ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
24, เมษายน 2024, 02:19:58 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  gmm ลดราคา มีเพื่อนช่างได้ส่วนต่างบ้างไมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: gmm ลดราคา มีเพื่อนช่างได้ส่วนต่างบ้างไมครับ  (อ่าน 6140 ครั้ง)
rangsanp
Hero Member

« เมื่อ: 05, กันยายน 2012, 08:52:53 pm »

คือกล่องค้างสต๊อกก่อนลดราคานะครับ  มีเพื่อนช่างได้ส่วนต่างของการปรับราคาบ้างไมครับ เท่าไหร
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
satellite home
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, กันยายน 2012, 09:05:50 pm »

เห็นเจ้าหน้าที่เค้าโทรมาหาเหมือนกัน แต่ไม่ได้คุยพอดีติดลูกค้า  เห็นว่าจะโทรมาใหม่อาทิตย์หน้า
ส่วนที่ท่านถามคงหมายถึงว่าท่านมีของเก่าราคาเดิมอยู่แล้ว และคิดว่าทาง แกรมมี่จะมีให้ส่วนลดหรือไม่นั้น ตอบได้เลยว่าไม่มีครับ รับความเสี่ยงกันเองเต็ม ๆ หุหุหุ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thaidreambox
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, กันยายน 2012, 09:46:19 pm »

ถ้าไม่ผิด เขาจะให้สั่งใหม่แล้วจะให้ส่วนลดชดเชยกล่องที่ค้างสต๊อก แต่ก้ไม่ได้เป็นน้ำเป็นเนื้อสักเท่าไร
PAN9899
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, กันยายน 2012, 10:57:02 pm »

ติดต่อเซลที่นำสินค้ามาเสนอและลงสินค้า ครับ เช็คสต๊อคที่เหลือแล้วปรับราคาให้ขาย 999 -
jp
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, กันยายน 2012, 11:46:49 pm »

99ุ9  บาท ให้เราขาย เต่ขายให้เรา10 กล่องละ900บาท  850 ตัอง 20 กล่อง แล้วเอาเงินหมื่นไปกองไว้ กำไร ร้อยเดียว ระบบเติมเงินก็ตัดคนขายกล่องออกไป คงจะเจริญนะครับ แกรมมี่ แต่ผมก็เอามาขายอยู่ครับ ไว้เป็นทางเลือกให้ลูกค้า แต่ตั้งราคาเท่า sunbox ครับ  เล้วแต่ลูกค้าครับ
singkarn
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, กันยายน 2012, 01:39:33 am »

ผมไม่ขายครับราคาที่โฆษณา มาตั้ง 1250 ให้เราขาย 999 เจริญเลยเรา หมดสต็อกก็เลิกขายของบริษัทนี้ เราจะขายยี่ฮ้อไหนก็อยู่ที่ช่างครับไม่ได้อยู่ที่บริษัท
ลูกค้าเขาฟังช่างเสนอมากกว่าครับ ถ้าลูกค้าอยากได้จริงๆผมแนะนำไปร้านเลข 7 ครับ ขอแนะนำเพื่อนช่างไว้หน่อยนะครับเวลาขายไปให้จดนัมเบอร์สินค้าไว้ ว่าร้านเราขายถ้าไม่ใช่ร้านเราขายลุยให้หนักครับ เราเป็นช่างครับเสียเราช่อมได้ บริษัทอย่างนี้เราจะช่วยมันขายให้มันรวยหรือครับ ช่วงนี้ฟ้าลงบ่อยซ่อมเป็นว่าเล่น เจ้าใหญ่เมื่อช่างไม่สั่งของ เจ้าใหญ่เขาก็ไม่สั่งครับ ให้เขาไปขายตามห้างตามร้านเลข 7 ดีแล้วเวลาซ่อมได้กำไรเยอะกว่าขายเสียอีกครับ เวลาลูกถามเราไม่นำมาขายแล้วเพราะสินค้าไม้มีคุณภาพ เสียบ่อยชี้ให้เขาดูเครื่องที่ซ่อมลูกค้าก็เปลี่ยนใจแล้ว พอหละไม่อยากพูดมาก.....(มันหักหลังเราก็หักหลังมัน) 5555 ลงทุนหมื่นได้กำไรพันเดียว ออกไปบริการลูกแป็บเดียวได้แล้วครับ 1000 บาท เพื่อนช่างลองคิดดูครับ ขอบคุณ
lobter
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, กันยายน 2012, 05:53:14 am »

ผมไม่ขายครับราคาที่โฆษณา มาตั้ง 1250 ให้เราขาย 999 เจริญเลยเรา หมดสต็อกก็เลิกขายของบริษัทนี้ เราจะขายยี่ฮ้อไหนก็อยู่ที่ช่างครับไม่ได้อยู่ที่บริษัท
ลูกค้าเขาฟังช่างเสนอมากกว่าครับ ถ้าลูกค้าอยากได้จริงๆผมแนะนำไปร้านเลข 7 ครับ ขอแนะนำเพื่อนช่างไว้หน่อยนะครับเวลาขายไปให้จดนัมเบอร์สินค้าไว้ ว่าร้านเราขายถ้าไม่ใช่ร้านเราขายลุยให้หนักครับ เราเป็นช่างครับเสียเราช่อมได้ บริษัทอย่างนี้เราจะช่วยมันขายให้มันรวยหรือครับ ช่วงนี้ฟ้าลงบ่อยซ่อมเป็นว่าเล่น เจ้าใหญ่เมื่อช่างไม่สั่งของ เจ้าใหญ่เขาก็ไม่สั่งครับ ให้เขาไปขายตามห้างตามร้านเลข 7 ดีแล้วเวลาซ่อมได้กำไรเยอะกว่าขายเสียอีกครับ เวลาลูกถามเราไม่นำมาขายแล้วเพราะสินค้าไม้มีคุณภาพ เสียบ่อยชี้ให้เขาดูเครื่องที่ซ่อมลูกค้าก็เปลี่ยนใจแล้ว พอหละไม่อยากพูดมาก.....(มันหักหลังเราก็หักหลังมัน) 5555 ลงทุนหมื่นได้กำไรพันเดียว ออกไปบริการลูกแป็บเดียวได้แล้วครับ 1000 บาท เพื่อนช่างลองคิดดูครับ ขอบคุณ

แหล่มมาก......5555
jp
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, กันยายน 2012, 08:29:45 am »

ถูกใจดีครับ
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, กันยายน 2012, 09:12:41 am »

อธิบายด้วยภาพ ที่มีแต่รอยยิ้ม ความสุข ความภาคภูมิใจของผู้ที่เข้าใจคำว่า "อาชีพ" คำว่า "งาน" และขอย้ำว่างานนี้ไม่ได้เกี่ยวกับ GMM-Z (แกรมมี่) ไม่ได้เชียร์ ไม่มีงบสนับสนุนจาก GMM-Z แต่เป็นการรวมตัว รวมกลุ่มของเพื่อนช่าง ที่ต้องการความรู้ ความชัดเจนของทิศทางการดำเนินอาชีพ "ช่างดาวเทียม" เท่านั้น GMM -Z เป็นเพียงผู้สังเกตุการณ์

Mr.second
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 06, กันยายน 2012, 09:27:04 am »

อ้อ! ลืมแจ้งรายละเอียดว่า "นี่เป็นการรวมกลุ่มของร้านจานดาวเทียม และเพื่อนช่างที่หาข้อสรุปว่า พวกเราจะเดินไปในทิศทางใดในธุรกิจดาวเทียท" ของกลุ่มเล็กๆ ใน อ.ศรีราชา,จ.ชลบุรี เมื่อวันที่ 5 กันยายน 2555

addy
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 06, กันยายน 2012, 10:36:17 am »

- เป็นกล่องที่รับได้ทั้ง C และ KU เข้ารหัสได้ ที่ราคาเปิดตัวแพงที่สุดที่เคยเจอ แต่ผมว่าขายได้เพราะช่องบอลล้วนๆ นะ
- เป็นกล่องที่รับชมช่องพิเศษได้ และมี ota แต่ลูกค้าต้องโทรเข้า call center ซึ่งสายไม่เคยว่าง ซึ่งเป็นการทำงานที่ซ้ำซ้อนอย่างยิ่งยวด ก็กล่องมัน OTA ได้ ทำไมต้องโทร แค่เปิดเครื่อง OTA เช็ครหัสชิพ แล้วเปิดช่องไปเลย กล่องก็เป็นของตัวเอง จะต้องโทรทำไม
- กล่องเกือบทุกกล่องกำไรก็น้อยๆ กันอยู่แล้ว แต่กล่องนี้ ลดราคาลงสวนทางกับการการทำกำไรของร้านค้าปลีกโดยสิ้นเชิง
- ข้อมูลหน้า web ไม่มีรายละเอียดการตั้งค่า, ช่องที่ชมได้แบบสวยๆ ดีๆ แบบที่ชาวบ้านเค้าทำกันเลย ตอนนี้จะมีหรือยัง ก็ยังไม่ทราบ ก็ทำหน้า web ให้มันละเอียดหน่อยสิพี่ เค้าจะได้ไม่ต้องโทรถามกันมากมายขนาดนี้

อยากจะถามว่า นี่ใช่ไหมคือการตลาดที่ฉลาดของยักษ์ใหญ่ หรือจะเป็นแค่คนมีตังค์ก็ทำได้ครับ?
แต่ก็ขอชมฝ่ายการตลาดเพียงฝ่ายเดียวนะครับ ทีมคุณวางจำหน่ายสินค้าได้เจ๋งมาก แม้แต่ที่ 7 ก็หาได้ โดยอาศัยช่องว่างของคนที่มีจานเก่าอยู่แล้ว แต่ไม่มีกล่องใช้
poowut
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, กันยายน 2012, 12:53:06 pm »

ซื้อที่เชียงใหม่ ได้ 2 กล่อง 1600 ครับ
ต้องให้เคร์ดิด เจ้ ปิค ครับ
THEONLYONE
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 06, กันยายน 2012, 06:22:12 pm »

ถูกใจการตอบกระทู้ของคุณ Singkarn จริงๆ เราเป็นช่างเขายังไม่ให้ความสนใจ  (ขอบอกเจ้าของกิจการที่ท่านมองข้ามรากหญ้าไว้ครับ เดี๋ยวคุณจะเห็นพลังของเขา) 5555. 
dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 07, กันยายน 2012, 01:59:27 pm »

ราคาค่ากล่องถ้าเหลือแค่500 ยังคิดหนักเลยครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์