ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 06:06:23 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ดูบอลไทยลีก ช่อง ทรู 63 (ในระบบ DB ไม่ได้)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูบอลไทยลีก ช่อง ทรู 63 (ในระบบ DB ไม่ได้)  (อ่าน 2762 ครั้ง)
pairat.c
Newbie
*

« เมื่อ: 20, สิงหาคม 2012, 01:15:59 pm »

เมื่อวานมีถ่ายทอดฟุตบอล ไทยพรีเมียร์ลีก ระหว่างเมืองทอง กับ บุรีรัมย์ ทางช่อง ทรู 114 (Gold Package) หรือทรู 63 (Knowledge) ส่วนผมยังดูด้วย DB อยู่ เลยต้องเปิดช่อง ทรู 63 เพราะเป็นแค่ Knowledge แต่พอผมเปิดดูช่องทรู 63 เวลาที่ฟุตบอลแข่ง ดันเป็นซีรีย์เกาหลีหรือจีนไม่แน่ใจ แต่ไม่ใช่ฟุตบอลคู่ดังกล่าว

อยากสอบถามเพื่อนๆ ที่ดูฟุตบอลไทยคู่เมื่อวาน โดยดูด้วยระบบ DB ว่าเป็นเหมือนกันหรือเปล่า ถ้าเพื่อนๆ ดูได้ ผมควรต้องทำยังงัยครับ Scan ช่องรายการใหม่ หรือเปล่าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bboy23
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2012, 04:09:23 pm »

เรียงช่องใหม่แค่นั้นครับ -_-'
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sunya
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2012, 08:31:34 pm »

ตามนั้นครับเรียงช่องใหม่
worawut610
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2012, 11:11:47 pm »

ช่อง 63 ในระบบ Knowledge  คือ ช่อง Goft Channel ครับ..
khack
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2012, 02:52:14 pm »

มันต้อง 62 นิครับ
pairat.c
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2012, 05:49:37 pm »

ผมสแกนใหม่แล้วครับ แต่คงต้องรอ วันที่จะมีถ่ายฟุตบอลช่องนั้นก่อน เพราะที่เห็นขึ้นเหมือนกันครับว่า TPL ช่องในอนาคต (เป็นช่องที่ทางทรู สแปร์ไว้สำหรับถ่ายฟุตบอลไทยหรือเปล่า ต้องรอลุ้นวันที่แข่งครับ)

ส่วนที่ว่าช่อง 62 หรือ 63 ในระบบ knowledge ผมก็ไม่ทราบครับ ก็ดูกระทู้จากคนที่ชมถ่ายทอดแล้วมาโพสต์ให้อ่านครับ แต่ก็ลองเปิดไล่ช่องก็ไม่มีอยู่ดีอ่ะครับ ผมลองแล้ว

ยังงัยก็รอลุ้นอยู่ แล้วจะมาโพสต์บอกความคืบหน้าครับ

ก็ขอบคุณทุกท่าน ที่แชร์ข้อมูลกันครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์