ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 07:23:13 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอสอบถามเพื่อความกระจ่างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามเพื่อความกระจ่างครับ  (อ่าน 1996 ครั้ง)
jack2554
Jr. Member
**

« เมื่อ: 10, ตุลาคม 2011, 09:58:11 am »

เท่าที่ติดตามสาวก ASN ที่แนะนำดาว palapa บ้าง
หรือบางท่านใจดี ให้ข้อมูลว่าปล่อยฟรีบ้าง เช่นที่  THAICOM C-BAND 3480 H 30000

ขอถามว่า
ตกลงจานแดงหรือจานดำกันแน่ครับผมไม่มีความรู้เลย
ทุกวันนี้ใช้บริการผ่าน DM500S  จานแดง
ผมสามารถสแกนหาดู ASN ได้หรือไม่
หรือที่กล่าวมาทั้งหมดเป็นจานดำ
ผมจะได้ลืมไปซะที เพราะทุกวันนี้ก็ขวนขวายอยู่ตลอด
ว่าจะดูอย่างไร
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
phong
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2011, 10:56:53 am »

เช่นที่  THAICOM C-BAND 3480 H 30000 จากคำถามของคุณบอกอยู่แล้วครับว่าเป็นจานดำและถ้าเป็นจานแดง จานเหลือง จะเป็น KU-BANDครับ อย่างอื่นรอผู้ท่านอื่นมาตอบครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
phong
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2011, 11:02:24 am »

แต่จานแดงก็ดูได้โดยจะอยู่ในการบริการของ Silver Package ของTo ครับท่านน่าจะดูได้อยู่แล้วครับ บอกเป็นข้อมูลครับ
Delta 7
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2011, 11:06:51 am »

-เท่าที่ติดตามสาวก ASN ที่แนะนำดาว palapa บ้าง
หรือบางท่านใจดี ให้ข้อมูลว่าปล่อยฟรีบ้าง เช่นที่  THAICOM C-BAND 3480 H 30000

ขอถามว่า
ตกลงจานแดงหรือจานดำกันแน่ครับผมไม่มีความรู้เลย-

ตอบ-อย่าไปยึดติดกับสีของจานครับ จานสีอะไรก็รับสัญญาณได้ ถ้าเส้นผ่าศูนย์กลางใหญ่พอ ประมาณ 5-6 ฟุต เลือกใช้ LNB ให้ถูกต้อง C-Band L.O. 5150

-ทุกวันนี้ใช้บริการผ่าน DM500S  จานแดง
ผมสามารถสแกนหาดู ASN ได้หรือไม่-

ถ้าดูทรูทาง Ku-Band จานแดง 60-75 ซม. อยู่ ก็ไม่สามารถสแกนหา GMM SPORT ASN ได้ครับ ต้องใช้จานขนาดใหญ่ขึ้น และ.ใช้ LNB ตามที่กล่าวข้างต้น
ท่านจะสามารถแสกนหาช่อง ASN HD ทาง Palapa C ด้วยเครื่องรับระบบHD DVB S2 MPEG-4 ครับ
jack2554
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2011, 12:31:59 pm »

ขอขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ

ก็..ยุติความคิดส่วนตัวซะทีครับ กะ dm500s ที่หวังจะดู ASN

ต่อไปนี้ก็ ดูเท่าที่มีให้ดูครับ

ขอบคุณนะครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์