ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, เมษายน 2024, 04:42:35 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  กล่องke10ดีทีวีมันเป็นอะไรน่ะครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องke10ดีทีวีมันเป็นอะไรน่ะครับ  (อ่าน 2363 ครั้ง)
kee
Newbie
*

« เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2012, 08:43:25 pm »

คือเป็นบางช่องครับอย่างmoney channel มันแวบหายแวบหาย บางทีมันหายไปเลย ผมต้องมาทำสลับกัน2-3รอบทั้งตั้งค่าโรงงานและอับเดดเฟิร์มแวร์ใหม่ เป็นอยู่เรื่อยๆครับ ขอความรู้ด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2012, 10:00:30 pm »

money channel  เป็นช่อง แนว H

ให้แก้ปัญหาเบื้องต้นก่อน   บางครั้งมันเป็นปัญหาหลายเหตุปัจจัย

ให้ กด รีโมท ที่ INFO

1. เพื่อดูระดับสัญญาญ ดูครับ ว่าสัญญาณมาได้ระดับมาตราฐานหรือไม่
2. ดูว่าสัญญาณ มันนิ่งหรือไม่  หรือสวิงไปสวิงมา  ถ้าสวิงไปสวิงมาของสัญญาณ ก็ลองตรวจดู ข้อต่อต่างๆว่ามันแน่นหรือไม่   หรือว่า สายเราต่อแยกไปใหน หรือไม่ หรือต่อพ่วง กับเครื่องรับอื่นหรือไม่   ต้องดูเหตุปัจจัยไปเรื่อย

3. ถ้าต่อผ่านมัลติสิวท  หรือไม่  ต่อแบบใหน มีหลายสาเหตุ  บางครั้งตอบไม่ได้เพราะไม่ได้อยู่หน้างาน

รอให้เพื่อนสมาชิคคนอื่นมาต่อ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kee
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2012, 03:47:23 am »

ขอบคุณอย่างยิ่งเลยครับ อ่า คือดูแล้วสัญญาณมันนิ่งครับแต่สวิงคุณ๓พที่78-82จะใช่สาเหตุรึเปล่า นี่เป็นอีกแล้วเมื่อกี้เปิดดูใหม่หายอีกแล้วต้องมาตั้งค่าโรงงานอีกครั้งเดียวได้ แต่บางทีต้องมาทำสลับกันระหว่างตั้งค่าโรงงานกับโหลดเฟิร์มแวร์อย่างว่า
wa
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2012, 10:48:21 am »

หัว Lnb ต้องเป็น 11300 ครับ ถึงจะ OTA ของ DTV ได้
และหัว Lnb ต้องไม่เสียด้วยครับ โอกาสเสียมีครับ
ลองเปลี่ยนเอา DTV เครื่องอื่นมาลองด้วย
ขอให้โชคดีแก้ปัญหาได้ครับ
theerawut
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2012, 11:31:25 am »

ของผมดูช่อง NBT กับ TPBS ไม่ได้ครับ
chaiphuket
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2012, 02:37:18 pm »

ของผมดูช่อง NBT กับ TPBS ไม่ได้ครับ
เป็นเหมือนกันครับ กล่องขาว
ยังหาวิธีแก้ไม่ได้เลยครับ
ใครทราบวิธีการแก้ไขช่วยแนะนำด้วยครับ
 Add เฉพาะ 12313 v 30000 แล้วสแกนใหม่ ก็ไม่มา
 คืนค่าโรงงานแล้วอัพเดทfirmwareใหม่แล้วก็ไม่มาครับ
ขอบคุณมากครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์