ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, เมษายน 2024, 11:16:35 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  true life กับจานติดรถยนต์
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: true life กับจานติดรถยนต์  (อ่าน 3911 ครั้ง)
wat1960
Sr. Member

« เมื่อ: 29, กุมภาพันธ์ 2012, 02:28:59 pm »

ผมซื้อจานติดรถยนต์สามารถรุ่นนำ้ท่วม ทรงจานบิน นำมาต่อกับเครื่องรับทรูตัวใหม่ไฟ12โวลท์ ได้ความแรงประมาณ80 คุณภาพเืกือบๆ40 แต่ไม่สามารถรับภาพได้ จึงได้เอาpsi ok ใส่ปรากฎว่ารับได้ อยากทราบว่าทรูทำไมรับไม่ได้ ปกติจานน้ำไม่ท่วมรับได้หรือไม่ หรือหัวlnbเสียทำให้ สัญญาณอ่อน หรือได้มีการพ่นสีจานใหม่ทำให้สัญญาณอ่อน แก้อย่างไรครับ(ใช้power inserter เทียม) ขอบคุณล่วงหน้าทุกคำตอบครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, กุมภาพันธ์ 2012, 04:17:05 pm »

เห็นท่านป้อมทดลองไว้

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

wattanapon
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, กุมภาพันธ์ 2012, 05:42:45 pm »

ลองถอดฝาครอบออก แล้วลองดูว่าสัญญาณดีขึ้นรึเปล่าครับ
wat1960
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, กุมภาพันธ์ 2012, 07:20:04 pm »

ลองถอดดูแล้วครับเพิ่มขึ้นเป็น42-43%ดีขึ้นนิดเดียว  ภาพยังกระตุกบ่อย ไม่ทราบท่านอื่นได้กี่%ครับ อยากรู้ครับ
rood009
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, กุมภาพันธ์ 2012, 10:34:25 pm »

ท่านจอดรถในที่อัปสันยานหรือเปล่าครับ  ลองไปลองที่โล่งๆๆดูครับ
wat1960
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 01, มีนาคม 2012, 09:26:39 am »

ทดลองวิ่งแล้วด้วยครับ ที่โล่งๆเลยครับ
wattanapon
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 01, มีนาคม 2012, 06:27:02 pm »

ลองถอดดูแล้วครับเพิ่มขึ้นเป็น42-43%ดีขึ้นนิดเดียว  ภาพยังกระตุกบ่อย ไม่ทราบท่านอื่นได้กี่%ครับ อยากรู้ครับ

แล้วแนววางจาน วางระนาบเป็นแนว 180 องศารึเปล่าครับ ของผมเคยวางเอียงนิดหน่อยก็มีปัญหาแล้วครับ

แก้ยังงัยก็ไม่จบ เป็นรถวีโก้ ครับวางเอียงนิดเดียวก็ไม่ได้ สรุปตัดแผ่นเหล็กเป็นวงกลม ยิงซีลิโคน ติดกลางหลังคา

แครี่บอย ค่อยจบครับ งมมาเป็นเดือน ลองดูครับ
dragon9card
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, มีนาคม 2012, 10:07:27 am »

จริงด้วยครับ 

พื้นต้อง ตรง 180 ครับ โดโยต้า พื้นหลังคา เป็นรอน  จะรับได้ลงไปเยอะเลยครับ

มีลูกค้า อยู่คนหนึ่ง ลองแก้ตามได้เลย ยังไม่แก้ไข ได้ 70 % กว่า  dm 500s พอแก้ไขให้ตรง 180 รับได้ 83 %
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์