ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 02:56:37 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เครื่อง DM600 PVR เปิดแล้ว ไฟเขียวค้างหน้าจอไม่บู
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง DM600 PVR เปิดแล้ว ไฟเขียวค้างหน้าจอไม่บู  (อ่าน 1889 ครั้ง)
eazyby
Special Member
*

« เมื่อ: 15, ตุลาคม 2012, 10:34:19 am »

เครื่อง DM600 PVR เปิดแล้ว ไฟเขียวค้างหน้าจอไม่บูต คือผมไปเอาไฟล์ nonet ชื่อ dm500s_2DTV_nonet_skynetthai_V3_1 ของ 500s มาอัพทางโปรแกรม FlashWizardPro แล้วทีนี้เปิดอีกทีเป็นอันว่าไฟเขียวค้าง กดปุ่มหน้าเครื่องค้าง ก็ไม่ได้ แล้วใช้โปรแรม DreamUP ทางสาย RS 232 เชื่อมต่อได้จิง แต่เวลากด flash หาไฟล์ที่ผมโหลดมา นามสกุล .nfi มันก็หาไม่เจอครับ พี่ๆถ้าใดแนะนำได้ขอความกรุณาช่วยเหลือด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tgodd
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2012, 12:38:35 pm »

http://www.dream-multimedia-tv.de/en/dm-600-pvr-information
ลองดูน่ะ โหลดตัว dreamup ที่เค้าให้มาลองดู
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tgodd
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2012, 12:40:42 pm »

เครื่อง DM600 PVR เปิดแล้ว ไฟเขียวค้างหน้าจอไม่บูต คือผมไปเอาไฟล์ nonet ชื่อ dm500s_2DTV_nonet_skynetthai_V3_1 ของ 500s มาอัพทางโปรแกรม FlashWizardPro แล้วทีนี้เปิดอีกทีเป็นอันว่าไฟเขียวค้าง กดปุ่มหน้าเครื่องค้าง ก็ไม่ได้ แล้วใช้โปรแรม DreamUP ทางสาย RS 232 เชื่อมต่อได้จิง แต่เวลากด flash หาไฟล์ที่ผมโหลดมา นามสกุล .nfi มันก็หาไม่เจอครับ พี่ๆถ้าใดแนะนำได้ขอความกรุณาช่วยเหลือด้วยครับ ขอบพระคุณมากครับ

ลืมบอกไปว่า firmware ของ 500S จะนำมาใช้กับ 600pvr ไม่ได้ น่ะครับ
eazyby
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2012, 12:50:37 pm »

พี่ครับผมทำการต่อ rs232 ได้ครับ แล้วที่นี้ผมจะเอาไฟล์ นามสกุล .nfi ผมโหลดมาแล้ว ทีนี้ผมกด ตรงคำว่า flash มันหาไฟล์ไม่มี มันถามหาไฟล์ นามสกุล .img กับ .big ผมต้องทำอย่างไงครับ
nak
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2012, 06:39:33 pm »

flash ผ่านระบบ lan ครับ ทำตามนี้รับรองผ่าน
http://thana.0fees.net/thana2/?q=node/28
ja
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2012, 07:46:00 pm »

ต้องใช้โปรแกรม dreamup 1.3.3.4 ครับ มันจะมองเห็นไฟล์ชื่อนี้ ไฟล์โนเนะรุ่นนี้ก็มีนะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์