ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 08:07:31 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามผู้ใช้เครื่อง HD หน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้ใช้เครื่อง HD หน่อยครับ  (อ่าน 12475 ครั้ง)
click
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 17, กันยายน 2011, 09:17:29 am »

ตกลง azbox เป็นลองอีกแล้วเหรอนี่...........เราชอบระบบเปิด....รอต่อไป...500sจนวันสุดท้าย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

satellite home
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 17, กันยายน 2011, 10:49:46 am »

ถ้าให้เลือกสามตัวที่ว่า ยังไงผมก้อเลือก 800hd/se เพราะมีคนเล่นเยอะกว่า  ราคาก้อไม่แพงมากนัก 6000-6500

ส่วนเจ้า 9696 คนเล่นน้อยกว่า อิมเมจหรือเฟิร์มแวร์ก้อน้อย  แถมตัวแทนจำหน่ายอินโฟฯ ไม่ค่อยเวิรค์ครับ ดูอย่างสินค้าหลาย ๆตัวที่ผ่านมา เจ้ากล่องดำ หรือกล่องฟ้า มีปัญหาตลอด ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังดูได้อยู่หรือเปล่านะ  ใครใช้อยู่วานบอกด้วยครับ

ส่วน azbox คนเล่นก้อไม่เยอะมากนัก น่าสนใจที่ราคาค่าตัวถูกสุดในบรรดาสามตัวนี้ แถมได้ภาพ 1080p แต่ถามหน่อยว่าช่องต่าง ๆที่ดาวเทียมส่งมามันมีเหรอความละเีอียดที่ว่า หุหุหุ

ไม่พูดถึงตอนเอามาขายต่อ ระหว่าง 3 ตัวนี้คนอยากจะซื้อตัวไหนมากกว่ากันครับ

ท่ายที่สุดอยู่ที่ผู้ใช้เป็นคนตัดสินใจเอาเองล่ะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hivion
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 17, กันยายน 2011, 11:15:05 am »

เป็นผม ๆ จะเลือกตามงบประมาณที่มีอยู่ในกระเป๋าครับ ถ้ามีงบในกระเป๋าหนา ๆ เยอะ ๆ หน่อยผมก็จะซื้อรุ่นที่มีความทนทานต่อการใช้งาน ไม่ใช่เล่นแป๊บเดียวแล้วเอามาขายเป็นเครื่องมือสอง ยอมขายขาดทุนทั้ง ๆ ที่เพิ่งซื้อมาเล่นครับ (เฟิร์มแวร์ที่ออกบ่อย ๆ ใช่จะแสดงว่าเครื่องนั้นเครื่องนี้เป็นเครื่องที่ดีที่สุดเสมอไปครับ)
Watt
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 17, กันยายน 2011, 11:59:27 am »

az box ซิฟ Sigma ภาพที่ได้ชัดมากกว่าตะกูลอื่นๆ เสียอยู่อย่างบูตช้ามาก
Cool
Jr. Member
**

« ตอบ #24 เมื่อ: 17, กันยายน 2011, 03:18:00 pm »

ภาพที่ได้ 1080 P มันไม่จำเป็นสำหรับดาวเทียมหรอกครับ แต่มันจำเป็นสำหรับการเล่นไฟล์หนังครับ สำหรับดาวเทียม 1080 I ก็พอซึ่งรีซีฟเอร์ที่เป็น 

HD รุ่นไหนก็ทำได้ และก็ต้องยอมรับครับว่า Software ที่ออกมาอย่างต่อเนื่อง ก็เพราะว่ายังดึงประสิทธิภาพของเครื่องออกมาได้ไม่เต็มที่ และอีกประการก็

คือการแก้ข้อบกพร่องต่างๆที่เกิดขึ้นจากการใช้งานในแต่ละภูมิภาค

การที่ Dreambox ได้รับความนิยมมากไม่ว่าจะออกรุ่นไหนมาก็ตามก็เพราะ รากฐานของเราๆท่านๆคุ้นเคยกันมาอย่างยาวนาน อีกทั้งคุณสมบัติพิเศษที่

สร้างชื่อ จนทำให้เป็นที่ยอมรับในความสามารถและประสิทธิภาพ

เครื่อง HD ที่มีอยู่ในตลาดตอนนี้ล้วนมีจุดแข็งของตัวเอง ไม่มีเครื่องใดสมบูรณ์แบบอย่างที่ท่านต้องการได้ แต่หากคิดว่าเครื่องที่ท่านมีอยู่ในครอบครอง

ท่านใช้แล้วรู้สึกพอใจและถูกใจสำหรับท่าน ไม่ว่าจะด้านราคาหรือการใช้งานที่ท่านรับได้ ผมว่าเครื่องนั้นละครับที่ดีที่สุดในโลกสำหรับท่าน

สุดท้ายท่านลองมองดูเครื่องที่ท่านมีหรือคิดจะซื้อ อย่าเชื่อใครที่สุดเพราะเขาเหล่านั้นย่อมไม่รู้ความต้องการสูงสุดนอกจากตัวท่านเอง และคนที่เสียเงินซื้อ

มันมา ก็คือตัวท่านเองอีกละครับ
bomusic
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 17, กันยายน 2011, 03:48:51 pm »

az box ซิฟ Sigma ภาพที่ได้ชัดมากกว่าตะกูลอื่นๆ เสียอยู่อย่างบูตช้ามาก

ลง image e2 ของ rti 1.2 หรือ pb 3.2.2 ตัวใหม่สิครับ บูตเร็วพอๆกับ 500HD เลย

ส่วนที่ว่า 1080p เอาไว้ทำไม ก็เอาไว้เปิดไฟล์หนัง .mkv 1080p นั่นแหละครับ
output มันออกมาได้ 1080p แท้ แต่ถ้า dm800 พวกนี้มัน ตั้งค่า out ได้แค่ 1080i เอง
มันต่างกันเยอะครับ 1080i กับ 1080p----เสียอย่างเดียวไฟล์ mkv ที่ encode มา
ถ้าบิทเรทสูงมากๆเกิน 25-30 ไปจะเล่นไม่ไหวครับ แต่หนังที่โหลดมาตามบิทมันก็บิทเรทอยุ่ที่ 8-15
เล่นได้สบายๆ.. กับราคาค่าตัว 3,456 บาท คือมันคุ้มกับเงินที่จ่ายไป

9696 อาจจะดีกว่า ก็คงจะจริง แต่ค่าตัวมันเท่าไหร่ล่ะ ซื้อ azbox ไ้ตั้ง 2 ตัวครึ่ง...
mm
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 17, กันยายน 2011, 04:30:08 pm »

db 500 HD  เป็นยังไงบ้างครับ สู้เขาไหวมั้ยครับ ไม่ค่อยมีใครกล่าวถึงครับ

ตอนนี้ใช้ 500s อยู่ กำลังมองหา เครื่อง hd อยู่เหมือนกันครับ ที่ดูช่อง sd

ในระบบ ku band ได้ชัดที่สุดครับ ( เพราะ 500s กับ c band ภาพชัดอยู่แล้วครับ )
hivion
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 17, กันยายน 2011, 09:25:10 pm »

ท่าน mm ทีเจ้า db500hd ไม่ค่อยมีเพื่อนสมาชิกในบอร์ดกล่าวถึงนั้นเพราะว่าเขาข้ามไปเล่นรุ่นใหญ่กว่าครับ db800hd ครับผม
chakkrin
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 18, กันยายน 2011, 10:17:36 am »

ถ้าต้องการคุณภาพ ไม่เกี่ยงราคา hivion HD 9696 ดีแน่นอน ใช้อยู่ให้อีกเสียง
click
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 18, กันยายน 2011, 12:01:29 pm »

มือมันคันไม่ชอบเข้าค่าย....นกน้อยชอบโบยบิน  ตัดสินใจได้แล้ว...AZBOX เหมือนได้เมียใหม่  ต้องคนหาต่อ....555

หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 19, กันยายน 2011, 06:14:02 pm »

ถ้าให้เลือกสามตัวที่ว่า ยังไงผมก้อเลือก 800hd/se เพราะมีคนเล่นเยอะกว่า  ราคาก้อไม่แพงมากนัก 6000-6500

ส่วนเจ้า 9696 คนเล่นน้อยกว่า อิมเมจหรือเฟิร์มแวร์ก้อน้อย  แถมตัวแทนจำหน่ายอินโฟฯ ไม่ค่อยเวิรค์ครับ ดูอย่างสินค้าหลาย ๆตัวที่ผ่านมา เจ้ากล่องดำ หรือกล่องฟ้า มีปัญหาตลอด ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังดูได้อยู่หรือเปล่านะ  ใครใช้อยู่วานบอกด้วยครับ

ส่วน azbox คนเล่นก้อไม่เยอะมากนัก น่าสนใจที่ราคาค่าตัวถูกสุดในบรรดาสามตัวนี้ แถมได้ภาพ 1080p แต่ถามหน่อยว่าช่องต่าง ๆที่ดาวเทียมส่งมามันมีเหรอความละเีอียดที่ว่า หุหุหุ

ไม่พูดถึงตอนเอามาขายต่อ ระหว่าง 3 ตัวนี้คนอยากจะซื้อตัวไหนมากกว่ากันครับ

ท่ายที่สุดอยู่ที่ผู้ใช้เป็นคนตัดสินใจเอาเองล่ะครับ

เห็นด้วยกับท่านนี้เหมือนกันล่ะครับ   ซื้อกล่องฟ้ามาใช้ตอนนั้นตัง 9000 ไม่ค่อยประทับใจ
ตอนนี้เก็บไว้เป็นที่ระทึกเฉยๆ  ตอกย้ำความเบื่อหน่ายครับ

batigoal18
Full Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 21, กันยายน 2011, 09:12:55 am »

มาเชียร 800hd ผมใช้ จอ led 46 ซัมซุง ซีรีย์ 6 เห็นความคมชัดขึ้น ปกติใช้ supernet ครับ
อยากได้ภาพที่ดีขึ้น แนะนำ 800hd ครับ
click
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2011, 09:27:54 am »

ก็หมวดขายของดีไปแล้ว......เอารุ่นแพงกว่าที่หมวดขายไปนั้นแหละ.....555

click
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2011, 09:41:55 am »

ยี่ห้อที่หมวดขายไปนั้แหละ.......เอารุ่น p-hd+.....รับรองหน้าหายมืดเลยแต่กระเป๋าเบาเลย...555

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์