ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 11:56:52 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มาแล้วครับเครื่องรับดาวเทียม.ฟรีทีวีที่ดีที่สุด...ในตอนนี้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วครับเครื่องรับดาวเทียม.ฟรีทีวีที่ดีที่สุด...ในตอนนี้  (อ่าน 83062 ครั้ง)
nirut
Sr. Member

« เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2012, 09:11:59 pm »

Zimple Box4 HD ตัวจริงมาถึงผมแล้วครับ และผมได้ทำการทดสอบแล้วทันที ผลเป็นดังนี้ครับ
1.แสดงความละเอียดได้ เริ่มจากต่ำสุด 480i / 480p / 576i / 576p / 720p_50 / 720p_60 / 1080i_25 / 1080i_30 / 1080p_50 / 1080p_60 / 1080p_25 / 1080p_30 / 1080p_24Hz
   ภาพสวยใช้ได้เลยครับ
2.กล่องเหล็กหน้าจอมาตรฐาน_Zimple Boxครับ-มีแถบบอกระดับสัญญาณ-มีตัวเลขบอกช่อง-มีปุ่มกดที่ด้านหน้าเครื่องไม่มีรีโมทก้อยังเปลี่ยนช่องได้ เร่งลดเสียงได้-มีเมนสวิทส์ตัดไฟด้านหลังเครื่อง-มีสายปลั๊กมาตรฐานยาว 1.5เมตร-มีระบบ OTA_Thaicom and Nss6 ดู Media Boom และช่องที่เข้าระหัสBissได้ และ สามารถใส่ Biss Key ได้
3.ส่วนของหน้าที่ Media Player เล่นได้หลากหลายไฟล์ .TS .MKV .AVI .MPG .VOB .DAT .MP3 .MP4 .jpg ผ่านฉลุยไม่มีหยุดค้างเลย
   ผมลอง MKV ไฟล์ใหญ่ขนาด 34GB ความละเอียด1920x1080 เล่นผ่านได้ต่อเนื่อง และเล่น MKV แบบMini Hd ที่ผ่านการย่อขนาดเหลือ 1.8GB ก็ผ่านจนจบเรื่องไม่ติดขัดแต่อย่างใด
   อ่าน Subtitle ได้ และสามารถเลือกเสียงพากษ์ได้หลายTrackเสียง
      โดยตั้งแต่ผมเคยเล่นเพลเยอร์จากเครื่ีองรับดาวเทียมมาหลายๆรุ่นบอกได้เลยไม่เคยเจอรุ่นไหนเล่นได้เสถียรเท่ารุ่นนี้มาก่อนเลย เล่นได้ดีกว่าPlayerที่ขายในห้าง 2,900 บาทเสียอีกด้วย
4.ส่วนของการบันทึก File ที่บันทึกได้ จะเป็น .TS ครับ
5.มีฟังชั่น TWIN PROTOCAL ด้วยครับ ... อย่างอื่นท่านต้องสั่งไปเล่นเองลองดูครับ ...
                                            ผมกล้าสรุปได้เลยว่าเป็นเครื่องรับดาวเทียม.ฟรีทีวีรุ่นที่ดีที่สุดเลยก็ว่าได้ครับ...ในตอนนี้นะครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nirut
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2012, 09:16:43 pm »

ขออภัยครับ..ลืมบอกไป..เมนูการใช้งาน.ภาษาไทยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2012, 09:24:53 pm »

ใช่รุ่นที่เขาบอกไว้ว่าราคาต่ำกว่า 2000 บาท หรือเปล่า Huh?
nirut
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2012, 10:22:17 pm »

ใช่แล้วครับผม
superjane
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2012, 10:47:20 pm »

น่าสนใจมากครับ แต่อยากทราบว่าถ้าอ่านไฟล์mkvที่บันทึกเป็นเสียงdtsมีตัวถอดรหัสเสียงไหมครับ ตอบด่วนถ้าได้นี่ก็แสดงว่าเป็นไปตามกระทู้ที่ท่านตั้งไว้เลย ผมใช้s10มันได้แค่ac-3ครับ
Venus Trg
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2012, 10:56:17 pm »

มีช่องเสียบการ์ดหรือเปล่าครับ  ขอบคุณครับ ...
nirut
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2012, 11:00:13 pm »

จับคู่กับ hdd_1.5tb เหมาะสมกันมากๆ

เล่น Full HD

เล่น AVI

แค่ใช้เป็นเครื่องฉายหนังก็เกินคุ้มแล้วล่ะครับ สำหรับเครื่องรุ่นนี้
ส่วนการดูทีวีน่ะไม่ขอพูดถึงครับ เพราะคุ้มค่าสุดๆแล้วในตระกูลฟรีทีวี
หมายเหตุ .. ไม่เหมาะสำหรับผู้ที่ชอบปวดหัวน่ะครับ 555
satduo
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2012, 11:40:27 pm »

ใช้กับharddisk ชนิดไหนและความจุสูงสุดเท่าไรครับ internal external sata2 sata3  ใช้กับ flashdriveได้กี่ tb และ ความจุmaximum กี่ tb ครับสำหรับ flashdrive และบันทึกได้ไหมครับ
แต่คิดว่าราคาเท่านี้ได้แค่นี้ก็เกินราคาแล้ว  ตอนนีี้ข้อสำคัญอยู่ที่ช่องรายการไทยในระบบHd ไม่รู้จะหามาจากไหน
nirut
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2012, 11:40:44 pm »

น่าสนใจมากครับ แต่อยากทราบว่าถ้าอ่านไฟล์mkvที่บันทึกเป็นเสียงdtsมีตัวถอดรหัสเสียงไหมครับ ตอบด่วนถ้าได้นี่ก็แสดงว่าเป็นไปตามกระทู้ที่ท่านตั้งไว้เลย ผมใช้s10มันได้แค่ac-3ครับ
DTS=AUDIO CODEC NOT SUPPORT ครับที่บอกว่า เลือกได้หลายเสียงนั้นก็ยังคงเป็นAC3ครับ แต่ว่าสามารถเลือกเสียงได้ และเล่นได้ตลอดรอดฝั่งโดยไม่หยุดกลางทางเหมือนS10 และ Supernet เพราะที่เคยเจอมาจาก รีซีฟเวอร์รุ่นอื่นคือ จะอ่านเสียงได้ที่แทรคแรกเท่านั้นครับ-ถ้าแทรคแรกเป็นDTH และ แทรค2 เป็นAC3จะเป็นหนังใบ้ทันทีจะเลือกแทรคอื่นไม่ได้ แต่รุ่นนี้สามารถเลือกได้ครับ แต่ถ้าหนังเรื่องนั้นเป็น DTS อย่างเดียวก็คงไม่ได้เหมือนกันครับเพราะพวกHard Ware คงไม่ Support Dts นั่นเองครับ
และรุ่นนี้ไม่มีช่องเสียบการ์ด+ไม่มีLanครับ นอกเหนือจากดูฟรีทีวีแล้วใส่คีย์ได้อย่างเดียวเลยครับผม
maejo
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2012, 12:11:06 am »

เจอคู่แข่งที่ดีกว่าแล้วครับเล่นได้ทุกไฟล์เสียบการ์ดได้แต่ไม่มีช่องเสียบแลนราคาพันกว่าๆมันคือSKYBOX F2สำหรับดูฟรีทีวีHD
http://www.skybox.cc/proinfo.asp?id=253
nirut
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2012, 12:20:32 am »

ใช้กับharddisk ชนิดไหนและความจุสูงสุดเท่าไรครับ internal external sata2 sata3  ใช้กับ flashdriveได้กี่ tb และ ความจุmaximum กี่ tb ครับสำหรับ flashdrive และบันทึกได้ไหมครับ
แต่คิดว่าราคาเท่านี้ได้แค่นี้ก็เกินราคาแล้ว  ตอนนีี้ข้อสำคัญอยู่ที่ช่องรายการไทยในระบบHd ไม่รู้จะหามาจากไหน
โธ่ท่านครับแค่ดูช่องหลักของบ้านเรา มันก็ชัดกว่าเครื่องกระป๋องทั่วไปแล้วนี่ครับ เพราะต่อผ่านทางHDMI และราคามันก็ไม่สูงด้วย
เหมาะสำหรับพวกทีวีจอบางที่เริ่มมีใช้กันเกือบทุกบ้านแล้ว ที่แน่ๆลูกค้าท่านคงไม่เลือกขายเฉพาะคนไทยมั๊งครับ เวียตนามดูได้32ช่องเพราะเป็นMp4 จีน ญี่ปุ่นNHk ขายได้นะครับ และอนาคตผมว่ารุ่นนี้รองรับทีวีไทยได้นะครับ
 HDD ที่ผมลองนั้นผมใช้ 1,500.GB แบบExternal เสียบเข้าช่องUsbได้เลย ไม่เกิน10วินาทีก็มองเห็นเลยครับ อัดได้เป็น.TSครับ
 HDD ใหญ่กว่านี้ไม่ได้ลองครับ ท่านลองดูที่รูปบนนะครับนั่นแหละของจริงเลย
..แค่ใช้เป็นเครื่องฉายหนังก็เกินคุ้มแล้วล่ะครับ สำหรับเครื่องรุ่นนี้ ของมาถึงผมแกะกล่องวันเดียวก็ขายได้เลย ล/คเอาเครื่องเสียมาซ่อม  ได้เห็นภาพเลยชอบน่ะครับ ผมขายพร้อม Flash Drive_8GB
nirut
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2012, 12:44:20 am »

เจอคู่แข่งที่ดีกว่าแล้วครับเล่นได้ทุกไฟล์เสียบการ์ดได้แต่ไม่มีช่องเสียบแลนราคาพันกว่าๆมันคือSKYBOX F2สำหรับดูฟรีทีวีHD
http://www.skybox.cc/proinfo.asp?id=253

ขอบคุณครับท่าน ถ้ามีตัวแทนนำเข้าที่น่าเเชื่อถือ มันก็น่าขายครับ ผมไม่ได้ขายส่งแล้วจบ ผมขายหน้าร้าน มันต้องมีคนรับผิดชอบน่ะครับท่าน อย่างน้อย1ปี เล่นของผ่านบริษัทใหญ่ๆชัวร์กว่าครับ เคลียร์ได้ ไม่ต้องวัดดวงหลังการขาย แบบว่าไม่เข้าเนื้อทีหลังน่ะครับท่าน 
hondajazz
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2012, 06:37:39 am »

น่าสนใจครับรุ่นนี้
JP5759
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2012, 07:16:23 am »

ราคาเท่าไรครับ น่าลองจริง
JP5759
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2012, 07:18:20 am »

ราคาเท่าไร น่าลอง
mamaman
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2012, 08:38:26 am »

ราคาออกตัวไม่เกินสองพันน่าลองมากครับ เพราะผิดหวังกับตระกูลเอส
mc_samrong
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2012, 09:08:11 am »

น่าสนใจครับ แต่ไม่ทราบว่า เครื่องรุ่นนี้รองรับความถี่สูงหรือเปล่าครับ
dk
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2012, 09:47:11 am »

ได้ข่าวว่าราคา 1,850 บาท ครับ
leksuk
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2012, 10:08:05 am »

จับคู่กับ hdd_1.5tb เหมาะสมกันมากๆ

เล่น Full HD

เล่น AVI

แค่ใช้เป็นเครื่องฉายหนังก็เกินคุ้มแล้วล่ะครับ สำหรับเครื่องรุ่นนี้
ส่วนการดูทีวีน่ะไม่ขอพูดถึงครับ เพราะคุ้มค่าสุดๆแล้วในตระกูลฟรีทีวี
หมายเหตุ .. ไม่เหมาะสำหรับผู้ที่ชอบปวดหัวน่ะครับ 555
แล้วไอ้ตัวที่อยู่ข้างๆมันโอเคไม่ครับ
Venus Trg
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2012, 10:24:51 am »

น่าสนใจครับ แต่ไม่ทราบว่า เครื่องรุ่นนี้รองรับความถี่สูงหรือเปล่าครับ

ผมก็อยากทราบเหมือนกันว่า รองรับความถี่สูงระดับ 43200 BPSK ได้หรือเปล่า ? ท่านผู้ใดเสียเงินแล้วหรือเกี่ยวข้อง
กรุณาให้ข้อมูลด้วยครับ  ขอบคุณครับ ...
หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์