ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 07:00:32 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  โค้ด DB ซ้ำ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โค้ด DB ซ้ำ  (อ่าน 3686 ครั้ง)
วุฒิพงศ์
Sr. Member

« เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2012, 11:55:18 am »

ขออนุญาตสอบถามผู้รู้ด้วยครับ  กรณีใช้ ดรีมบอก 2 เครื่อง  ได้รับโค้ดจากบ้านเช่ามาใส่ ดันใส่โคดเดียวกันทั้งสองเครื่อง  จะสามารถดูได้ทั้งสองเครื่องหรือเปล่าครับ  เพราะดูกันคนละที่  เครื่องที่ใช้ดูเองตอนนี้ดูไม่ได้ขึ้น สแกรมเบิ้น   เครื่องที่สองตอนนี้ดูไม่ได้เหมือนกัน   อยากทราบเป็นความรู้   ว่าโคดเดียวกัน 2 เครื่อง  ดูพร้อมกันได้ไหม  หากดูพร้อมกันไม่ได้ก็แล้วไป  แต่หากดูได้แสดงว่าบ้านเช่ารู้ตัดสัญญาณทั้งคู่ใช่ไหมครับ (ผมไม่มีเจตนาลักไก่ ดูสองเครื่อง เสียเงินเครืองเดียว  แต่เกิดจากความไม่รู้ ใส่โคดพลาดเพราะเสียค่าเช่าบ้านทั้งสองเครื่องอยู่แล้วครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Skylap
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2012, 12:05:54 pm »

ขออนุญาตสอบถามผู้รู้ด้วยครับ  กรณีใช้ ดรีมบอก 2 เครื่อง  ได้รับโค้ดจากบ้านเช่ามาใส่ ดันใส่โคดเดียวกันทั้งสองเครื่อง  จะสามารถดูได้ทั้งสองเครื่องหรือเปล่าครับ  เพราะดูกันคนละที่  เครื่องที่ใช้ดูเองตอนนี้ดูไม่ได้ขึ้น สแกรมเบิ้น   เครื่องที่สองตอนนี้ดูไม่ได้เหมือนกัน   อยากทราบเป็นความรู้   ว่าโคดเดียวกัน 2 เครื่อง  ดูพร้อมกันได้ไหม  หากดูพร้อมกันไม่ได้ก็แล้วไป  แต่หากดูได้แสดงว่าบ้านเช่ารู้ตัดสัญญาณทั้งคู่ใช่ไหมครับ (ผมไม่มีเจตนาลักไก่ ดูสองเครื่อง เสียเงินเครืองเดียว  แต่เกิดจากความไม่รู้ ใส่โคดพลาดเพราะเสียค่าเช่าบ้านทั้งสองเครื่องอยู่แล้วครับ)

- ได้โค๊ตตัวเดียว สามารถใส่ 2 เครื่องได้ ดูพร้อมกันได้

- สงสัยทางบ้านเช่าคงจะตัดสัญญาณแล้ว เพราะทางบ้านเช่าสามารถตรวจสอบได้ครับ

ข้อแนะนำ ต้องการดู 2 เครื่องอย่างราบรื่น ก็ให้เช่า 2 โค๊ต จะได้ไม่มีปัญหากับบ้านเช่า 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Skylap
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2012, 12:06:53 pm »

- ได้โค๊ตตัวเดียว สามารถใส่ 2 เครื่องได้ ดูพร้อมกันได้ (แต่ไม่แนะนำ)

- สงสัยทางบ้านเช่าคงจะตัดสัญญาณแล้ว เพราะทางบ้านเช่าสามารถตรวจสอบได้ครับ

ข้อแนะนำ ต้องการดู 2 เครื่องอย่างราบรื่น ก็ให้เช่า 2 โค๊ต จะได้ไม่มีปัญหากับบ้านเช่า 
keng
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2012, 12:36:01 pm »

ราคาไม่แพง เช้า 2 บ้านไปเถอะครับ  แต่อย่าให้เกิน ตุลาปีนี้นะ ข่าวลือว่าจะยกเลิกระบบ irdeto 2 เดือนตุลามีมาเรื่อย ๆ
sand
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2012, 12:39:22 pm »

สามารถตรวจสอบได้ว่าใช้ 2 เครื่องพร้อมกัน  และยังรู้อีกว่าเปิดช่องไหน

ทางที่ดี เครื่องละบ้านจะดีกว่า  ส่วนจะลดหรือไม่ลดก็แล้วแต่ตกลง

อีกอย่างบ้านเช่ามีให้เลือกมากมาย  บางทีลืมตัดก็มีถมไป

ผมว่าคุณอาจดูรายการได้ถุกจากราคาจริง  แต่คุณอาจเสียค่าเน็ตเกินความจำเป็น
สมัยนี้เน็ตสายเริ่มหมดความนิยมแล้ว แพงต่างหาก  หันมาศึกษา wifi ดีกว่า  ถูกกว่าเยอะ   เดือนละ 100 เองความเร็วประมาณ 6m
(ตอนนี้ใช้ 3bb wifi สมัครจากซิม AIS เดือนละ 100 บาท
jay
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2012, 02:18:52 pm »

สามารถตรวจสอบได้ว่าใช้ 2 เครื่องพร้อมกัน  และยังรู้อีกว่าเปิดช่องไหน

ทางที่ดี เครื่องละบ้านจะดีกว่า  ส่วนจะลดหรือไม่ลดก็แล้วแต่ตกลง

อีกอย่างบ้านเช่ามีให้เลือกมากมาย  บางทีลืมตัดก็มีถมไป

ผมว่าคุณอาจดูรายการได้ถุกจากราคาจริง  แต่คุณอาจเสียค่าเน็ตเกินความจำเป็น
สมัยนี้เน็ตสายเริ่มหมดความนิยมแล้ว แพงต่างหาก  หันมาศึกษา wifi ดีกว่า  ถูกกว่าเยอะ   เดือนละ 100 เองความเร็วประมาณ 6m
(ตอนนี้ใช้ 3bb wifi สมัครจากซิม AIS เดือนละ 100 บาท
แถวบ้านผมยังไม่มีทั้งเน็ตสายและwifi เมื่อก่อนต้องใช้แต่ gprs แพงมาก ตั้งแต่ไปคบกับ มาสเตอร์บ็อกซ์แล้ว ไม่ต้องจ่าย ค่าบ้าน ค่าเน็ต เปิดทั้งวันจ่ายค่าไฟอย่างเดียว
Pet405
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2012, 08:52:43 pm »

ทำไงครับ  SIM โทร AIS  เอามาสมัคร 3BB  แล้วใช้ผ่านระบบไหนครับ  งงครับ มันคนระบบกันใช้ยังไงครับ  เผือจะใช้บ้าง
sand
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2012, 09:28:54 pm »

ขอโทษที่มาตอบช้า

แถวบ้านผมยังไม่มีทั้งเน็ตสายและwifi เมื่อก่อนต้องใช้แต่ gprs แพงมาก ตั้งแต่ไปคบกับ มาสเตอร์บ็อกซ์แล้ว ไม่ต้องจ่าย ค่าบ้าน ค่าเน็ต เปิดทั้งวันจ่ายค่าไฟอย่างเดียว
=====  GPRS สามารถเลือกให้ระบบมันคิดตามจำนวนชั่วโมงการใช้  หรือ  คิดตามปริมาณข้อมูลได้ครับ 
ถ้าอยากได้ถูกลงไปอีกก็ สมัครแพ็คเกจคิดตามปริมาณการใช้  ส่วนมากจะเป็นดีแทค
มาสเตอร์บ็อกซ์ ก็ดีแต่มันก็มีข้อเสีย  ที่มันผูกขาดเซเวอร์เจ้าเดียว 

ส่วนวิธีสมัคร 3bb wifi ติดต่อมาทางเมล์ผมดีกว่า sand_bboys@hotmail.com
ถ้าเมล์มาขอทราบว่าอยู่ที่ไหน จังหวัดอะไร (จะได้เช็คได้ว่ามีจุดปล่อยสัญญาณหรือไม่)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์