ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, เมษายน 2024, 09:20:20 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เพิ่งได้ลองเล่น Sky Box F3 แต่หาวิธีใช้ Key ไม่ถูก ไม่รู้อยู่เมนูไหน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้ลองเล่น Sky Box F3 แต่หาวิธีใช้ Key ไม่ถูก ไม่รู้อยู่เมนูไหน  (อ่าน 4877 ครั้ง)
artanfield
Newbie
*

« เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2012, 10:03:39 am »

ตัวนี้อาการร้อนเร็วพอสมควร ผมว่าอายุการใช้งานไม่นานแน่ครับ

เพราะเห็นในห้องซื้อขาย มีของเคลมมาขายเยอะ จริงๆ

สงสัยต้องใช้ True แบบซื้อขาดซะแล้ว บ้านเรานี่ลำบากจริงๆ

ราคาแพงกว่าเพื่อนบ้าน

ปล. หาดาวน์โหลด ตำแหน่งดาวเทียมแต่ละดวงได้ที่ไหนครับเนี้ยะ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topman
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2012, 11:03:46 am »

ไปที่หน้า เน็ตเวิร์ค ถ้ามันถูกซ่อนอยู่ ก็กด 6666 จะมีเมนู เพิ่มขึ้นมาครับ
ส่วนจะสะดวก แบบ MG หรือ CC ก็จัดได้เลยครับ
เรื่อง ดูหลายๆ ดวง ทำเองก็ได้ครับ แค่ แอดดาวเทียม ที่ต้องการ
จานเราตั้งไว้อยู่แล้ว ก็ทำการ ออโต้ แสกนได้เลยครับ มาครบหมด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
artanfield
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2012, 12:01:23 pm »

ไปที่หน้า เน็ตเวิร์ค ถ้ามันถูกซ่อนอยู่ ก็กด 6666 จะมีเมนู เพิ่มขึ้นมาครับ
ส่วนจะสะดวก แบบ MG หรือ CC ก็จัดได้เลยครับ
เรื่อง ดูหลายๆ ดวง ทำเองก็ได้ครับ แค่ แอดดาวเทียม ที่ต้องการ
จานเราตั้งไว้อยู่แล้ว ก็ทำการ ออโต้ แสกนได้เลยครับ มาครบหมด

ขอบคุณครับ ต้องกลับไปลอง ยังเล่นไม่ครบเลย
leksuk
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2012, 12:21:21 pm »

1. กดปุ่ม Menu ที่รีโมท
2. การตั้งค่า Network Local
3.   กรณีใช้ Mgacamd เลือก ตั้งค่า MGCamd Plug > อัพเดทไฟล์ผ่าน USB กด OK > เลือก newcamd.list กด OK > กดปุ่มสีเหลือง อ่าน
4  จากนั้นเลือกที่ "จัดการไฟล์ตั้งค่า" / newcamd.list / กดปุ่ม OK / จะเห็น CODE SERVER ของเราปรากฎอยู่บนหน้าจอทีวี
 5  กดปุ่ม exit ออก เครื่องจะ SAVE การตั้งค่า จากนั้นปิดเปิดเครื่องใหม่ 1 ครั้ง
6. ปิด-เปิด เครื่อง 1 ครั้ง ดูได้แล้วจ้ าสัญญาณภาพจาก CODE SERVER ทำงานแล้วครับ....

ที่บอกคือ mgcamd ครับถ้าเป็น Cccamd ก็ให้เลือก Cccamd แทนครับคล้ายๆกันครับท่าน
Watt
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2012, 12:22:46 pm »

ผมใช้มา 3 เดือน เปิดตลอด ใช้งานได้ดีครับ
kom
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2012, 02:04:21 pm »

น่าเสียดายที่ตัดช่องเสียง ดิจิตอล ออกซะหมดเลย แล้วจะดู HD แบบ 5.1 ยังงัยคับ
godarmysss
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2012, 01:11:56 am »

ความรู้ใหม่
artanfield
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2012, 07:39:31 am »

ผมใช้มา 3 เดือน เปิดตลอด ใช้งานได้ดีครับ
  ผมเพิ่งได้มาไม่ถึง 2 วัน นั่งจูนดาวเทียมอยู่เลย แต่แปลกครับ ปรับก็ตรงแล้วทุกอย่างแต่ยังไม่มีสัญญาณ

สัญญาณ ได้แค่ 33%, 10% เซงเลย แต่นำกล่อง DTV มาต่อได้สัญญาณ เล่นได้

ปรับกันต่อไป.....
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์