ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 04:36:08 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  VIVA V8 Lite ใหม่ล่าสุด
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: VIVA V8 Lite ใหม่ล่าสุด  (อ่าน 4501 ครั้ง)
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 10:12:13 pm »

VIVA V8 Lite  มันเทียบกับ พวกตระกูลsupernet  หรือ พวก drsat hd ไหมครับ ในเรื่อง ภาพ  สี  ฯลฯ
และพี่ๆๆแนะนำด้วยนะครับ ว่าอันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ 
ว่าจะสอยมาซักอันครับ หาข้อมูลครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 10:24:50 pm »

และมันต่อฮาร์ดดิสExternal  อัดรายการดาวเทียม เช่นอัดอีกช่องและดูอีกช่อง ลงในUSB  ได้ไหมครับ และอัดแล้วมันเป็นไฟล์สกุลอะไรครับ และตอนอัดมันกินพื้นที่เยอะไหมครับ รบกวนพี่ๆๆแนะนำด้วยนะครับ
และสามารถดูุหนังผ่าน usb นามสกุล mkv  dat  dvd  ได้ไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 10:37:22 pm »

VIVA V8 Lite  มันเทียบกับ พวกตระกูลsupernet  หรือ พวก drsat hd ไหมครับ ในเรื่อง ภาพ  สี  ฯลฯ
และพี่ๆๆแนะนำด้วยนะครับ ว่าอันไหนน่าเล่นกว่ากันครับ 
ว่าจะสอยมาซักอันครับ หาข้อมูลครับ ขอบคุณครับ
ข่าวมาว่า ของใหม่แจ่มกว่านี้อีกเยอะ ถ้าไม่รีบรอก่อนนะจ๊ะ จะหาว่าไม่เตือนนนน 
ของใหม่ที่พี่ว่านั้นมันคืออะไรครับ
มันทำอะไรได้บ้างครับ บอกด้วยนะครับ ผมจะรอและเล่นด้วยครับแนะนำด้วยนะครับ
maejo
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 11:29:18 pm »

VIVA V8 Lite  มันเทียบกับ พวกตระกูลsupernet  หรือ พวก drsat ไม่ได้ครับถ้าพูดถึงเรื่องความสวยของภาพเพราะใช้ซิพแสดงผลคนละตระกูลกัน
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 11:40:08 pm »

VIVA V8 Lite  มันเทียบกับ พวกตระกูลsupernet  หรือ พวก drsat ไม่ได้ครับถ้าพูดถึงเรื่องความสวยของภาพเพราะใช้ซิพแสดงผลคนละตระกูลกัน
สรุปว่าอันไหนแจ่มกว่ากันครับ ถ้าพูดถึงเรื่องความสวยของภาพ และลูกเล่นครับ
maejo
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 11:52:31 pm »

supernet  หรือ พวก drsat ภาพสวยกว่าครับ
dang
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, มีนาคม 2012, 06:02:19 am »

supernet ครับ สวย ทน ไม่ร้อน
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, มีนาคม 2012, 07:07:15 am »

แล้วเจ้านี้แหละครับน่าเล่นไหม Full HD eBox-HD Platinum
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, มีนาคม 2012, 12:20:42 pm »

ผมไม่เคยเล่นเลยครับ ตังค์ไม่ค่อยมี

แต่ผมมาหยุด อยู่กับเครื่องเล่น HD ของ infosat Zimple Box4-HD/OTA/BISS  ราคาเบาๆตัวนี้ครับพันปลายๆ มีโอทีเอ ซีแบนด์ จานดำไทยคมให้ด้วย  อยากเล่น ออฟชั่นอื่นเช่น BB  ก็ซื้อมาประกอบทีหลังได้ ภาพก็สวย เท่านี้ผมก็พอใจแล้ว อย่างอื่นกลายเป็นออฟชั่นเกินความจำเป็น

the blues
Special Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, มีนาคม 2012, 08:30:52 pm »

แล้วเจ้านี้แหละครับน่าเล่นไหม Full HD eBox-HD Platinum
จัดไปโลดท่าน1000 ท่าน niruk confirm

hivion
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 24, มีนาคม 2012, 09:00:54 pm »

eBox-HD Platinum รุ่นนี้ผลิตจากแดนโสม ภาพสวยกว่าเครื่องที่ผลิตจากไชน่าอยู่แล้ว ขึ้นอยู่กับกำลังทรัพย์ในกระเป๋าของท่านเองแหละว่าจะใช้รุ่นใด เพราะมันดูได้ทั้งซีแบนด์และเคยูแบนด์เหมือนกัน
bigton88
Special Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 08:37:46 am »

Supernet สวยกว่าครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์