ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 12:00:04 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ถาม-ตอบกล้องวงจรปิด CCTV Camera
| |-+  กล้องวงจรปิด
| | |-+  ไปเดินคลองถมพลาซ่ามาครับ.....
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเดินคลองถมพลาซ่ามาครับ.....  (อ่าน 21878 ครั้ง)
changnum
Newbie
*

« เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 01:30:20 pm »

เห็นชุดกล้อง+DVR 4Ch ราคาถูกเยอะมากครับ เป็นยี่ห้อค่อนข้างโนเนม(Kai CCTV) เมดอินไต้หวันทั้งหมด
ตัวกล้องเป็นอินฟราเรด(NWP3503SD) 500TVR IP65 ชิปโซนี่
DVR(NWP-705DV) เป็นH.264 ฟังชั่นที่จำเป็นมีให้ครบหมด + Hdd500Gb

ทั้งชุดนี้ราคา7900บาท+สายRG-6อีก100เมตร ตรงกับงบประมาณของผมที่ไม่เกิน8000พอดี แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจซื้อครับ ลองมาปรึกษาเพื่อนสมาชิกดูก่อนว่าเหมาะสมและคุ้มค่ากับเงินที่จะเสียไปมากแค่ไหน ใจนึงก็ยอมรับกับราคาที่ถูก+คุณภาพแล้วนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hivion
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 03:20:34 pm »

ของไต้หวันเกรดดีกว่าจีนขึ้นมาอีกระดับนึงครับท่าน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hivion
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 03:23:32 pm »

ตกลงเรื่องการรับประกันกับผู้ขายให้ดี ๆ จนเป็นที่พอใจของท่านและขอนามบัตรของผู้ขายไว้ด้วยก็น่าจะดีนะครับ จะได้ไม่มีปัญหาในภายหลัง
changnum
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 08:12:51 pm »

รับประกัน2ปีครับ แต่ส่งซ่อมนี่ต้องส่งที่ร้านเค้าอย่างเดียว อาจจะลำบากหน่อย
newsone
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, กันยายน 2011, 09:00:27 pm »

ผมว่าไม่ใช่ไต้หวัน หรอก
 ม้นก็ จีนแดงนั่นแหละ

เดี๋ยวนี้ เขา ฮิต  สั่ง  กล้องวงจรปิด จากโรงงานในจีนแล้ว  สร้างยี่ห้อเอง
 สังเกตุดู  มียี่อเกิดใหม่เพียบ
  บางคนเอาชื่อตัวเองมาตั้ง ยี่ห้อด้วย
 tum  ตั้ม

changnum
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 30, กันยายน 2011, 10:55:48 am »

ไปซื้อมาแล้วก็ติดตั้งเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ ดูผ่านจอLCD32นิ้ว รู้สึกจะไม่ค่อยชัดเท่าใหร่ แต่พอต่อผ่านทีวีธรรมดา ถือว่าใช้ได้ครับ

กลางวัน

กลางคืน

changnum
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, กันยายน 2011, 10:58:17 am »

แต่ปัญหาคือกล้องอินฟราเรด มันจะจ้าไปเยอะเลยอ่ะครับ ผมจะแก้ยังไงดี พอลูกค้าเดินขึ้นบันไดมา หน้าจะขาวจนมองไม่ชัดครับ

st solution
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 30, กันยายน 2011, 03:50:10 pm »

ดูจากเมนูแล้วผมคุ้นเคยดี  มีหลายยี่ห้อครับที่สั่งจากโรงงานนี้  อ้อ...จากจีนแท้ๆครับ
st solution
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 30, กันยายน 2011, 03:53:27 pm »

รุ่นนี้ออนไลน์ใช้ได้ดีนะดีนะครับ  ไหลลื่นดีกว่าหลายๆยี่ห้อและที่สำคัญออนไลน์ชัด
st solution
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 30, กันยายน 2011, 03:57:50 pm »

แก้ไขครับ  ออนไลน์ไม่ชัด  App ที่ดูผ่าน ipad เป็น App  Aplayer  ค่อนข้างจะล้าสมันครับ ดูได้ทีละภาพ
changnum
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 30, กันยายน 2011, 04:23:11 pm »

แก้ไขครับ  ออนไลน์ไม่ชัด  App ที่ดูผ่าน ipad เป็น App  Aplayer  ค่อนข้างจะล้าสมันครับ ดูได้ทีละภาพ

ทางร้านเค้าแจ้งแล้วครับ ว่าดูออนไลน์จะไม่ชัด จะไปสู้พวกAVtechไม่ได้ส่วนตัีวผมก็ไม่ได้ไปไหนไกลอยู่แล้วก็เลยเน้นประหยัดครับ ต่างกัน2พันบาท  ตัวเครื่องเห็นแล้วครับ made in china แต่กล้องIRเห็นเขียนว่าmade in Taiwan นะครับแต่ไม่รู้ว่ามั่วนิ่มเปล่า

Alpha
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2011, 10:57:21 am »

น่าสนใจครับ
7900 นี่ได้ครับทุกอย่างเลยหรือเปล่าครับ แบบว่าไม่ต้องซื้ออะไรเพิ่มเลยหรือเปล่า
คนชายแดน
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2011, 11:15:45 am »

made in Taiwan นี่เป็นทางเลือกไหม่ หรือทางออกแบบเก่าๆ ก็ไม่เข้าใจครับ เพราะของทุกตัวอาจจะมาจากที่เดียวกัน แต่ทำให้ต่างนิดๆ
 แล้วบอกว่าไม่ได้ทำที่จีน อันนี้เจอมาบ่อย เพราะคนขายถ้าบอกว่ามาจากจีน ของบางอย่างลูกค้าจะไม่ซื้อ เพราะคุณภาพจีนก็รู้ๆอยู่ ดังนั้นจึง
ขายง่ายกว่้าไหม ถ้ามีคำว่า มาจากเกากลี หรือมันเป็นกุสโลบายหรืออะไร ก้ไม่ทราบได้ เพราะเคยได้คุยกับคนที่เขานำเข้า เอาของมาขาย 
  อันนี้แค่พูดให้ฟังนะครับ ไม่ได้มีเจตนาใดๆ
changnum
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 03, ตุลาคม 2011, 01:43:34 pm »

7900 พร้อมใช้งานเลยครับไม่มีอะไรเพิ่ม

@คุณคนชายแดน  ผมรับฟังคำเสนอแนะครับ ตอนซื้อผมก็ไม่ได้ถามนะครับ ว่าเมดอินอะไร ผมดูรายละเอียดของสินค้ามากกว่า ค่าTVS ค่าIPกันน้ำกันฝุ่น การรับประกัน อะไรพวกนี้มากกว่า ใช้แล้วเีราพอใจดีกว่า ไปซื้อของแบรนแพงๆแล้วคุณภาพไม่สมราคาครับ Smiley
kokae
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2011, 06:00:00 pm »

คุณภาพกับราคาถือว่าเหมาะกัน  ในส่วนของ IR LED ในตอนกลางคืน หน้าคนขาววอก แก้ไม่ได้ครับ  มันไม่ใช่ True IR หรือ ไม่ใช่ True Day/Night ครับ 

ระวังปัญหาอีกอย่างคือ ใช้ไปสักพักนึง ฝ้าขึ้นในเวลากลางคืนครับ   

ของระดับนี้ไม่น่าจะมีการซ่ือมในกรณีเสีย  ทิ้งเปลี่ยนใหม่อย่างเดียวครับ
krisada1
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2012, 11:53:19 pm »

ฝ้าขึ้น ก็ใช้เบต้า ซิ ท่านหายชัว อิอิ..
Vutichai
Special Member
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2012, 02:13:20 am »

มาเก็บความรู้ด้วยคนครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์