dvb

:: ค้นหาคำในบอร์ด / ตารางรายการดาวเทียม /ช่างติดตั้งจานดาวเทียมทั่วประเทศ / Facebookโบราณ ::

อยากกระจายสัญญาณwifiจากBigpond รุ่นใหม่ ขอคำแนะนำด้วย

<< < (4/4)

jay:
ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแนะนำและให้ความรู้ ผมได้คุยกับท่าน NRM แล้ว สรุปแล้วน่าจะขาด  Rocket M2 ตัวเดียวครับ นอกนั้นน่าจะมีครบแล้ว ผมเลยให้ท่าน NRMเป็นธุระจัดการสั่งซื้อให้ครับ เพราะผมคิดว่าถ้าผมซื้อเองต้องได้ของแพงแน่ๆ เพราะแค่ผมซื้อเสา+สายที่มีหัวต่อ ก็1600+ค่าส่งอีก100 แถม ซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ต้องส่งกลับไปเปลี่ยนต้นใหม่
ผมเช็คราคาหลายๆเจ้า มีราคา1100  1200 1500 1600 1790 2200 2500 ทุกราคายังไม่รวมค่าส่ง เจ้าที่ราคาถูกก็ไม่มีสินค้า หมด เซ็งเลยครับ สั่งเสาแค่ต้นเดียว20กว่าวัน

หมวดจ้อง:
ผมยังไม่มีความต้องการจะใช้ แต่เข้ามากระทู้นี้ก็นับว่าคุ้มจริงๆ เรียนรู้ไว้ก่อนครับ
ช่างเจี๊ยบทดสอบแล้วมารีวิว กันหน่อยนะครับ

jay:
อ้างจาก: หมวดจ้อง ที่ 04, มิถุนายน  2012, 09:16:14 pm

ผมยังไม่มีความต้องการจะใช้ แต่เข้ามากระทู้นี้ก็นับว่าคุ้มจริงๆ เรียนรู้ไว้ก่อนครับ
ช่างเจี๊ยบทดสอบแล้วมารีวิว กันหน่อยนะครับ

เอาไว้ทำสำเร็จจะมารายงานผมครับพี่หมวดจ้อง ได้ท่านMRN คอยแนะนำและช่วยหาอุปกรณ์ราคาถูกให้
แถมสละเวลามานั่งหาข้อมูลส่งมาให้ดูตลอด ทำให้ผมนึกถึงสมัยเล่นวิทยุสื่อสาร มีแต่คอยช่วยเหลือกัน จะขึ้นเสาก็มาช่วยกันปืนเสาเทาเวอร์30เมตร ตอนตั้งเสาเทาเวอร์ ยิ่งสนุกครับ เชื่อมเอง ทำเอง ขึ้นเอง มีแต่คนมาช่วย ขนาดรถเสียกลางทาง
ขึ้นความถี่เรียกเพื่อนสมาชิก ใครได้ยินและอยู่ใกล้ๆจะรีบมาทันที ขี่มอเตอร์ไซค์มาก็มี ให้เงินทองก็ไม่รับ ปี่ใหม่ก็จัดเลี้ยงกันแบบสนุกสนาน เพื่อนก็มีมากมายหลายจังหวัด ทักทายกันได้ทุกคน ไม่ถือตัว 555 นอกเรื่องไปนิดครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

ติด Banner ด้านล่างติดต่อ boransat@gmail.com
กระทู้ ความคิดเห็น บทความ ข้อความใด ๆที่ได้อ่านในบอรดนี้ เกิดจากการเขียนโดยสาธารณชน และตีพิมพ์แบบอัตโนมัติ ผู้ดูแล ไม่จำเป็นต้องเห็นด้วยและ ไม่รับผิดชอบต่อข้อความใดๆ ผู้อ่านจึงควรใช้วิจารณญาณในการกลั่นกรองด้วยตัวเอง และถ้าพบเห็นข้อความใดๆ ที่ขัดต่อกฎหมาย ศิลธรรม กรุณาแจ้งมาที่ boransat@gmail.com เพื่อที่ทีมงานจะได้ดำเนินการต่อไป