ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 07:00:43 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  XBOX HD ,SUPERNET และINET ความแต่กต่างความละเอียด
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: XBOX HD ,SUPERNET และINET ความแต่กต่างความละเอียด  (อ่าน 18277 ครั้ง)
กฤษฎา
Full Member

« เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 02:50:26 pm »

สามทหารนี้ พี่ๆๆคิดว่าตัวไหนดี และน่าใช้ที่สุด

สอบถามความคิดเห็นนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
7sats.com
7sat Global Tech
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 04:25:47 pm »

สามทหารนี้ พี่ๆๆคิดว่าตัวไหนดี และน่าใช้ที่สุด

SUPERNET และINET มันคือตัวเดียวกัน เพียงแต่ Inet HD จะมี wifi บิวอินมาให้เสร็จภายในตัว ส่วน Supernet ต้องใช้ USB wifi เสียบครับ
ส่วน X Box HD ก็เป็นตัวใหม่ที่นำเข้ามาแทนตัวเดิมที่ไม่ค่อย work เท่าไร ส่วนตัวใหม่นี้ยังไม่ได้ลองครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

7sat Global Tech 393 ม.ลาซาลเพลซ ซอยลาซาล24 ถนนสุขุมวิท105(ลาซาล) บางนา กรุงเทพฯ 10260
ร้านเปิด 8 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่มทุกวัน โทรศัพฑ์ 081 841 9557 , แฟกซ์ 02 744 4488
goods_buy
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, เมษายน 2011, 08:52:07 pm »

ผมเลือก X-BOX HD ครับ เพราะมีลูกเล่นแพรวพราว  (คนนำเข้า ส่งเครื่อง ORTON ไปเมืองจีน นำไปเป็นตัวอย่างเพื่อพัฒนา X-BOX โดยจะเลือกคุณสมบัติเด่น ๆ ของ ORTON นำมาใส่ใน X-BOX)

wittaya8
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 07:16:20 am »

ถ้าจะให้เลือกตามนี้ก็เลือก X-Box II
แต่ถ้าให้แนะนำว่าซื้อเพื่อดู HD ราคาถูกและคุ้มกับราคาก็ Dreamer Pro
ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ
satellite home
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 10:29:01 am »

xbox-HD เห็นมีคนเล่นแล้วบอกว่าเรียกคีย์เยอะเหมือน openbox มาก  นัยว่าตัวนี้คือ openbox เปลี่ยนกลอ่งกับเฟิรม์แวร์   ไม่แน่ใจว่าจริงเท็จอย่างไร เพราะไม่ได้เล่นเอง

แต่เท่าที่ดูเมนูภาพไม่ค่อยละเอียดนะรับ
ja
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 12:27:52 pm »

ถ้าจะให้เลือกตามนี้ก็เลือก X-Box II
แต่ถ้าให้แนะนำว่าซื้อเพื่อดู HD ราคาถูกและคุ้มกับราคาก็ Dreamer Pro
ซื้อก่อนใช้ก่อนครับ
Dreamer Pro ราคาถูกกว่า Openbox s9hd อีกเหรอครับหรือมือมีตัวไหนที่ถูกกว่านี้
goods_buy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 01:47:50 pm »

xbox-HD เห็นมีคนเล่นแล้วบอกว่าเรียกคีย์เยอะเหมือน openbox มาก  นัยว่าตัวนี้คือ openbox เปลี่ยนกลอ่งกับเฟิรม์แวร์   ไม่แน่ใจว่าจริงเท็จอย่างไร เพราะไม่ได้เล่นเอง

แต่เท่าที่ดูเมนูภาพไม่ค่อยละเอียดนะรับ

Firmware ตัวเก่า ได้ยินว่ากิน
ต้องอัพ Firmware ตัวใหม่ที่มี EGP ไทยครับ

http://www.mediafire.com/?gqp2bdg67wf76
wittaya8
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 08:32:24 pm »

Openbox s9hd
ยังมีความสงสัยเรื่องการกินคีย์ครับ !!
แม้ราคาถูกที่สุดแต่ถ้าหาบ้านเช่ายาก อันนี้ก็ขอผ่าน
กฤษฎา
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 09:45:27 pm »

Openbox s9hd
ยังมีความสงสัยเรื่องการกินคีย์ครับ !!
แม้ราคาถูกที่สุดแต่ถ้าหาบ้านเช่ายาก อันนี้ก็ขอผ่าน

ตัวไหนกินคีย์น้อยสุดครับ

dreamer 500HD Pro กินคีย์เป็นงัยครับ

กำลังจะตัดสินใจซื้อครับ
Basic_Step
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, เมษายน 2011, 09:58:57 pm »

SUPERNET และINET มันคือตัวเดียวกัน เพียงแต่ Inet HD จะมี wifi บิวอินมาให้เสร็จภายในตัว ส่วน Supernet ต้องใช้ USB wifi เสียบครับ
ส่วน X Box HD ก็เป็นตัวใหม่ที่นำเข้ามาแทนตัวเดิมที่ไม่ค่อย work เท่าไร ส่วนตัวใหม่นี้ยังไม่ได้ลองครับ

ท่าน 7sats.com รีบไปซื้อมาลองเลยครับ จะได้ติดใจเหมือนผม ภาพแจ่ม สีจัด คมชัด ถ้าเปรียบเทียบคุณภาพของภาพที่ปราำกฎ ท่านจะลืม 800HD แน่ ๆ ครับ

เฟิร์มแวร์ตัวใหม่เรียกคีย์น้อยมากครับ 15 Sec : 1 ECM Key ยืนยันครับ

ผมตอบในฐานพวกมือคันนะครับ ไม่ได้มีขาย แต่ชอบซื้ออะไรพวกนี้มาลอง ตัวนี้ผมลองแล้วเวิร์คมาก ในความคิดของผมมันดีกว่าทุกกล่องที่เคยใช้งานมาก โดยเน้นการรับชมเป็นหลักนะ ลูกเล่นอื่นไม่ได้สนใจ ตอนนี้ที่กล่องมันทำได้ คือ
1. เมนูไทย
2. EPG ไทย
3. รับบ้านเช่าได้ 16 หลัง
4. กินคีย์น้อยมาก อยู่ที่ 15 Sec : 1 ECM Key (ถามเจ้าของหอพักดู)
5. บันทึกและตั้งเวลาบันทึกได้

คุณสมบัติแค่นี้ก็ครบถ้วนสำหรับดูแบบแชร์แล้วครับ แถมรีโมตก็สวยด้วยลองศึกษารายละเอียดให้ดีครับ ในบอร์ดนี้ก็มีคนมาโพสไว้เหมือนกัน ลองดูที่ http://www.boransat.net/board/index.php?topic=25578.msg136022#msg136022

หมายเหตุ ความเห็นส่วนตัวผมนะครับ อย่านำไปใช้อ้างอิงใด ๆ แค่เล่าสู่กันฟังเฉย ๆ ครับ
chokelfc
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, เมษายน 2011, 11:32:21 pm »

เพิ่งซื้อตัวนี้มาเล่นเหมือนกัน ยอมรับว่า ภาพให้สีสันดีมาก คมชัดเกินราคา และเพิ่งรับ GLOBO 9500 HD มาสดๆร้อน ภาพไม่ได้ต่างกันเลย แต่ยังไม่ได้เล่น 9500 อะไรมาก เพราะเพิ่งได้มาที่ราคา X-BOX คูณสอง
Basic_Step
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 07:35:33 pm »

เพิ่งซื้อตัวนี้มาเล่นเหมือนกัน ยอมรับว่า ภาพให้สีสันดีมาก คมชัดเกินราคา และเพิ่งรับ GLOBO 9500 HD มาสดๆร้อน ภาพไม่ได้ต่างกันเลย แต่ยังไม่ได้เล่น 9500 อะไรมาก เพราะเพิ่งได้มาที่ราคา X-BOX คูณสอง

แบบนี้ต้องลองเลยนะครับคุณ chokelfc แล้วอย่าลืมมาวิเคราะห์กันให้อ่านเป็นความรู้บ้างนะครับ อิอิิ
chokelfc
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 29, เมษายน 2011, 01:54:32 am »

แบบนี้ต้องลองเลยนะครับคุณ chokelfc แล้วอย่าลืมมาวิเคราะห์กันให้อ่านเป็นความรู้บ้างนะครับ อิอิิ
  จากที่ได้ลอง GLOBO 9500  ไปนิดหน่อย( ตอนนี้แฮ้งค์ เปิดไม่ได้ คืนคนขายไปแล้ว) ให้ภาพที่ดี ละเอียด ชัด ไม่หมองมัว เป็นธรรมชาติกว่าตัว X-BOX HD2 ที่ผมใช้อยู่อีกตัว ซึ่ง X-BOX ชัดแบบโอเวอร์wxobf และไม่ละเอียด เนียน เท่า แต่ถ้าเทียบกับราคา ผมว่า X-BOX HD2 คุ้มกว่า เล็กกว่า บูตไวกว่า ถูกกว่าเท่าตัว  แต่ถ้าเน้นคุณภาพ โดยเฉพาะ ช่อง Sเขาทำได้ดีกว่า เนียนกว่า ถ้าอยากเล่นภาพดีๆ ก็ต้องตัว GLOBO 9500 HD นี้แหละครับ กำลังตามหาาตัวใหม่ มาใช้กับ LED FULL HD 42" ส่วน X-BOX 2 จะไปใช้กับ PLASMA 42" ครับ  ส่วนจอแก้ว ตอนนี้ต่อกับ Super net
Basic_Step
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 29, เมษายน 2011, 02:09:46 pm »

จากที่ได้ลอง GLOBO 9500  ไปนิดหน่อย( ตอนนี้แฮ้งค์ เปิดไม่ได้ คืนคนขายไปแล้ว) ให้ภาพที่ดี ละเอียด ชัด ไม่หมองมัว เป็นธรรมชาติกว่าตัว X-BOX HD2 ที่ผมใช้อยู่อีกตัว ซึ่ง X-BOX ชัดแบบโอเวอร์wxobf และไม่ละเอียด เนียน เท่า แต่ถ้าเทียบกับราคา ผมว่า X-BOX HD2 คุ้มกว่า เล็กกว่า บูตไวกว่า ถูกกว่าเท่าตัว  แต่ถ้าเน้นคุณภาพ โดยเฉพาะ ช่อง Sเขาทำได้ดีกว่า เนียนกว่า ถ้าอยากเล่นภาพดีๆ ก็ต้องตัว GLOBO 9500 HD นี้แหละครับ กำลังตามหาาตัวใหม่ มาใช้กับ LED FULL HD 42" ส่วน X-BOX 2 จะไปใช้กับ PLASMA 42" ครับ  ส่วนจอแก้ว ตอนนี้ต่อกับ Super net

เน้นคุณภาพ ไม่สนใจบูตช้า หรือราคาสูง ก็เลือก GLOBO 9500
แต่ถ้าคุณภาพรองลงมา บูตเร็ว ราคาถูกกว่าครึ่ง ๆ ก็เลือก X-Box HD II

ตามนั้น อิอิอิ
chokelfc
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 29, เมษายน 2011, 07:13:39 pm »

เน้นคุณภาพ ไม่สนใจบูตช้า หรือราคาสูง ก็เลือก GLOBO 9500
แต่ถ้าคุณภาพรองลงมา บูตเร็ว ราคาถูกกว่าครึ่ง ๆ ก็เลือก X-Box HD II

ตามนั้น อิอิอิ
มี X-BOX HD2 อยู่แล้ว แต่ยังติดใจ GLOBO 9500 คาดว่าจขะเล่นซะเลยทั้งสองตัว ไม่ต้องรักพี่ เสียดายน้อง แต่ก็กระเป๋าเบาเลย แต่ตอนนี้ยังหา GLOBO 9500 ตัวใหม่มาไว้ในอ้อมกอดยังไม่ได้เลย 
Basic_Step
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 29, เมษายน 2011, 08:41:12 pm »

งานนี้เล่น X-Box HD II ไปก่อนดีกว่า เรามันมือคันแต่กระเป๋าแบน อิอิอิอิ
Basic_Step
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2011, 08:55:25 pm »

แฟลตตัวใหม่สำหรับ X-Box HD II คราวนี้มาพร้ัอมกับไฟล์เรียงช่องของ 2 เคเบิ้ลยอดฮิตเมืองไทย
ตามมาติด ๆ ด้วย Thaicom C และท้ายสุดกับ ASTV ส่วนอื่น ๆ ยังไม่ได้ทดสอบ ลองแบ่ง ๆ กันไป
ดีไม่ดีอย่างไง ผู้ใช้งานช่วยกลับมาช่วยแสดงความเห็นกันด้วยนะครับ (แหม่ ทำอย่างกับคนขายเลยวุ้ย)

Link 1 : http://file1.uploadfile.biz/i/EXEDMEIIMIDVXH
Link 2 : http://www.zidofile.com/TfEgz7
Link 3 : http://www.tempf.com/getfile.php?id=930241&key=4dc009ca36630

ruammith
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 03:06:23 pm »

ใช้บ้านเช่าเป็น Mgcam อยู่4server แปลงโค้ดเป็นCCcam.cfg ใน serverที่1 แล้วสามารถลงโค้ดได้แต่่ไม่เข้าใจว่าโค้ดบ้านเช่า serverที่1ตรง18001:18020แต่ใน XBOX HD2 มีถึงแค่16ครับต้องแก้ปัญหาตรงไหนครับ? ลองค้นหาวิธีดูหมดแล้วยังดูไม่ได้เลยเพิ่งถอยมาได้2วัน แนะนำด้วยนะครับ suphan_jansri@windowslive.com
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์