ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 07:27:46 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  E-box HD Platinumจากพี่ช่างเปี๊ยก ใครไม่ลองเสียจะเสียใจครับ ขอบอก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: E-box HD Platinumจากพี่ช่างเปี๊ยก ใครไม่ลองเสียจะเสียใจครับ ขอบอก  (อ่าน 17583 ครั้ง)
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« เมื่อ: 25, มีนาคม 2012, 08:51:10 pm »

วันนี้ได้รับE-box HD Platinum จากพี่ช่างเปี๊ยกใจดีมากครับ เป็นกันเองครับ แนะนำได้ใจผมมากครับ ว่างๆๆจะเอาของไปเยี่ยมที่ร้านพี่แน่นอนครับ แล้วผมมาลองแล้วภาพได้ใจวัยรุ่นมากครับ เนียน ใส นุ่ม โอ้ย++!! เยอะแยะครับใครอยากรู้ อยากลอง และอยากเห็นประสบการณ์ใหม่ๆๆในการรับชมที่ผมได้สัมผัสวันนี้ จนอยากบอกด้วยภาพครับ และอยากบอกคนอื่นๆๆบ้าง แต่ไม่มีกล้องครับ แถมไม่เก่งคอมเอารูปลงไม่เป็นด้วยครับ  เพื่อนๆอยากเห็น ประสบการณ์การรับชมจากเครื่องรุ่นนี้ ลองติดต่อพี่ช่างเปี๊ยกดูนะครับ  ผมบอกเลยเล่นก็ง่าย จิ๊บๆๆครับ แถมเล่นง่ายกว่าดรีมอีกครับ ไม่ยุ่งยาก ภาษาอังกฤษง่ายๆๆเองครับตัวนี้ ยืนยันครับ ต่อภาพจากจานดำนะครับ โคตรๆๆๆเลยครับ
บอกเลยครับ ว่ามันสวววววดดยยอออด@ Azn@ ราคาก็ไม่แพงครับ ขอบอกแถมเล่นง่าย ระบบ Full HD 1080p อีกต่างหากครับ
ผมอยากให้ทุกคนได้รับประสบการณ์ ในการรับชมเหมือนผมครับ ลองซื้อ ลองหา ไปไว้ภายในบ้านของท่านดูนะครับ
สุดท้าย ขอบคุณพี่ช่างเปี๊ยกมากครับ ที่แนะนำ
ขอบคุณครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, มีนาคม 2012, 09:02:26 pm »

ลืมบอกครับ แถมดูและอัดได้ด้ยนะครับ และดูแบบจอใหญ่ และมีจอเล็กๆดูได้ด้วยนะครับ  ภาพจอเล็กชัดเหมือนดูจากจอ Led ครับ ขอบอกไมเชื่อต้องลองเองครับ ผมนอนยันครับ
และอีกอย่างนะครับ ที่ลองเล่นเองครับ คือมีไฟล์หนังเสียบเลยครับ หรือหนังHD mkv ฯลฯ ลองแล้วครับเสียงแจ่ม ไม่ฮืมๆๆครับ
และเปลี่ยนช่องไวมากครับ ขอบอกครับ ไม่ลองท่านจะเสียใจครับ ขอบคุณพี่ช่างเป๊ียกมากครับบบ^^
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
khamrop
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, มีนาคม 2012, 09:33:53 pm »

มาเล่นฉายหนังกลางแปลงเลยนะครับ
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, มีนาคม 2012, 09:37:52 pm »

ขอบคุณครับ ลองเลย ขอบอกครับ 
keef
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, มีนาคม 2012, 09:40:51 pm »

ไม่ลองจะเสียใจ
ขนาดนั้นเลยหรือ

niruk
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, มีนาคม 2012, 09:55:04 pm »

ได้เครื่องเร็วจัง ขี่รถไปเอาเลยเหรอครับ
rugmuangthai
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, มีนาคม 2012, 10:01:00 pm »

แวะเข้าไปดูรีวิวเครื่องก้อดูน่าสนใจครับ เมนบอร์ดดูดีมีคุณภาพพอสมควร แต่ราคาแพงเอาเรื่องทีเดียว
ส่วนการตลาดของเครื่องนี้ที่ราคาที่ตั้งไว้ที่ สามพันปลาย ๆ (ราคาในเว็ป) ผมว่ามันแรงไปนิดเพราะตอนนี้พวก openbox s10 หรือ s12 ที่ถูก ๆ อยู่ไม่เกินสองพันบาท

ข้อดีที่ภาพมันคมกว่าตามที่หลายๆท่านที่ใช้บอก แต่ไม่รองรับภาษาไทยผมว่ามันเป็นจุดอ่อนเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น ๆ ที่รองรับภาษาไทยแล้ว แถมเครื่องของอินโฟฯ ผมละห่วงเรื่องการบริการหลังการขาย เพราะเคยซื้อเครื่องของอินโฟฯ ไม่มีการพัฒนาเฟิรม์แวร์  เครื่องรุ่นเก่า ๆ ซื้อมาเฟิรม์แวร์มาตัวไหนก้อตัวนั้น ยิ่งเครื่องพวกนี้มันไม่ใช่ฟรีทูแอร์ หากไม่มีการพัฒนาเฟิรม์แวร์มันก้อสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้

โดยรวมผมว่าเหมาะกับลูกค้านักเล่นมากกว่าผู้ใช้ทั่ว ๆ ไปนะครับ

หมายเหตุ รีโมทดูสวยดีมีชาติตระกูล แต่อนาคตเกิดเสียหรือใช้ไม่ได้จะมีอะไหล่ขายไหมน้อ
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, มีนาคม 2012, 10:15:23 pm »

ของเขาดีจริงครับ มีพัฒนาครับ ที่ได้รับเครื่องไวเพราะพี่เขามาแถวบ้านผมพอดีครับเลยติดมือมาด้วยครับ เยี่ยมมากเลยครับ
hivion
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 25, มีนาคม 2012, 10:29:51 pm »

ท่าน  rugmuangthai เครื่องที่ผลิตจากเกาหลีมันจะเอาไปเปรียบเทียบกับเครื่องที่ผลิตในจีนไม่ได้หรอกครับ เครื่อง E-Box HD เทคโนโลยีของเกาหลีนั้นสูงกว่าของจีนเยอะครับราคามันจึงสูงกว่าของจีนเป็นธรรมดา ผมเอาเครื่อง E-Box HD ไปลงให้พี่ชายผม เขาใช้กับพลาสม่าทีวี 51 นิ้วของซัมซุงซึ่งเค้าซื้อมาสองเครื่องซึ่งอีกเครื่องนึงเค้าใช้ Openbox S10 พี่ชายผมเค้าบอกว่าตัว E-Box HD ภาพสวยกว่าเครื่อง Openbox S10 อย่างเห็นได้ชัดแม้กระทั่งเมนูของเครื่อง E-Box HD ตัวหนังสือยังคมชัดกว่าเครื่อง Openbox S10 หลายเท่าครับ
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, มีนาคม 2012, 10:51:12 pm »

ท่าน  rugmuangthai เครื่องที่ผลิตจากเกาหลีมันจะเอาไปเปรียบเทียบกับเครื่องที่ผลิตในจีนไม่ได้หรอกครับ เครื่อง E-Box HD เทคโนโลยีของเกาหลีนั้นสูงกว่าของจีนเยอะครับราคามันจึงสูงกว่าของจีนเป็นธรรมดา ผมเอาเครื่อง E-Box HD ไปลงให้พี่ชายผม เขาใช้กับพลาสม่าทีวี 51 นิ้วของซัมซุงซึ่งเค้าซื้อมาสองเครื่องซึ่งอีกเครื่องนึงเค้าใช้ Openbox S10 พี่ชายผมเค้าบอกว่าตัว E-Box HD ภาพสวยกว่าเครื่อง Openbox S10 อย่างเห็นได้ชัดแม้กระทั่งเมนูของเครื่อง E-Box HD ตัวหนังสือยังคมชัดกว่าเครื่อง Openbox S10 หลายเท่าครับ
ถูกต้องครับ เทียบกันไม่ได้ครับ ต้องลองครับ
nirut
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 12:58:47 am »

แวะเข้าไปดูรีวิวเครื่องก้อดูน่าสนใจครับ เมนบอร์ดดูดีมีคุณภาพพอสมควร แต่ราคาแพงเอาเรื่องทีเดียว
ส่วนการตลาดของเครื่องนี้ที่ราคาที่ตั้งไว้ที่ สามพันปลาย ๆ (ราคาในเว็ป) ผมว่ามันแรงไปนิดเพราะตอนนี้พวก openbox s10 หรือ s12 ที่ถูก ๆ อยู่ไม่เกินสองพันบาท

ข้อดีที่ภาพมันคมกว่าตามที่หลายๆท่านที่ใช้บอก แต่ไม่รองรับภาษาไทยผมว่ามันเป็นจุดอ่อนเมื่อเทียบกับยี่ห้ออื่น ๆ ที่รองรับภาษาไทยแล้ว แถมเครื่องของอินโฟฯ ผมละห่วงเรื่องการบริการหลังการขาย เพราะเคยซื้อเครื่องของอินโฟฯ ไม่มีการพัฒนาเฟิรม์แวร์  เครื่องรุ่นเก่า ๆ ซื้อมาเฟิรม์แวร์มาตัวไหนก้อตัวนั้น ยิ่งเครื่องพวกนี้มันไม่ใช่ฟรีทูแอร์ หากไม่มีการพัฒนาเฟิรม์แวร์มันก้อสู้ยี่ห้ออื่นไม่ได้

โดยรวมผมว่าเหมาะกับลูกค้านักเล่นมากกว่าผู้ใช้ทั่ว ๆ ไปนะครับ

หมายเหตุ รีโมทดูสวยดีมีชาติตระกูล แต่อนาคตเกิดเสียหรือใช้ไม่ได้จะมีอะไหล่ขายไหมน้อ

ท่าน rugmuangthai ครับถ้าท่านจะเปรียบเทียบว่าถูกหรือแพง ท่านก็น่าจะเทียบรุ่นที่มันมีคุณสมบัติใกล้เคียงกันหน่อยนะท่าน แต่นี่ท่านเล่นเปรียบ   เทียบ เหมือนกับเอา HONDAสี่ล้อ ไปเปรียบกับ HONDAสองล้อเลยนะท่าน คุณสมบัติมันไม่เข้าใกล้กันเลยนะครับ เหมือนกันอยู่อย่างเดียวคือวิ่งได้เหมือนกันแค่นั้นแหละครับ55+ ถ้าท่านจะเปรียบเทียบกันผมว่าท่านน่าจะจับคู่กับพวก 800HD หรือ 500HD ก็น่าจะพอสูสีกันหน่อยนะครับ แล้วลองมาเทียบราคากันว่าใครถูกใครแพง ตามที่ท่านว่ามานั้นผมจะเปรียบเทียบให้ดูเป็นข้อๆนะครับท่าน แล้วท่านค่อยตัดสินว่าทำไมราคามันถึงได้ต่างกัน
ผมจะเล่าให้ฟังเรื่องหนึ่ง ผมเคยเอา OpenBox-S10 ตั้งราคาขาย 2,500 บ. และ เอา eBox Platinum ตั้งราคาขาย 4,500 ไปทิ้งไว้บ้านลูกค้าเพื่อให้ลองดูก่อนตัดสินใจซื้อ สามวันเขาโทรกลับมาบอกให้ไปเอากลับตัวหนึ่ง เขาให้ผมเอาตัวถูกกว่ากลับครับ ทั้งๆที่ลูกค้าคนนั้นไม่เคยดู HD เลย

1.เครื่องตัวนี้ผลิตจากโรงงานมาตรฐานที่มีการจดสิทธิบัตรไว้ทั้งส่วน Hardware และ Software จึงไม่ง่ายนะครับที่จะไปแก้ไขของเขา คิดอีกแง่นะครับ "เป็นการดีเหมือนกัน เพราะใช้ไปนานจะได้เก่งภาษาขึ้นน่ะ อิอิ" เมนูไม่ใช่ไทย แต่เวลาดูแล้วมันพูดไทยได้มั๊ยครับ=ได้ครับ

2.ภาพคมชัด+เสียงดี นี่แหละครับคือตัวที่ทำให้แพงเลยล่ะ เพราะว่าเป็นส่วนที่สำคัญที่สุดที่คนส่วนมากชอบกันคือต้องดูให้ชัด ท่านก็ดูสิครับไปเลือกซื้อ LCD TV 32" สักเครืองในร้าน-ยี่ห้อเดียวกันแท้ๆ แต่...ทำไมราคามันต่างกันครับ ตัวแรกราคาไว้ 9,500 แต่ตัวที่สองติดราคาไว้ 16,500 จอก็ขนาด 32" เท่ากันครับ พอได้ลองดูถึงได้รู้ว่ามันสมควรต่างกันจริงๆ เพราะตัวแรกให้ Contrast=5,000:1 แต่ตัวที่สองให้ Contrast 500,000:1

3.เรื่อง Firmware นั้น ทางบริษัทเขามีให้ตลอดนี่ครับถ้าสมควรเปลี่ยนเขาก็แจ้งทางหน้าเว็ปอยู่แล้วนี่ครับถ้าไม่มีก็ขอได้ ผมจะยกตัวอย่ีางสมัย eMetaBox1 ตอนที่ช่อง MVไม่มีเสียงเขาก็ลงไว้ให้ดาวน์โหลดกัน แต่ถ้าไม่มีอะไรสำคัญ เขาก็ไม่อยากจะให้เอาไปลงในเครื่องหรอกครับเพราะว่าผลเสียมันมีนะครับ การมีเฟิร์มแวร์ให้บ่อยๆ ไม่ใช่ว่ายี่ห้อนั้นดีนะครับ "เพราะถ้ามันดีทำไมถึงต้องเปลี่ยนล่ะ" สรุปครับว่าถ้ามันไม่มีปัญหาเขาไม่อยากให้ไปยุ่้งกับมันครับ เพราะมันดีอยู่แล้ว หรือว่าท่านมีความสุขกับการลงเฟิร์มแวร์ใหม่ๆมากกว่าการนั่งดูชัดๆสบายๆครับท่าน
 4.ท่านไปทราบมาจากไหนครับว่า eBox hd Platinum ไม่ใช่.Free To Air มันคือ เครื่องรับ.Free To Air ขนานแท้ที่มีคุณสมบัติไม่ธรรมดาต่างหากครับ

5.เครื่องของอินโฟแซท ใครบอกไม่มีอะหลั่ยครับท่าน ผมขออนุญาติยกตัวอย่างให้ดูนะครับ
emataBox อายุมันกี่ปีแล้วครับท่าน ก็ยังมีอะหลั่ยนะครับ
Tiger Box  มันก็ค่อนข้างจะแก่แล้วนะครับ แต่ก็ยังมีอะหลั่ยอยู่นะครับ
ตรงกันข้ามกับบริษัทดังๆที่ท่านรู้จักเพราะโฆษณาโอ้อวดสรรพคุณตัวเองทุกวัน ซื้อมาได้ไม่กี่วันหอบเข้าซ่อมตลอดชาติ พอหมดประกัน1ปีปุ๊บพวกเล่นบอกให้เทอนเป็นรุ่นใหม่อย่างเดียวเลย นั่นล่ะที่ผมเคยเจอ ผมเลยยอมเปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่ตามที่เขาบอก{แต่โทษครับ.เปลี่ยนเป็นยี่ห้อใหม่ซะเลย55}

6.ถ้าท่านซื้อของจากบริษัทที่มีตัวตน บอกไม่มั่นใจเรื่องการบริการ แต่ท่านกลับไปเชียร์ เครื่องจีนไม่มีสังกัด...ผมไม่เข้าใจครับ เขาจะเก็บอะหลั่ยไว้ให้ท่านถึงห้าปีมั๊ย เพราะคนที่ขายให้ท่านอาจจะเปลียนไปทำอาชีพอื่นแล้วก็ได้ครับท่าน

สรุปคือ...คนที่จะซื้อเครื่องรับดาวเทียมนั้นมีอยู่หลายระดับครับ คือ...
1.เอาแค่พอดูได้ก็พอแล้ว{อยากได้เหมือนกัน แต่...กลัวการจ่ายเงินน่ะครับ หุหุ..}
2.เอาแบบคุณภาพดีๆแต่ราคาถูกๆ{แบบนี้ไม่ค่อยมีขายครับ...อิอิ..}
3.แบบดีๆหน่อยไม่ขี้เหร่เกินไปราคากลางๆ
4.ซื้อของทุกอย่างต้องดีเลิศ เลือกเอารุ่นที่มีคนใช้น้อย ไม่เกี่ยงราคา {เอาไว้โชว์.ประดับบารมี เวลามีเพื่อนฝูงไปเยี่ยมที่บ้านครับ...555+}

*** แล้วพวกท่านแต่ละคนล่ะครับ...เป็นแบบไหน***   ขอบคุณที่อ่านครับ...ทุกๆท่าน

newsone
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 07:24:36 am »

ผมไม่อยาก ขัดใจ แต่อ่านแล้ว งง
การเปรียบเทียบ ทำไมเอาเครื่อง ราคา  1000 กว่าบาท  มาเปรียบเทียบกับเครื่อง ราคา เกือบ 5000 บาทครับ   ม้นคนละรุ่นกัน

จริงๆต้องเอา e-box เปรียบเทียบกับพวก  800HD  ซิครับ
 แบบนี้ถึงจะรู้ว่า รุ่นที่ราคาเท่ากัน ใครชัดกว่า ใครดีกว่า  ใครเหนือกว่า

แล้วอีกอย่าง ผมละเบื่อจริง ชอบอ้างจังว่า ของจนเทคโนโลยี่ ด้อยกว่าเกาหลี

โดยเอาสินค้า ราคาถูกๆมาเปรียบเทียบ
อย่างสินค้าหลายตัวที่เอามาขายคนไทย
ก็ไปเลือกโรงงาน ที่ขายถูกๆ แล้วคุณจะเอาของดีได้อย่างไร

คุณไปดู พวก เร้าเตอร์ หรืออุปกรณ์ เกี่ยวกับระบบ เครือข่ายซิ

เกาหลีไม่ได้เกิดเลยน่ะ

เปรียบเทียบมวยคนละรุ่น ม้นก็ย่อมต่างกันอยู่แล้ว
เหมือนเอา เขาทรายไป ต่อยกับ ไมค์ไทสัน

hivion
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 08:22:22 am »

เครื่องรับสัญญาณดาวเทียมที่ผลิตในจีนยังต้องพัฒนาคุณภาพอีกมากครับ สมัยที่เปลี่ยนระบบมาเป็นดิจิตอลใหม่ๆ เครื่องรับส่วนใหญ่จะเป็นเครื่องจากเกาหลีทั้งนั้นแหละครับ อายุการใช้งานของอุปกรณ์ต่างๆ ก็ทนกว่าของจีน บางรุ่นอายุการใช้งานของเครื่องที่ผลิตจากเกาหลีเมื่อย้อนไปเกือบสิบปีที่ผ่านมาก็ยังใช้ได้ดีในปัจจุบันไม่มีปัญหาใดๆ ให้จุกจิกกวนใจ
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 08:29:12 am »

ถูกต้องครับ
ของใช้ดี ไม่กวนใจครับ คล่องดีครับ
the blues
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 11:32:21 am »

บ่อขอลองดอก  มันแพงเกินงบที่มี  พอใจกับเครื่องที่มีอยู่ครับท่าน 1000  บ่อเสียใจดอกครับ  ดีใจนำเด้อที่ได้เบิ่งebox เครื่องเก่าเหลือเอามาแบ่งขายแหน่เด้อท่าน 5555555

พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 11:40:11 am »

บ่อขอลองดอก  มันแพงเกินงบที่มี  พอใจกับเครื่องที่มีอยู่ครับท่าน 1000  บ่อเสียใจดอกครับ  ดีใจนำเด้อที่ได้เบิ่งebox เครื่องเก่าเหลือเอามาแบ่งขายแหน่เด้อท่าน 5555555
จะเอาตัวไหนครับท่าน^^
newsone
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 01:17:04 pm »

บางทีการเถียงกันเรื่อง ทนไม่ทน นี่
ขอบอกว่า ผมน่ะซ่อมพวกเครื่องไฟฟ้าเกาหลีมา
ขอบอกได้เลยว่า ไม่ทนครับ
 ทั้ง LCD   LED หรืออย่างอื่น
เครื่องม้นก็ไม่ได้ทนกว่าเครื่อง จีนแดงหรอกครับ

อีกอย่างพวกเครื่องรับ ดาวเทียม ที่เอาของจีนมาขายน่ะ
ส่วนใหญ่ ไปเลือกเอาแต่โรงงาน ราคาถูกๆมาขายทั้งนั้น
คุณดู openbox ก็ได้ ขายปลีก  1600 บาท
 แสดงว่า ตอนออกมาจากโรงงานนี่
openbox ตัวนึง ไม่ถึงพันอีก
อาจแค่ตัวละ  6-7 ร้อยบาท
คุณดูอุปกรณ์  คุณคิดว่าโรงงานได้กำไรกี่ บาท
แล้วของม้นจะทนได้อย่างไรครับ
  สินค้าน่ะ  ราคา ม้นก็มาพร้อมกับ ความคงทน ครับ

บอกได้เลยว่า สินค้า ไม่ว่าของใคร เสียทั้งนั้น
แต่บางที คนไม่เชียร์ อีกยี่ห้อ เนื่องจาก อะไหล่หายาก
หรือ ช่างซ่อมยาก เลยไม่เชียไง

อย่าง e-box  ต้องเทียบกับพวก  800 se  หรือ 800 hd
หรือพวก  azbox  เท่านั้นครับ ราคาสูสี
 จะเอาเครื่อง  1000 กว่าบาท ไม่เทียบ กับ เครื่อง  5000 บาทได้อย่างไรครับ ราคา ต่างกัน
 2-3 เท่า 
 ผมอยากรู้ว่า e-box ภาพ เสียง  ฟังชั่น  ดีกว่า   เทียบกับ  800  เป็นอย่างไรครับ
 ถ้าราคานั้น ผมเลือกพวก  800  มาใช้ดีกว่า

ข้างบนความเห็นส่วนตัวน่ะครับ

hivion
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 01:24:56 pm »

ดีครับ เถียงกันในทางสร้างสรรค์ได้ประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกอีกหลายๆ ท่านในบอร์ดแห่งนี้ ขอบคุณครับ
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 01:33:47 pm »

ถูกต้องครับ แชร์กันในหลายๆๆเรื่องครับ ^^
the blues
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 01:34:17 pm »

จะเอาตัวไหนครับท่าน^^
dr-sat ซึเอานำจักบาท

หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์