ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 05:00:28 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  true hd plus ใหม่เปลี่ยนจาก av เป็น rf แล้ว แต่ก็ยัง ทำ remote link ไม่ได้ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: true hd plus ใหม่เปลี่ยนจาก av เป็น rf แล้ว แต่ก็ยัง ทำ remote link ไม่ได้ครับ  (อ่าน 3229 ครั้ง)
woot9999
Jr. Member
**

« เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2012, 09:20:36 am »

true hd plus ใหม่เปลี่ยนเป็น rf แล้ว แต่ก็ยัง ทำ remote link ไม่ได้ครับ ใครรู้บ้างครับ เพราะอะไร
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
non_hatyai
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2012, 10:45:57 am »

ถ้าเป็น rf ออกจากเครื่องรับไปทีวี ตัวทีวีต้องจูนหาช่องก่อนนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
lungnim
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, กรกฎาคม 2012, 03:34:09 pm »

รุ่นไหนครับทำไมผมไม่มี RF OUT(ถ้ามีจะได้ลองให้ดู)
LHEW
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2012, 09:24:34 am »

ของผมไม่มี RF OUT นะครับ
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2012, 11:23:05 am »

ไม่น่าจะมีช่อง rf out และการทำ remote link รุ่นเก่าที่ต้องใช้ช่องสัญญาณ rf คงทำกันเครื่องระดับ hd ไม่ได้ครับ เพราะผมยังไม่เห็นเครื่อง hd ตัวไหนที่มีช่อง rf out เลย .. ถ้าใครเห็นว่ามีช่วยแนะนำด้วยครับ..
ทำ remote โดยใช้ระบบ wireless ได้ครับ แต่มีข้อจำกัดที่สัญญาณ wireless มันตีกันวุ่นเป็นภาพรบกวนบนจอ ใช้ในเมืองคงไม่ได้ เพราะไหนจะคลื่น internet ไหนจะคลื่น wireless ของโทรศัพท์บ้าน ผมซื้อมาใช้ที่กุงเทพไม่ได้ ตอนนี้เอาไปใช้บ้านนอกในสวน ไม่มีคลื่น net รบกวน แต่บางทีมือถือเข้าไปใกล้ๆ ก็กวนเหมือนกัน .. ขอบคุณ
woot9999
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2012, 10:05:04 pm »

คือ ผมเปลี่ยนสัญญาณจาก av เป็น rf แล้วส่งเข้า รีโมทลิงค์ ภาพมาแต่ไม่สามารถเปลี่ยนช่องได้
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์