ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 11:33:34 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามท่าผู้ใช้ รีซีฟเวอร์ไทยแซท OTA BISS KEYรุ่นใหม่กล้องเขียวดีอย่างไร?
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่าผู้ใช้ รีซีฟเวอร์ไทยแซท OTA BISS KEYรุ่นใหม่กล้องเขียวดีอย่างไร?  (อ่าน 6617 ครั้ง)
pisutr
Hero Member

« เมื่อ: 06, ตุลาคม 2011, 09:00:06 pm »

คำถามตามหัวข้อครับ อยากให้เพื่อนช่างช่วยชี้แนะครับผมจะนำไปเป็นข้อมูลครับ ท่านอื่นๆจะได้ทราบด้วยหรือโทรหาผมเป็นการส่วนตัวที่
     081-142-6000 ครูพิสูตร
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
rewatp
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2011, 08:24:52 am »

ใช้ดีครับ  ใช้ถอดรหัสบิสดูดาวป้าประจำ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pisutr
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2011, 10:45:07 am »

รับทราบครับคุณนัส เทคโนโลยี่มันเปลี่ยนถ้าไม่ออกรุ่น OTA BissKey มาก็จะช้ากว่าเป็นการตกขบวนรถดังเช่นบางราย
                    ศูนย์กระจายไหนบริการไม่ดีช่วยบอกด้วยอะไรเป็นจุดอ่อนจะปรับปรุงแก้ไขครับโทรถึงผม 081-142-6000 ครูพิสูตร
รับทราบครับคุณเรวัฒ Palapaมีอะไรเด็ดๆน่าสนบ้างครับ
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2011, 12:06:14 pm »

ผมขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับจากการได้สัมผัสเครื่องรับค่ายนี้ทุกรุ่น
ค่ายนี้ถือว่า เป็นค่าย เริ่มจากOTA BISS KEY เจ้าแรกๆก่อนใครโดยการทำตลาดร่วมกับคิวโปร ติดตราไทยแซท เครื่องรับ มีคุณสมบัติดีหลายอย่าง แต่ค่ายนี้ไม่สามารถสร้างกระแสเครื่องรับบิสคีย์ขึ้นมาได้   การออกตัว เครื่องรับใหม่ กล่องเขียวOTA BISS KEY ถึงแม้ จะเป็นสินค้าที่ดี ระบบซอพแวร์โอทีสมบูรณ์ลงตัว  แต่ค่ายนี้ ยังขายเครื่องได้ ในระดับ 550 บาท เมื่อมาเปรียบเที่ยบกับค่ายโอทู เครื่องคล้ายๆกัน แต่เขาสามารถขายได้ในราคาเกือบพันบาท จากประสบการณ์ตรงของผม ลูกค้า ดูช่อง9ไม่ได้ เมื่อไปดูพบว่าใช้เครื่องโอทูอยู่ ผมเห็นก็รู้แล้วว่าเครื่องนี้เป็นอาการยอดนิยมเอามาซ่อมนิดเดี๋ยวก็หาย  ผมเอาเครื่องกล่องเขียวOTA BISS KEY ให้ชมแทนขายให้ในราคา550บาทเท่าทุนที่ซื้อมาเลย ลุกค้ายังไม่ยอมรับจะเอาโอทูเหมือนเดิมเพราะซื้อมาราคาแพง  ให้ไปซ่อมมาให้ นี่คือดัชนีชี้วัดตัวอะไรเกิดกับสินค้าไทยแซท

บทสรุปของผมมองว่า

1.ค่ายนี้ ทำตลาดเครื่องรับ OTA BISS KEY  มาถึงสองรุ่นแล้ว  ไม่รู้ว่ากล่องเขียวจะม้วนเสื่อเหมือนคิวโปรหรือไม่   ค่ายนี้ไม่สามารสร้างกระแส OTA BISS KEY ได้เลยทั้งๆๆที่มีของดีในมือก่อนใคร ในกลุ่มผลิตจานซีแบน

2.OTA BISS KEY กล่องเขียวรุ่นใหม่ รูปร่างสวยงาม ซอพแวร์สมบูรณ์  ของดี แต่มีความสามารถขายได้ 550 บาทเมื่อเที่ยบกับยี่ห้ออื่น  แม้ไม่ต้องใส่สวิทเปิดปิด ยังขายได้แบบถล่มทลายอยู่ และขายได้ในราคาที่สูงก่วา  ถ้าใส่สวิทเปิดปิดมาด้วยจะขายได้ขนาดใหน

3.แผนกการตลาดของค่ายนี้ผมจึงให้สอบตกยกชั้นเรียนอย่างสิ้นเชิง   คงต้องตัดงบโบนัสแผนกการตลาดโยกไป เพิ่มงบการศึกษาดูงานแทน
click
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2011, 02:13:43 pm »

เต็ม100ผมให้101ท่านบานชื่น.....อยู่โคราชยังหาซื้อไม่ได้ทั้งหัวทั้งจาน  ไปตัวแทนราคาอยู่บนฟ้าซื้อไม่ลงไม่ลง

jo
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2011, 02:45:29 pm »

จังหวัดผมยังไม่มีตัวแทน ผมจะสมัครได้ไหม ต้องใช้เอกสารหรืองบลงทุนเท่าไร
มีกำหนดต้องลงของอย่างน้อยเท่าไรไหม ให้เครดิตยังไง
หรือท่านอื่นมีความคิดเห็นอย่างไรกับสินค้าครับ เกี่ยวกับระยะคุ้มกับการลงทุน(ผลระยะยาว)
kung
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2011, 05:16:02 pm »

เพิ่งซื้อมาใช้ได้ประมาณ 1เดือน เท่าที่เคยงานนะครับ
- รูปร่างหน้าตาสวยครับ
- ราคาไม่แพง
- ota หาช่องเอง ตัวอย่าง ช่องที่มาใหม่ ของ work point
- biss key ที่ดูได้และมีรายการ มีเดียบูม ปัญญาพิวัฒน์ เป็นต้น
- บอกเลขช่องที่ดู หน้าจอของเครื่องรับ
- เวลากด info ดูสัญญาณความแรงมีเลขบอกที่หน้าจดเครื่องรับด้วย
- มีระบบป้องกันในกรณีสายสัญญาณ ช็อต (สายทองแดงกับสายชีลแตะกัน เคยโดนมาแล้วตกใจเลยเครื่องดับ เมื่อแก้ไขแล้วก็ใช้ได้ปกติ)

แต่เวลาที่เรามีการย้ายช่อง ถ้ามีการส่งOTA มาช่องจะกลับไปตำแหน่งเดิม ทั้งที่ก็ปิดการOTA ในเมนูแล้ว

เท่าที่ใช้มานึกได้แค่นี้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์