ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 02:51:41 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  true 4 จุด ใครติดแล้วพบปัญหาอะไรบ้าง กรุณาโพสเป็นวิทยาทานครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: true 4 จุด ใครติดแล้วพบปัญหาอะไรบ้าง กรุณาโพสเป็นวิทยาทานครับ  (อ่าน 11252 ครั้ง)
tangcp
Newbie
*

« เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 06:53:04 pm »

ไปติดต่อที่ร้าน เขาบอกว่าหลังติดตั้งจะมีส่วนกลางมาตรวจสอบ ถ้าไม่ใช่บ้านหลังเดียวกันจะถูกยกเลิก จะเป็นไปได้ขนาดไหน และรบกวนผู้ที่ติดตั้งแล้วช่วยโพสปัญหาที่พบด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
fd
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 07:08:45 pm »

ไม่มีปัญหา สบายดี ดูได้ปกติสุข ใครจะมาตรวจ เป็นอะไรจะมาตรวจ ไม่ให้เข้าบ้านแล้วจะตรวจอะไร จ่ายรายเดือนครบก็ไม่มีปัญหา ดรีมยังดูหน้าบ้านไม่เห็นมีใครมาตรวจ ไม่ต้องกลัวติดไปเลย   หากลุ่มให้ดี จะได้ไม่มีปัญหา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
peark2005
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 08:28:47 pm »

ปัญหาคือ ไม่ผ่านมัลติสวิช์ และสายเส้นสั้นๆต้องต่อไว้ตลอด
tangcp
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 08:55:51 pm »

ปัญหาคือ ไม่ผ่านมัลติสวิช์ และสายเส้นสั้นๆต้องต่อไว้ตลอด

"สายเส้นสั้นๆต้องต่อไว้ตลอด" หมายความว่าอย่างไรครับ ยังไม่ค่อยเข้าใจ
หนุ่มร่วมเกื้อ
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 09:09:43 pm »

ที่แน่ๆตอนนี้ติดตั้งแล้วแต่ยังดูไม่ได้เพราะระบบเปิดสัณญาณล่ม.........เซงเลย
sumas
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 09:24:39 pm »

จอง สนามแล้วเพื่อนไม่ แถม มาแซว ห้ามออก รอขาใหญ่ ออกก่อน เซ็ง ๐ ๆ
smallbee
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 09:51:41 pm »

ที่รู้มาตัวแม่ปิดไม่ได้ ปิดลุกๆอีก3ไม่ต้องดูตอนนี้แชร์แค่4ถ้าแชร์5 6 7 8 9 10 ฯ ได้แล้วอะไรจะเกิดขึ้นลองเอาไปคิดดูเล่น 5555
hondajazz
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 10:01:30 pm »

ที่รู้มาตัวแม่ปิดไม่ได้ ปิดลุกๆอีก3ไม่ต้องดูตอนนี้แชร์แค่4ถ้าแชร์5 6 7 8 9 10 ฯ ได้แล้วอะไรจะเกิดขึ้นลองเอาไปคิดดูเล่น 5555

มันไม่ได้แชร์การ์ดนะครับ เครืองใครเครื่องมันการ์ดใครการ์ดมัน อิสระจากกันครับ แต่คนที่เป็นเจ้ามืออย่าลืมจ่ายรายเดือนก็แล้วกัน อันนี้โดนตัดแน่ๆ
bomusic
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 10:16:40 pm »

ช่างหาข่าวลือกันจริงๆ รู้มาจากไหนหรือครับ

ทั้ง 4 ตัว ตัวไหนจะปิดหรือไม่ปิด ไม่มีผลครับ เพราะก๊วนผมติดตั้งปลายๆเดือน มิ.ย

ช่วงถึงวันที่ 15 ก.ค. ผมไม่ได้เสียบปลั๊กเลย เพราะดูจาก s12

สรุปค่อเครื่องใครเครื่องมันครับ มีการ์ดอิสระ ถึงเสลาปิลมา 2811 บาท อย่าลืมไปจ่ายแล้วกัน

ถ้าลืม 4 เครื่องก็จอมืดแน่นอน
smallbee
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2012, 10:47:47 pm »

ช่างหาข่าวลือกันจริงๆ รู้มาจากไหนหรือครับ

ทั้ง 4 ตัว ตัวไหนจะปิดหรือไม่ปิด ไม่มีผลครับ เพราะก๊วนผมติดตั้งปลายๆเดือน มิ.ย

ช่วงถึงวันที่ 15 ก.ค. ผมไม่ได้เสียบปลั๊กเลย เพราะดูจาก s12

สรุปค่อเครื่องใครเครื่องมันครับ มีการ์ดอิสระ ถึงเสลาปิลมา 2811 บาท อย่าลืมไปจ่ายแล้วกัน

ถ้าลืม 4 เครื่องก็จอมืดแน่นอน
ผมก็หมายถึงคนที่เป็นหลักไม่จ่ายก็จบก็แค่นั้น ก็ลองรับผิดชอบให้ดีซื่อสัตย์ต่อลูกๆทั้ง3ละกันปัญหามันยังไม่เกิดก็ดีครับ กินข้าวหม้อเดียวกัน!
puntee
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2012, 07:10:15 am »

แล้วที่จ่าย 1 ปี แถม 1 เดือนยังมีอยู่มั๊ยครับ

ถ้ามีนี่ ปีแรก เท่ากับดู 14 เดือนเลยนะ เพราะเดือนที่ติดตั้งดูฟรีด้วย
หารแล้ว ตกวันละ ยี่สิบเศษ ๆ

คุ้มนะ
fd
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2012, 08:47:08 am »

ตอนนี้ติดไม่ต้องจ่ายรายปีก็ได้ดูฟรี 1 เดือน จ่ายรายปี รายหกเดือนเหมือนกันต่างแต่ตัดผ่านธนาคาร บัตร 6 เดือน ลด 4 เปอร์เซน รายเดือนลด 2 เปอร์เซน   s 10 ตอนนี้เอาไว้หา feed  ดาวเทียม เอเซีย 5 ไว้ดูที่ทรูไม่ถ่ายกีฬาบางชนิด รีบกันช่างทรูงานเยอะหรืออีกอาทิตย์หมดโปร
HD
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2012, 09:11:39 am »

ไม่ต้องกลัวโปรหมด ครับ มาเป็นระยะ ก่อน 18 สค นี้
เป็น Hi season ครับ

REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2012, 09:37:53 am »

ที่แน่ๆตอนนี้ติดตั้งแล้วแต่ยังดูไม่ได้เพราะระบบเปิดสัณญาณล่ม.........เซงเลย
โทรมาหาผมเดี๋ยวยิงสัญญาณให้ใหม่ครับ ^^
tangcp
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2012, 01:49:30 pm »

ไปอ่านเจอบาง web มาครับ เขาบอกว่าถ้าปิดเครื่องลูกแล้ว เมื่อเปิดใหม่จะไม่มีสัญญาญต้องเอาการ์ดของตัวแม่มาเสียบจึงจะรับได้อีกครั้ง เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ
bomusic
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2012, 01:53:38 pm »

ไปอ่านเจอบาง web มาครับ เขาบอกว่าถ้าปิดเครื่องลูกแล้ว เมื่อเปิดใหม่จะไม่มีสัญญาญต้องเอาการ์ดของตัวแม่มาเสียบจึงจะรับได้อีกครั้ง เป็นเรื่องจริงหรือเปล่าครับ

ข่าวลือ ข่าวมั่วอีกแล้วครับ ไม่จริงหรอก มันไม่มีเครื่องแม่ เครื่องลูกอะไรทั้งนั้นครับ
tangcp
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2012, 03:23:20 pm »

ขอบคุณทุกท่านครับที่แสดงความคิดเห็น เท่าที่สรุปความได้คือต้องหาก๊วนที่ไว้ใจได้จริงๆจึงจะดูได้กันยาวๆ กับอีตอนไปติดต่อตัวแทน 2 นี่แหละ เพราะเคยไปแย๊บๆแล้ว ตัวแทนเขาเหมือนกับว่าจะไม่ยอม เพราบอกว่าถ้าส่วนกลางจับได้ตัวแทนจะโดนปรับเงิน ประมาณนี้ครับ
Koptai
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2012, 03:55:38 pm »

เพื่อนๆน้องๆเดือดร้อนกันมากตอนนี้ ผมใช้ระบบเคเบิ้ล ถ้าเพิ่มจุดเป็นระบบจานจะได้มั๊ยครับ วานผู้รู้ตอบด้วย ตอนนี้เดือดร้อนหนักจริงๆ
PP Link
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2012, 05:38:50 pm »

ติดมาแล้วเหมือนกันครับ 4 เครื่อง 4 การ์ด บ้านใครบ้านมัน หารแล้ว 703 บาท หาเพื่อนดีๆลุยยาวๆไปเลย
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2012, 09:22:56 am »

เพื่อนๆน้องๆเดือดร้อนกันมากตอนนี้ ผมใช้ระบบเคเบิ้ล ถ้าเพิ่มจุดเป็นระบบจานจะได้มั๊ยครับ วานผู้รู้ตอบด้วย ตอนนี้เดือดร้อนหนักจริงๆ
สมัครระบบใดระบบหนึงก็เท่าครับ ใช้เคเบิ้ลเหมือนเดิมก็ได้แต่เพื่อน/ญาติต้องเคเบิ้ลตามกัน ถ้าเป็นจานก็ติดได้ครับต้องระบบเดียวกันหมด ไม่มีปัญหาอะไรครับ ขอขอบคุณครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์