ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 02:30:46 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  หาสมาชิก แพลทตินัม 4 จุด (หาร4คน)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หาสมาชิก แพลทตินัม 4 จุด (หาร4คน)  (อ่าน 15269 ครั้ง)
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2012, 11:24:44 am »

หาญาติพี่น้องคนรู้จักเถอะครับ แต่ถ้าคิดว่าไว้ใจก็ไม่เป็นไร ค่ามัดจำเครื่องก็ เครื่องละ2000 ก็ต้องจ่ายก่อนแล้ว 8000 แล้วใครจะยอมเป็นเจ้าบ้านละครับ เอาเครื่องไป เกิด ปิดมือถือหาย เครื่องเอาไปทำไรมั่งก็ไม่รู้ ทรูจับได้โดนฟ้องยาวครับจะเสียหายหนักนะครับ เตือนไว้ก่อน
ถ้าคิดจะแชร์แบบนี้ ต้องเพื่อนที่สนิทจริงๆหรือคนที่สนิทจริงๆ ครับ หรือคนข้างบ้าน ระวังหน่อยก็ดีนะครับ ช่วงนี้มิจฉาชีพเยอะ

ครับ ช่วงอย่างนี้จิตใจอ่อนแอ อาจโดนแทรกแซงจาก มิจฉาชีพได้ง่ายๆ  ครับ
เห็นด้วยครับ ผมว่าเน้นเพื่อนสนิทและญาติก่อนปลอดภัยสุดครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
OWEN
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2012, 11:26:11 am »

เก็บก่อนเลยคนละ 2000 + 8400 บาท เอาไว้จ่ายรายปี จะได้ดู 14 เดือน

ขอบัตรประชาชน ที่อยู่ เบอร์ติดต่อ ให้เรียบร้อย

เครื่องจุด 2-4 ใครเจ๊งหรือมีปัญหา ให้ส่งไปเคลมที่บ้านของ จุด 1 ที่เป็นคนสมัครเท่านั้น
กรุปผมได้สมาชิกครบแล้วครับ
ขอบคุณ boranboard
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Skylap
Sr. Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2012, 11:38:04 am »

ใครอยู่ นครศรีฯ สนใจแชร์ด้วยครับ Chwaoilt@hotmail.com
smallbee
Special Member
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2012, 11:54:55 am »

หาญาติพี่น้องคนรู้จักเถอะครับ แต่ถ้าคิดว่าไว้ใจก็ไม่เป็นไร ค่ามัดจำเครื่องก็ เครื่องละ2000 ก็ต้องจ่ายก่อนแล้ว 8000 แล้วใครจะยอมเป็นเจ้าบ้านละครับ เอาเครื่องไป เกิด ปิดมือถือหาย เครื่องเอาไปทำไรมั่งก็ไม่รู้ ทรูจับได้โดนฟ้องยาวครับจะเสียหายหนักนะครับ เตือนไว้ก่อน
ถ้าคิดจะแชร์แบบนี้ ต้องเพื่อนที่สนิทจริงๆหรือคนที่สนิทจริงๆ ครับ หรือคนข้างบ้าน ระวังหน่อยก็ดีนะครับ ช่วงนี้มิจฉาชีพเยอะ
พี่น้องยังฆ่ากัน เจ้ามือแชร์ลูกแชร์ยังหนี คิดกันให้ดีๆพี่น้อง
Nig
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2012, 11:59:07 am »

สูงสุดได้กี่จุดครับ
wat1960
Sr. Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2012, 12:49:29 pm »

มีวิธีดูกันยังไงครับ อยู่ใกล้ไกลกันแค่ไหนครับ
kiat88
Full Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2012, 01:51:53 pm »

สี่จุดสี่จานสี่กล่อง ครับ
jarasak
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2012, 02:13:50 pm »

จะตั้งกลุ่มได้ต้องเป็นคนที่ไม่เรื่องมากและใจถึง ของผมคงจะแสบสนิท ศิษย์ส่ายหน้าแน่
TheGame
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2012, 03:12:40 pm »

เก็บก่อนเลยคนละ 2000 + 8400 บาท เอาไว้จ่ายรายปี จะได้ดู 14 เดือน

ขอบัตรประชาชน ที่อยู่ เบอร์ติดต่อ ให้เรียบร้อย

เครื่องจุด 2-4 ใครเจ๊งหรือมีปัญหา ให้ส่งไปเคลมที่บ้านของ จุด 1 ที่เป็นคนสมัครเท่านั้น
สนใจจะตั้งมั้ยละครับ แต่หาลูกบ้านดีๆหน่อยนะครับ ถ้าพี่คิดว่าโอเค ผมก็ขอด้วย1มือ เงื่อนใขตามที่ท่านกล่าวมาข้างต้นเลย
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2012, 03:35:18 pm »

ติดจานชุดเดียวครับ แต่ใช้POWERPASS เดินให้ 4 จุด เก็บไว้ 1 จุด แค่จุดเดียวที่เหลือเปิดสัญญาณเครือง แล้วนำเครื่องที่เหลือฝากไว้บ้านเพื่อนครับ...
Hero Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2012, 03:37:26 pm »

ติดจานชุดเดียวครับ แต่ใช้POWERPASS เดินให้ 4 จุด เก็บไว้ 1 จุด แค่จุดเดียวที่เหลือเปิดสัญญาณเครือง แล้วนำเครื่องที่เหลือฝากไว้บ้านเพื่อนครับ...
ทีมผมเต็มแล้วนะครับ แต่มาแชร์ให้ฟัง ขอขอบคุณครับ
ninue
Newbie
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2012, 04:16:30 pm »

สอบถามค่ะ

ถ้าเดิมตอนนี้ที่บ้านมีจานแดง 1 แล้วแยกไป 4 ห้อง อยู่แล้ว
โดยปัจจุบัน ห้อง 1 ใช้ Dream  / ห้อง 2 ใช้ GMMZ / ห้อง 3 ห้อง 4 ใช้ DTV

ถ้าต้องการเปลี่ยนห้อง 1 ไปใช้แบบหาร 4 จุด กับญาติๆ ที่อยู่คนละบ้านกัน โดยเราต้องเป็นเจ้าบ้าน เพราะญาติๆ อยู่เป็นคอนโดมีห้องเดียว

กรณีนี้ ต้องให้เค้ามาติดตั้งจานให้ใหม่ หรือเปล่าคะ
lungdaeng
Newbie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 17, กรกฎาคม 2012, 07:13:18 am »

สอบถามค่ะ

ถ้าเดิมตอนนี้ที่บ้านมีจานแดง 1 แล้วแยกไป 4 ห้อง อยู่แล้ว
โดยปัจจุบัน ห้อง 1 ใช้ Dream  / ห้อง 2 ใช้ GMMZ / ห้อง 3 ห้อง 4 ใช้ DTV

ถ้าต้องการเปลี่ยนห้อง 1 ไปใช้แบบหาร 4 จุด กับญาติๆ ที่อยู่คนละบ้านกัน โดยเราต้องเป็นเจ้าบ้าน เพราะญาติๆ อยู่เป็นคอนโดมีห้องเดียว

กรณีนี้ ต้องให้เค้ามาติดตั้งจานให้ใหม่ หรือเปล่าคะ
ไม่ติดใหม่ก็ได้ครับ แต่โปรโมชั่นเขาติดตั้งฟรีไม่เอาเหรอครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์