แม็กไบต์เอง เปลืองหน่วยจำเครื่อง

2.เล่นไฟล์ใหญ่ๆชอบค้าง/แฮงก์ ต้องรีบูทตลอด(บางทีก็ไม่เป็น)

3.รัน 2 แคม พร้อมกันไม่ได้ ต้องรอเฟิร์แวร์ใหม่ที่รัน Cccam และ Mgcam พร้อมกันได้

ใช้ viva โอเคเลยครับ สังเกตุช่วงนี้กำลังขาดตลาดเลยทีเดียว

ชอบที่สุดใส่คีย์ง่าย และมีหลายประเภท

jay
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, กันยายน 2011, 09:57:14 pm »

ขอบคุณมากครับ ตรงประเด็นที่ผมต้องการทราบพอดี  เพราะผมก็รับมาปล่อยไปหลายตัวยังไม่เคยมีลูกค้า
แจ้งมา(สงสัยลูกค้าไม่ฟังวิทยุ

ท่านใดมีอะไรเพิ่มเติมแจ้งได้เลยครับ เผื่อจะมีคนช่วยแก้ไข เจ้าviva ผมสั่งไว้จะเข้า3เดือนและยังไม่มีของเลยช่วงนี้
ลูกค้ามาถามบอกรอได้รอก่อนครับ
monblack
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, กันยายน 2011, 11:22:43 pm »

ช่างเจ๊ยบ เครื่องเข้ากลางเดือน นะ
jay
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 05, กันยายน 2011, 07:48:34 am »

ช่างเจ๊ยบ เครื่องเข้ากลางเดือน นะ
รับทราบครับ แต่ของผมกว่าจะออกจำหน่ายได้ต้องรอถึงต้นเดือนหน้าครับเพราะต้องทดสอบก่อนจำหน่าย
ให้ลูกค้าครับ
monblack
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 05, กันยายน 2011, 07:28:54 pm »

เจ้าของเค้าบอกว่าให้เปลี่ยน เป็นช่อง hd แล้วเปลี่ยนกลับก๊จะหายนะครับ ภาพที่ช้อนกัน แต่ยังไม่ได้ลอง
yasai41
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 05, กันยายน 2011, 09:13:39 pm »

YouTube ดูไม่ได้คับ
Skylap
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 05, กันยายน 2011, 10:01:14 pm »

เจ้าของเค้าบอกว่าให้เปลี่ยน เป็นช่อง hd แล้วเปลี่ยนกลับก๊จะหายนะครับ ภาพที่ช้อนกัน แต่ยังไม่ได้ลอง

ถูกต้องครับ  ผมลองแล้ววิธีนี้สามารถใช้แก้ขัดไปได้ก่อน
bmax
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 04:11:52 pm »

ขอเข้ามาหาข้อมูลเพื่อตัดสินใจด้วยคน โดยเฉพาะเรื่อง youtube เนี่ย
oad_
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 08, กันยายน 2011, 11:48:42 pm »

ขอบคุณ คุณjayเจ้าของกระทู้และทุกท่านที่เข้ามาชี้แนะให้ข้อมูลครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์