ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 05:18:12 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  หาที่เรียนติดตั้ง ดาวเทียม กับ อุปกรณ์ DB ครับ ??
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หาที่เรียนติดตั้ง ดาวเทียม กับ อุปกรณ์ DB ครับ ??  (อ่าน 3823 ครั้ง)
stupid~question
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 05, กันยายน 2009, 11:47:24 pm »

พอดีอยากจะเรียนครับ

ศึกษาเองกลัวไปไม่รอด เดี๋ยวมันจะพังซะก่อน

ไม่ทราบว่าใน กทม. มีที่ไหนสอนติดตั้งดาวเทียม กับ อุปกรณ์ DB มั้งครับ

ลองหาตามเนต มี mastercomsat กะ sps  ที่สอน แต่รู้สึกตามบอร์ดต่างๆ เว็บ 2 เว็บนี้ โดนไว้ไม่ใช่น้อยๆ เลยอะครับ

ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Huh?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
YaiMak
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, กันยายน 2009, 08:00:15 am »

ข้อออกความเห็นหน่อยครับ

จริงๆแล้ว Dreambox มันไม่ได้ยาก หรอกครับ ลองศึกษาเองดีกว่า ไม่เสียตังค์ด้วย เก็บเงินไปซื้ออุปกรณ์ มาทดลองดีกว่า

ถ้าติดปัญหาก็ลองมา ค้นดูกระทู้เก่าๆดี ส่วนใหญ่ก็จะได้คำตอบ หรือถ้าไม่ได้ก็มา post ถามในกระทู้ก็ได้ครับ

ส่วนเรื่องอุปกรณ์พัง  ไม่ได้พังกันง่ายๆ ยกเว้นเรื่องจอมืด แต่ก็มีวิธีแก้ไขครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
den
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, กันยายน 2009, 08:20:46 am »

อย่าไปเลยคับสองร้านนี้  โดยเฉพาะร้าน sps ผมโดนมาแล้วคับ ทางที่ดีศึกษาเองคับ 
ทั่วไป
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, กันยายน 2009, 08:53:01 am »

2 ร้านที่บอกมา  ร้าน m....   เคยด่าบรรพบุรุษกะมันมาแล้ว
สงสัยมันบ้า....ไม่ได้ดั่งใจมันนึกมันด่าซะงั้น
( ตอนนั้นติดต่อซื้อเครื่องเกรด A มันเอาเกรด C มาขายซะงั้น
ดีที่นัดรับสินค้า  ถ้าโอนตังส์ให้มัน คิดดู  อะดี๋ย...)
ทั้ง 2 ร้านมันก็คือเครือข่ายเดียวกันนั่นแหล่ะเด้อ พี่น้อง
ผมเคยศึกษาอยู่ด้วยตนเอง 1 - 2 อาทิตย์ก็รู้เรื่องแล้ว
ในเวปมีเนื่อหาเยอะมากๆ...ลองดูน่ะ...ผมลองจนตั้ง....... แข่งกะมันได้เลยอ่ะ
อย่าลืม...ทุกสิ่งทุกอย่างคุณสามารถเรียนรู้ได้...ถ้าไขว่คว้า , ค้นหา แล้วทดลอง
au
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, กันยายน 2009, 09:07:06 am »

น่าจะมีคนทำนะครับเอาเป็นเอกสารเย็บเล่มก็ได้      รับรองขายดีแน่นอน  ผมซื้อคนแรกเลยหรือใครมีเอกสารพวกนี้ผมขอซื้อ    เพราะบางเวปเข้าไม่ได้  อีกอย่างคอมก็ไม่เก่ง
Art
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, กันยายน 2009, 09:38:49 am »

เอกสารมีขายเยอะเลยครับ ตามแผงขายหนังสือที่บ้านหม้อ เลือกได้ตามใจชอบครับ
au
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, กันยายน 2009, 10:12:19 am »

ขอถนน   ซอย  และร้านด้วยครับอีกอย่างเล่มไหนอ่านแล้วให้รายละเอียดดีบอกด้วยครับ......ขอบคุณครับคุณart
narong
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, กันยายน 2009, 03:58:28 pm »

สิบปีก่อนผมเห็นเครือ่งคอม ทั้งที่ไม่มีเป็นของตัวเอง ก็ศึกษาจน ประกอบเครืองเป็นวางระบบแลนเป็น ติดตั้งโปรแกรมเองหมด ไม่ได้เรียนครับ สามปีกอ่น เห้นเวปเรืองดาวเทียมตอนนี้ก็ติดตั้งเอง ติดตั้งให้เพื่อน สอนเพือ่นด้วยครับ คนเรามันศึกษากันได้ครับ ถ้าสนใจจริงๆ ไม่ต้องไปเรียนหรอก อยากรู้อะไรถามในบอร์ดนี่แหละ
thana
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 08:25:19 am »

เมล์มาที่ nirojn3@hotmail.com  จะช่วยแนะนำให้สำหรับ dm 500
มะขิ่น
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, กันยายน 2009, 12:48:21 pm »

มันหมดสมัยแล้วประเภทหาที่เรียนแล้วนั่งสอนกันเนี่ย ศึกษาเอาจากเว็ปกับ  google ง่ายกว่า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์