ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 11:56:01 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แก้ปัญหาช่องสัญญาณออ่น
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แก้ปัญหาช่องสัญญาณออ่น  (อ่าน 5468 ครั้ง)
tirdsak
Newbie
*

« เมื่อ: 15, ตุลาคม 2011, 06:06:04 am »

มีช่ิงอินฟินิตี้,แก๊งค์การ์ตูน,การ์ตูนคลับ,ช่อง9 พอจะมีคำแนะนำไหมไปจูนให้ลูกค้าตอนจูนก็ชัดสัญญาณแรงดีลูกค้าก็ พอใจพอกลับมาได้3วันสัญญาณอ่อนจนดูไม่ได้เป็นมา3ครั้งแล้ว ลองถามลูกค้าว่าได้มีการขึ้นไปจูนเองไหม ลูกค้าก็บอกว่าไม่มีสัญญาณมันหายไปเฉยๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
วุฒิพงศ์
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2011, 07:43:40 am »

เครื่องรับของยี่ห้อไหนครับ  ผมเจอ  ตระกูล  S  ( 7 / 9 ) ลูกค้าดูไปสักระยะช่องที่คุณว่าสัญญาณอ่อนเหลือ 20  กว่า (ตอนติดตั้ง 40 ขึ้น) ถ้าตระกูลนี้ แจ้งด้วยครับผมมีวิธีแก้ (ง่าย ๆ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tirdsak
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2011, 08:08:17 am »

คตับเป็นs9 ครับดู2จุดlnb 2ขั้ว เป็นinfosatดู2จุดเหมือนกันแต่ละยี่ห้อก็ใช้lnb ของยี่ห้อนั้นๆแต่ที่อื่นๆก็เหมือน2ชุดนี้แต่ไม่เป็นได้ความแรงแค่35-39เองยังหาคำตอบไม่ได้
วุฒิพงศ์
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2011, 08:19:42 am »

ขอ MAIL ครับ ลองวิธีผมไปใช้ดูครับ
jay
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2011, 08:29:07 am »

ถ้าขายึดติดกับไม้ มีโอกาสหน้าจานตกครับ เพราะไม้มันโดนแดดฝนมันจะยืดหดตัวได้ แต่ถ้าโครงเหล็ก ให้ดูต้นไม้รอบๆหรือาจมีอะไรบังหน้าจาน ผมติดให้ลูกค้ายังไปหลายใบยังไม่เจอปัญหานี้ ผมใช้จาน ยี่ห้ออื่นขนาด5ฟุต แต่ใช้lnb ไอเดีย ทั้ง1ขั้วและ2ขั้วเครื่องหลากหลายยี่ห้อ
ถ้าบอกรายละเอียดมากๆก็จะตอบได้ตรงจุด
tirdsak
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2011, 09:21:54 am »

tirdsak@gmail.com
sonchai
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2011, 03:15:29 pm »

เจอปัญหาเหมือนกันครับ
ขอวิธีแก้ไขด้วยคนครับ  sonchai85@hotmail.com

ขอบคุณครับ
tomcom
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2011, 09:06:47 pm »

ผมมีวิธีที่จะแก้ปัญหาจานครับ ของผมใช้จานสามารถ C-Band ครับ แบบว่าความถี่ช่องมงคล ... อ่อนมาก ผมลองทำวิธีนี้แล้วสัญญาณแรงขึ้นมากครับ แบบว่า 20 เป็น 40 เลย อยากรู้ลอง PM มาถามได้ครับ แบบว่าได้มาแบบผิดตามหลักการติดตั้งเลยครับ
kaze
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2011, 10:04:07 pm »

ผมมีวิธีที่จะแก้ปัญหาจานครับ ของผมใช้จานสามารถ C-Band ครับ แบบว่าความถี่ช่องมงคล ... อ่อนมาก ผมลองทำวิธีนี้แล้วสัญญาณแรงขึ้นมากครับ แบบว่า 20 เป็น 40 เลย อยากรู้ลอง PM มาถามได้ครับ แบบว่าได้มาแบบผิดตามหลักการติดตั้งเลยครับ
... บอกกันตรงนี้เลย ไม่ได้หรือครับ ... เผื่อมีท่านอื่นที่ยังไม่รู้ อีกหลายท่าน ก็จะได้รู้ด้วยครับ ... เป็นการแบ่งปันความรู้กันนะครับ ... ขอขอบคุณด้วยนะครับท่าน
pine
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2011, 12:34:00 am »

ช่วยตอบตรงนี้เถอะครับ พลีสสส
sangwan
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2011, 09:30:15 am »

มันเป็นความลับหรือครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์