ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 09:01:04 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ทำอย่างไรถึงจะดูช่อง GMM SPORT ONE,FOOT BALL PLUS ทางกล่อง Gmmz หรือกล่องอื่นๆ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอย่างไรถึงจะดูช่อง GMM SPORT ONE,FOOT BALL PLUS ทางกล่อง Gmmz หรือกล่องอื่นๆ  (อ่าน 12000 ครั้ง)
chokelfc
Special Member
*

« เมื่อ: 19, กันยายน 2012, 12:12:48 pm »

กล่อง GMMZ มันมีช่องกีฬาที่ดูได้อยู่ช่องเดียว เวลาผมอยากจะดูบอลเยอรมัน ก็ดูไม่ได้ดั่งใจ เช่น บาเยิร์น มิวนิค มันดันไปถ่ายอีกช่องนึง ขัดใจมาก ตอนทรูถือลิขสิทธ์อยู่ ผมดูได้ตลอด พอแกรมมี่ซื้อไป ทำเสียของมาก ดูได้อยู่ช่องเดียว แถมเอามาถ่ายหกลีค ในช่องเดียวกัน เวลาชนกัน เลยเลือกดูไม่ได้เลย เคยมี GMMZ BY DTV HD ก็ขัดใจมากถ่ายช่องเดียวเหมือนกัน เลยขายทิ้งเพื่อมาหากล่องใหม่ที่ดูได้ ทั้งสามช่องกีฬาที่กล่าวมาข้างบน แนะนำหน่อยครับว่าผมควรทำอย่างไร ผมไม่ชอบภาษาเพื่อนบ้านอะครับ ฟังแล้วบาดแก้วหู อยากดูแบบพากย์ไทยครับ GMMZ กล่องใหม่ก็ดูได้ช่องเดียว รุ่นเก่าๆ 1sky ก็หาซื้อไม่ได้แล้ว เคยตามหาซื้อก็ยังไม่ได้เลย แนะนำด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
poowut
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, กันยายน 2012, 02:31:37 pm »

เอาใหม ครับ ผม ขาย ให้ 2000 ดู 9 ช่องพิเศษ ได้ด้วย
0901515569
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kied
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, กันยายน 2012, 03:35:03 pm »

เดี๋ยวก็แงะได้ ใจเย็นๆ ดูพี่มาเลย์ไปก่อน Grin
tigermao
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, กันยายน 2012, 03:54:48 pm »

งงกับมันเหมือนกัน ทำไม ไม่ปล่อยช่อง พิเศษให้ดู เรืยกลูกค้า
olddy
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, กันยายน 2012, 07:04:04 pm »

เขาอ้างว่าถ้าปล่อยฟรีเดี๋ยว กสทช. จะถือเอาเ้ป็นบรรทัดฐานว่าช่องนั้นๆเป็นช่องฟรีไปเลย ดูมันอ้างไปได้
chokelfc
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, กันยายน 2012, 08:49:36 pm »

เอาใหม ครับ ผม ขาย ให้ 2000 ดู 9 ช่องพิเศษ ได้ด้วย
0901515569
อยากได้ แต่ราคาแรงมากครับ ผมเพิ่งปล่อย dtv hd ไป ราคาไม่ห่างจากราคานี้เท่าไหร่ แถมไม่รู้ว่ากล่องนี้ดูได้อีกนานเท่าไหร่ด้วย กล่องใหม่ตอนนี้ก็ราคาไม่แรงแล้วครับ ไม่ขอสู้ราคาครับ มันสูงไปสำหีัยกล่องที่ไม่ใช่ hd
oishi.999
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, กันยายน 2012, 03:17:29 am »

ราคาบาดใจจริงๆ ท่าน
chokelfc
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, กันยายน 2012, 09:23:22 am »

GMMZ ได้ลิขสิทธิไปแล้ว ทำเสียของจริงๆ ขายกล่องพร้อมช่องพวกนี้ แบบรายปี แล้วคิดราคาเพิ่มก็ได้ ทำไมต้องมากั๊กไว้ ดูอย่าง sunbox ถ่ายทอด ลาลีก้าทุกแม็ตช์ เป็นต้น อย่างน้อยๆ ทีมใหญ่แข่งต้องถ่าย ไม่ใช่ปล่อยมาช่องเดียว ผมจะดูบาร์เยิร์นก็ดูไม่ได้ทุกอาทิตย์ ยิ่งช่องที่ปล่อยไปให้ dtv hd ยิ่งแล้วใหญ่ ช่วงค่ำๆไปถ่ายบอล แชมเปี้ยนชิพ เสียเงินไปแล้ว ไม่มีสิทธิอะไรจริงๆ จะเรียกร้องอย่างไรก็ไม่เคยดีขึ้น เลยตัดใจขายแบบขาดทุนไป กสทช ก็ไม่ช่วยอะไรเลย
ikq
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, กันยายน 2012, 10:13:41 am »

0901515569
อยากได้ แต่ราคาแรงมากครับ ผมเพิ่งปล่อย dtv hd ไป ราคาไม่ห่างจากราคานี้เท่าไหร่ แถมไม่รู้ว่ากล่องนี้ดูได้อีกนานเท่าไหร่ด้วย กล่องใหม่ตอนนี้ก็ราคาไม่แรงแล้วครับ ไม่ขอสู้ราคาครับ มันสูงไปสำหีัยกล่องที่ไม่ใช่ hd

ผมพอเดาออกว่่ากล่องอะไร ตอนนี้ดูอยู่มันนิ่งใช้ได้ไหมครับ  แต่ข้อความวรรคสุดท้ายของพี่เสียวไส้ติ่งดีจัง
chokelfc
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, กันยายน 2012, 10:28:41 am »

0901515569

ผมพอเดาออกว่่ากล่องอะไร ตอนนี้ดูอยู่มันนิ่งใช้ได้ไหมครับ  แต่ข้อความวรรคสุดท้ายของพี่เสียวไส้ติ่งดีจัง
พิมพ์ด้วยมือถือ คีย์เล็กไปไปหน่อย จะพิมพ์ว่าสำหรับกล่องที่ไม่ใช่ hd ครับ 555
poowut
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, กันยายน 2012, 01:17:19 pm »

งั้น ผมก็เก็บไว้ดู 9 ช่อง พิเศษ ต่อไป ละกัน ครับ..
chokelfc
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 20, กันยายน 2012, 02:07:21 pm »

คือ ผมไม่แน่ใจว่าระยะเวลาในการรับชมได้ อีกนานเท่าไหร่อะครับ กลัวซื้อไปในราคานี้แล้วเกิดอีกเดือนนึงมันมาดูไม่ได้ มันก็ไม่คุ้มกับราคา แค่ถ้ามันมีระยะเวลาที่ดูได้ที่แน่นอนเช่นสักปีนึงจากนี้ไป หรือจนจบฤดูกาลยังน่าเล่นน่าลุ้นหน่อยครับ ท่านพอมีข้อมูลมั๊ยครับ ยิ่งแกรมมี่ไม่ค่อยมีความแน่นอนอยู่ด้วย เพื่อนผมซื้อ 1sky ไป ตอนแรกดูได้ ตอนนี้บล็อคไปนานแล้ว เหลือช่องกีฬาอยู่ช่องเดียวเหมือนกัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์