ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 07:12:08 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  set ค่า Tenda+F3 แล้วไม่ได้ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: set ค่า Tenda+F3 แล้วไม่ได้ครับ  (อ่าน 2216 ครั้ง)
sakzaa
Special Member
*

« เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 01:06:30 am »

รบกวนแนะนำด้วยครับ
ทำตามขั้นตอนทุกอย่างแล้วครับแต่ก็ไม่ได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sakzaa
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 01:26:54 am »

รบกวนแนะนำด้วยครับ
ทำตามขั้นตอนทุกอย่างแล้วครับแต่ก็ไม่ได้
ไม่ออกเน็ตครับ
จะดูยังไงครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
the blues
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 06:11:33 am »

ลองดูครับ
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=11451.0

NunGNinK
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 09:52:58 am »

แนะนำให้ ตั้งค่า Channel ในตัวเร้าเตอร์ หลัก เป็นแบบ Fix เลยว่าจะใช้ช่องสัญญาณที่เท่าไหร่

เอาข้อความมาจาก link คุณ the blues ครับ ข้อนี้สำคัญที่สุดเพราะผมเคยงมมาแล้ว
kato
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 10:29:45 am »

แนะนำให้ ตั้งค่า Channel ในตัวเร้าเตอร์ หลัก เป็นแบบ Fix เลยว่าจะใช้ช่องสัญญาณที่เท่าไหร่

เอาข้อความมาจาก link คุณ the blues ครับ ข้อนี้สำคัญที่สุดเพราะผมเคยงมมาแล้ว

แนะนำ channel ต่ำๆ ครับ เช่น 1-3 เพราะสัญญาณจะเกาะดีกว่าครับ
scone
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 11:03:39 am »

ผมว่า Tenda เขาก็พิมพ์วิธีใช้งานในโหมดต่างๆแถมมาในกล่องดีมากเลยครับ มีหลายแผ่น ผมซื้อ Tenda มา
แล้วก็อ่านๆทีละแผ่นๆว่าวิธีไหน?ที่ตรงกับที่ผมจะใช้งาน ก็ทำตามคู่มือเขาก็ทำได้เลยครับ เช่นผมจะนำ Tenda
มาใช้งานแบบ LAN (ไม่ต้องเดินสายแลน) ผมก็ใช้คู่มือแผ่นที่พิมพ์ไว้ว่า...
คู่มือตั้งค่า Repeat Wireless
สำหรับ Dreambox และอุปกรณ์ Network อื่นๆ
ด้วย WISP Mode

ผมทำตามขั้นตอนที่เขาบอกไว้ ก็ OK ครับ ใช้งานได้ดี เที่ยวแรกผมก็ใช้กับเครื่อง S10 อยู่นาน..เดี๋ยวนี้ก็นำมา
ใช้กับเครื่อง F3 เพราะตอนที่ผมซื้อ F3 มายังไม่มี USB Wi-Fi ที่เข้ากันได้กับเครื่อง F3 มาขาย ผมเลยใช้ Tenda แทน 

sakzaa
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 06:57:17 pm »

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์