ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, เมษายน 2024, 07:33:33 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ทรูวิชันส์ ดิ้น ครั้งสุดท้ายแล้วครับ หลังจากถูก สมาชิคบีบ ให้ทรูวิชั่นส์ ดูฟุตบอลยูโรได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทรูวิชันส์ ดิ้น ครั้งสุดท้ายแล้วครับ หลังจากถูก สมาชิคบีบ ให้ทรูวิชั่นส์ ดูฟุตบอลยูโรได้  (อ่าน 11685 ครั้ง)
บานชื่น
Hero Member

« เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 03:18:40 pm »

ทรูวิชั่นส์ ส่งนาย  องอาจ ประภากมล รองประธานเจ้าหน้าที่บริหารสายการตลาด บมจ.ทรูวิชั่นส์ ออกมาอีกแล้วครับ คนนี้ยิ่งให้ข่าว ภาพทรูวิชั่นส์ยิ่งเสีย

อ่านเอาเองครับ  ไม่รู้จะอยู่หรือไป จากข่าวกีฬา

http://www.siamsport.co.th/euro2012/views.php?id=146724

ส่วน แฟนกีฬาตัวจริง ใน ศุภชลาศัย  ยำใหญ่ทรูวิชั่นส์ แล้วครับ

http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S12171591/S12171591.html

ทรูวิชั่นส์ใช้แผน สำรอง เถอะครับ คือปลอยให้สมาชิคดูฟรี ทุกแพจเก็จ ช่วงฟุตบอลยูโร ลดแรงกดดันครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mamaman
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 03:59:35 pm »

ถ้าคนไทยคนไหนไม่ได้ดูบอลยูโร 2012 เเล้วเกิดจะตายหรือชักกระตุกตายมาบอกข่าวกันด้วย
ไม่ได้ดู ก็ไม่เป็นไรไม่เสียสุขภาพด้วยก้างปลานวดกุ้งก็มีจัดหากันเอาเมื่อก่อนยังสามารถเลยครับ
เดี๋ยวพวกมันก็เืดือดร้อนกันเอง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
smallbee
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 04:04:41 pm »

ถ้าคนไทยคนไหนไม่ได้ดูบอลยูโร 2012 เเล้วเกิดจะตายหรือชักกระตุกตายมาบอกข่าวกันด้วย
ไม่ได้ดู ก็ไม่เป็นไรไม่เสียสุขภาพด้วยก้างปลานวดกุ้งก็มีจัดหากันเอาเมื่อก่อนยังสามารถเลยครับ
เดี๋ยวพวกมันก็เืดือดร้อนกันเอง
5555555 เข้ามาขำครับไม่มีอะไรชอบท่านคอมเม้นท์
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 04:12:58 pm »

5555555 เข้ามาขำครับไม่มีอะไรชอบท่านคอมเม้นท์
มันก็จริงล่ะครับ แฟนกีฬาจริงๆ จะซักเท่าไหร่กัน ชาวบ้านชอบดูละครมากกว่านะผมว่า  ฟุตบอลดึกด้วย..ง่วง...

sriracha09
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 04:19:05 pm »

มันก็จริงล่ะครับ แฟนกีฬาจริงๆ จะซักเท่าไหร่กัน ชาวบ้านชอบดูละครมากกว่านะผมว่า  ฟุตบอลดึกด้วย..ง่วง...

เตะกันตีหนึ่งตีสอง กว่าจะปิดทีวีก็เกือบตีห้า จะเอาแรงที่ใหนไปลากคราดลากไถครับพี่น้อง คนดูคงน้อยครับเที่ยวนี้
kriengb
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 04:21:25 pm »

ประเทศเพื่อนบ้านของเรา เวียตนาม มาเลเซีย สืงคโปร์ อืนโดนีเซีย ลาว พม่า เขมร ต้องใช้เสาก้างปลา หนวดกุ้ง ดูบอลยูโรเหมือนคนไทยหรือเปล่า สงสัยจัง
ช่างเจี้ยบ
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด จะได้ไม่เสียใจในภายหลัง

numpu_cit@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 05:45:24 pm »

ใครดูไม่ได้ผมไม่ทราบ แต่ผมดูได้แน่ 555+
ไม่ซื้อกล่องใหม่ด้วย ... เพราะไม่มีเงิน ..

ช่างเจี๊ยบ 085-2881991
ความดีไม่มีขาย อยากได้ไห้ทำเอาเอง

chaiphuket
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 05:52:52 pm »

ผมติดตั้งยากิเรียบร้อยแล้วครับ
ไม่สนใจว่าค่ายไหนขะดูไม่ได้ครับ
อิอิอิ
srw
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 06:17:43 pm »

ถ้าทรูเรียกร้องแบบนี้  แล้วทำไมช่องฟรีทีวีในเคเบิ้ลของตนเอง จึงต้องเข้ารหัสด้วย ทั้ง ๆ ที่เป็นช่องฟรีทีวีเหมือนกัน   แล้วจะมาบังคับให้คนอื่นปล่อยสัญญาณให้ฟรีทำไม  ถ้าทรูแน่จริง ปล่อยช่องฟรีทีวีที่มีอยู่ได้ซะก่อนครับ  ผมจะหันจานไปรับเป็นรายแรกเลยครับ

shado
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 06:28:53 pm »

ถ้าทรูเรียกร้องแบบนี้  แล้วทำไมช่องฟรีทีวีในเคเบิ้ลของตนเอง จึงต้องเข้ารหัสด้วย ทั้ง ๆ ที่เป็นช่องฟรีทีวีเหมือนกัน   แล้วจะมาบังคับให้คนอื่นปล่อยสัญญาณให้ฟรีทำไม  ถ้าทรูแน่จริง ปล่อยช่องฟรีทีวีที่มีอยู่ได้ซะก่อนครับ  ผมจะหันจานไปรับเป็นรายแรกเลยครับ
เห็นด้วยครับ แฟร์ๆกันไปเลย
lungdaeng
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 06:32:15 pm »

ถ้าเป็นช่องฟรีทีวี ทรูคงไม่ยอมเสียเงินเพื่อถ่ายทอดหรอกครับ ไม่งั้นต่อไปฟรีทีวีทุกช่องคงเรียกเก็บเงินจากทรูค่าเอาสัญญาณไปปล่อย ถ้าจะให้ทรูจ่ายทรูคงขอเอาไปออกช่องสตาร์สปอร์ตเอชดีมากกว่า ซึ่งก็จะผิดสัญญาลิขสิทธิ์ที่แกมมี่ไปทำไว้ครับ งานนี้เรียกว่ากอดคอกันจมน้ำตายครับ ทั้งคนดู สปอนเซอร์ แกมมี่ ช่องสาม และทรู
obb1971
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 06:37:32 pm »

ใครดูไม่ได้ผมไม่ทราบ แต่ผมดูได้แน่ 555+
ไม่ซื้อกล่องใหม่ด้วย ... เพราะไม่มีเงิน ..
ทำจะใดหรือท่าน?วานบอก
crocodile
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 07:14:55 pm »

ไม่ว่าดาวดวงไหนจะถ่าย เราจะหันไปหาครับ *.*
mana2151
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 07:23:19 pm »

เมื่อเช้าดูข่าว สรยุทธบอกว่าทรูจะดูไม่ได้
hs1utk
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 07:43:03 pm »

แบ่งกันนะครับผมไม่มีเงินเหมือนกันครับ ช่างเจี้ยบ ระยอง ใจดีอยู่แล้วงานนี้
bank
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 08:43:39 pm »

ขอความรู้เป็นวิทยาทานด้วยครับ ขอบคุณครับ
bassboss
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 08:51:45 pm »

ผมอ่านกระทู้แล้ว.. สะใจคับ
chaishee
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 09:19:21 pm »

อยากให้เลิกผูกขาด แล้วมาแข่งขันกันด้วยมาตรฐานและราคา
อย่างช่อง cinemax starworld startv HBO CNN NHK หรืออื่น ๆ
อยากให้มีรายการดี ๆ ราคาไม่แพง มาแข่งขันกัน เลิกหากำไรแบบผูกขาดดีที่สุดครับ เพื่อผลประโยชน์สูงสุดของลูกค้า
mavarick
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 09:44:10 pm »

ดูไม่ได้ก็หนวดกุ้ง บอลมีแค่เดือนเดียว ^^
pisutr
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2012, 09:49:14 pm »

ผลประโยชน์ การแข่งขันแย่งชิง ไม่มีนะครับเพื่อประชาชน ตกลงผลประโยชน์กันได้ก็จบ หนังยังมีหลายฉาก ดูต่อไป พ่อค้าคือพ่อค้าครับ ผมพอรู้อะไรมา แสบๆกันทั้งนั้น ตอนนี้ยังกินกันไม่ลง ระวัง..!!พวกท่านอาจจะไปเป็นเครื่องมือของฝ่ายใด ฝ่ายหนึ่งโดยไม่รู้ตัว หยุดออกความเห็นอย่าไปสนใจ จะเข้าทางเขาทางใดทางหนึ่ง หมากเกมส์การค้า รู้อะไรบางอย่างมาแล้วจะ....อาเจียน นี่แหละการค้าเสรี   พิสูตร ตันติมาลา........
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์