ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
26, เมษายน 2024, 12:13:46 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่างบอกเครื่องHD Plus ติดGPs
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่างบอกเครื่องHD Plus ติดGPs  (อ่าน 8689 ครั้ง)
hondajazz
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 07:38:00 pm »

มีใครลองแยกจุดยังครับ ของผมเขาก็ว่าอย่างนั้น แต่ผมติดจุดเดียวตอนแรกกะว่าจะขอแบบ 4 จุด แล้วแยกย้ายบ้านดู เขาว่าแบบนี้เลยไม่เอา  ผมว่าอยู่ในบ้านก็รับสัญญาน GPS เพราะมาจากจาน   ลองคิดดูดีๆๆ ครับ ใครลองเอาไปทำ  iptv แจ้งหน่อยครับ  อยากรู้ เพราะถ้าเอาไปทำ  iptv แล้วเครื่องมี  gps  งานเข้าแน่

ผมดูกับเพื่อนๆ 4 คนคนละทีไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย แถมเอามาดูในรถก็ได้เพียงแต่ช่อง HD รับไม่ได้เพราะว่าสัญญาณที่มาจากจานมันต่ำไปหน่อย

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
taxi lp
Jr. Member
**

« ตอบ #21 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 07:43:07 pm »

มีใครลองแยกจุดยังครับ ของผมเขาก็ว่าอย่างนั้น แต่ผมติดจุดเดียวตอนแรกกะว่าจะขอแบบ 4 จุด แล้วแยกย้ายบ้านดู เขาว่าแบบนี้เลยไม่เอา  ผมว่าอยู่ในบ้านก็รับสัญญาน GPS เพราะมาจากจาน   ลองคิดดูดีๆๆ ครับ ใครลองเอาไปทำ  iptv แจ้งหน่อยครับ  อยากรู้ เพราะถ้าเอาไปทำ  iptv แล้วเครื่องมี  gps  งานเข้าแน่
อย่าไปคิดมากครับ อยากแยกก็แยกเลยครับ เขารู้อยู่เต็มอกครับ ว่ามีสมาชิกเอาไปแยกดู สายเขาเยอะ และกำลังหาวิธีแก้ไข และต้องไม่กระทบกับรายได้ ปวดหัวเปล่าวๆครับ  เดี๋ยวต้องหายาหม่องมาทา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dodkung
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 07:58:07 pm »

ช่างเล่นมุข กะให้ลูกค้าขำ ๆ
nios
Newbie
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 08:37:33 pm »

ถ้าเครื่องมันใช้ชิปของ Qaulcomm ละก็ไม่แน่นะอาจจะมีอยู่ในชิบแต่ไม่เปิดฟังก์ชันใช้งาน
แต่ผมว่าพี่สองเค้าคงไม่ลงทุนหรอก งกซะขนาดนั้น
Sing
Special Member
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2012, 09:03:43 pm »

ถ้าเครื่องมันใช้ชิปของ Qaulcomm ละก็ไม่แน่นะอาจจะมีอยู่ในชิบแต่ไม่เปิดฟังก์ชันใช้งาน
แต่ผมว่าพี่สองเค้าคงไม่ลงทุนหรอก งกซะขนาดนั้น

Hd+ ใช้ Broadcom เหมือน VU+ และ DM800 ครับ
dreamboxth
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2012, 08:04:59 am »

ผมว่านะ อาจติดกล้องซ่อนไว้แล้วถ้าใครเอาไว้ในห้องนอนตอนนอนกับแฟนระวังจะโดนแอบถ่ายโดยไม่รู้ตัว
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2012, 09:11:09 am »

555+  ดีเลยครับผมจะเอาไปติดในรถ ถ้ารถหายผมจะไปถาม True ว่ารถผมอยู่ตรงไหน
คิดเหมือนผมเลย อนาคตทางทรูอาจจะมีระบบนำเส้นทางด้วยว่าจะเดินทางไปที่ไหนดี รอเฟรมแวร์อยู่ครับ คงขยายฐานลูกค้าไปยังรถยนต์/รถทัวร์/ทางการทหารต่อไป เครื่องอะไรไม่รู้คุ้มจริงๆ(หยอกเล่นนะครับ)
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์