ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 03:02:36 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ใครจะไปเที่ยวแม่สาย เห็นเขาว่าเครื่องรับดาวเทียมราคาถูก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจะไปเที่ยวแม่สาย เห็นเขาว่าเครื่องรับดาวเทียมราคาถูก  (อ่าน 7965 ครั้ง)
pann
Special Member
*

« เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 11:50:56 am »

ท่านไหนเคยไปชี้แนะด้วยครับ พรุ้งจะออกเดินทาง แล้วมีอะไรน่าลองบ้างที่นั่น ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
leo
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 02:31:56 pm »

ถูกกว่าไม่กี่ตังค์ มีปัญหาก็ไม่คุ้มแล้ว ของพวกนี้ซื้อใกล้บ้านดีกว่า (เอาบริการหลังการขาย)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
poowut
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 03:16:30 pm »

ผมคนหนึ่งที่เคยชื้อของจากแม่สายประจำ เมื่อก่อนนะครับ
แต่ตอนนี้ไม่ล่ะ เพราะสาเหตุ มีปัญหาบ่อยมากและพี่ท่านไม่รับประกันด้วย
พักหลังๆ หันมาซื้อของไกล้ตัวจะดีกว่าเพราะการประกัน ดูแลให้ ปลอดภัยกว่าครับ

ข้ามไปแล้ว สิ่งที่คนเร่ขายจะมาถามก่อนคือ บุหรี่ยัดใส้ ยาไวอากร้าปลอม ซีดีหนังโป้ก๊อปปี้
เหล้าปลอม เพราะสิ่งเหล่านี้ลูกค้าจะโดนเป็นประจำ และก็มาบ่นให้เพื่อนผมที่เป็น ตม. ประจำ
จับก็จับไม่ได้เพราะอยู่ในเขตประเทศเขา แต่เราดันหลงชื้อเองโทษใครไม่ได้ครับ..
แต่มีของจริงอยูอย่างหนึ่งคือ ปืนครับ ปืนพกขนาดต่างๆ ราคาไม่แพง ราคา 9 มม. 1800
แต่ต้องให้เขาข้ามเอามาส่งให้ฝั่งไทยนะครับท่าน.ไม่งั้นท่านโดนด่านแน่นอน...
senasat
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 03:36:01 pm »

ไปให้ถึงอย่าให้เสียเที่ยวนะ อิอิ
pann
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 04:20:01 pm »

ขอบใจทุกท่าน ที่ให้คำแนะนำ ถ้าไงจะถ่ายรูปมาฝาก
phopphop
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 04:57:41 pm »

จะรอดูครับ
dhanoo
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 05:14:08 pm »

ไม่มีอะไรจริง ๆ ณ ที่แม่สาย ยิ่งเกี่ยวกับวงการดาวเทียม มันเงียบเหงาจริง ถาม เครื่อง ไอพีทีวี ยิ่งไม่รู้เรื่อง หมดยุค ดรีมบ๊อค สกายบ๊อค โอเพ่นบ๊อก ก็ดีครับ ไปเที่ยวเปิดหู เปิดตาเสียบ้าง แต่ที่แนะนำตอนนี้ ก็ตำหนักแม่ฟ้าหลวงบนดอยตุง ก่อนถึงแม่สายประมาณ 30 กม. แยกซ้ายลึกเข้่าไปประมาณ 25 กม.ตอนนี้ดอกไม้สวยมาก และอีกประมาณ กลา่งเดือน พย. หน้าหนาวยิ่งสวยมากๆ ครับ
บอย
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 07:06:10 pm »

ได้ยินข่าวปืนถูก  อยากทราบเบาะแสครับ พอจะบอกได้ไหมครับ  ติดต่อร้านไหนครับ  ได้ยินมานานแล้ว  อยากได้ปืนลมครับ 

tol
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 07:39:52 pm »

ถูกกว่าไม่กี่ตังค์ มีปัญหาก็ไม่คุ้มแล้ว ของพวกนี้ซื้อใกล้บ้านดีกว่า (เอาบริการหลังการขาย)
ขนาดบ้านเรายังตามยากเลยครับ
supac3932
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 08:00:10 pm »

พึ่งไปมา แต่ไม่ได้ไปซื้อ Rec ฝั่งพม่าไม่ค่อยมี มีฝั่งเรา แถวนั้นเรียกว่า ดอยเวา ครับ
ajpmanjan
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 08:24:09 pm »

ส่วนใหญ่ร้านที่ขายฝั่งพม่าจะเป็นคนไทย
ระวังพวกเร่ขายดีๆนะครับจะคอยตามตื้อตลอด
tun_eng
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 21, ตุลาคม 2012, 09:12:14 pm »

สนใจ Gun เหมือนกัน ไปทุกปีเลย ไม่เคยรู้เลยครับ แนะนำหน่อย

ขอบคุณครับ
จ่าแม็ค
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 01:42:44 am »

BB gun รึป่าวครับ. 9 มม. 1800 บาท
aroonsawat
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 06:57:55 am »

ผมคนหนึ่งที่เคยชื้อของจากแม่สายประจำ เมื่อก่อนนะครับ
แต่ตอนนี้ไม่ล่ะ เพราะสาเหตุ มีปัญหาบ่อยมากและพี่ท่านไม่รับประกันด้วย
พักหลังๆ หันมาซื้อของไกล้ตัวจะดีกว่าเพราะการประกัน ดูแลให้ ปลอดภัยกว่าครับ

ข้ามไปแล้ว สิ่งที่คนเร่ขายจะมาถามก่อนคือ บุหรี่ยัดใส้ ยาไวอากร้าปลอม ซีดีหนังโป้ก๊อปปี้
เหล้าปลอม เพราะสิ่งเหล่านี้ลูกค้าจะโดนเป็นประจำ และก็มาบ่นให้เพื่อนผมที่เป็น ตม. ประจำ
จับก็จับไม่ได้เพราะอยู่ในเขตประเทศเขา แต่เราดันหลงชื้อเองโทษใครไม่ได้ครับ..
แต่มีของจริงอยูอย่างหนึ่งคือ ปืนครับ ปืนพกขนาดต่างๆ ราคาไม่แพง ราคา 9 มม. 1800
แต่ต้องให้เขาข้ามเอามาส่งให้ฝั่งไทยนะครับท่าน.ไม่งั้นท่านโดนด่านแน่นอน...

จริงหรือครับ ตอนนี้ยังมีไหม?
แถวบ้านขโมยชุมมาก กราบขอรายละเอียดหลังไมล์ด้วยครับ
aroonsawat
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 07:09:38 am »

Huh?Huh?

BB gun 9 มม. มันไม่ถึง 500 หาได้ทั่วไปทั้ง 2 ฝั่ง
หากเป็นของจริงมันแสนถูกเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24, ตุลาคม 2012, 06:32:32 am โดย ทีมงานบอร์ดโบราณ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pann
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 07:38:32 am »

ทุกอย่างที่ท่านครางแครงใจ อยากรู้ จะไปเก็บข้อมูลมาฝากครับ  ฝากถึงท่านที่สั่งซื้อของ ช่วง3-4วัน ไม่อยู่บ้านนะครับ
บอย
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 08:33:22 am »

ทุกอย่างที่ท่านครางแครงใจ อยากรู้ จะไปเก็บข้อมูลมาฝากครับ  ฝากถึงท่านที่สั่งซื้อของ ช่วง3-4วัน ไม่อยู่บ้านนะครับ

ขอความอนุเคราะห์ฝากข้อมูลท่านด้วยนะครับท่าน  ว่าปืนไม่ว่าจะขนาดไหนปืนลมปืนสัน  ขอหาเบาะแสให้หน่อยนะครับ ได้ข่าวมานานแล้วครับแต่ไปหาไม่ได้สักทีเลย  ขอบคุณล่วงหน้า  แจ้งมาทางหลังไมด์ก็ได้ครับ  hs5kol@hotmail.com ครับ
cmg
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 22, ตุลาคม 2012, 04:12:32 pm »

นั้นสิ..อยากไปหา G เอาไว้ไปตีทัพพม่าเป็นเมืองขึ้น แต่..ทว่าคงหมดโอกาส เพราะไปทีไรแม่ทัพใหญ่ไปด้วยทุกที...ไม่มีโอกาสได้ออกนอกค่ายเลย.
yyy
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 24, ตุลาคม 2012, 12:17:39 am »

ระวังซีดี หรือดีวีดี ภาพปกสุดยอด ข้างในเป็นหนังหรือคาราโอเกะสมัยพระเจ้าเหา  ไวอากร้าและบุหรี่ส่วนใหญ่ปลอม  เครื่องรับ เวลาเสีย ไม่มีอะไหล่เลยครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์