ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, มีนาคม 2024, 04:17:29 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ท่านใดลองเครื่องเล่นตัวใหม่ IPTV + ดาวเทียม ยี่ห้อ Galaxy E7 บ้างแล้วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดลองเครื่องเล่นตัวใหม่ IPTV + ดาวเทียม ยี่ห้อ Galaxy E7 บ้างแล้วครับ  (อ่าน 13877 ครั้ง)
noiceza
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2012, 08:26:25 pm »

ผมก้อใช้มาจะครบ 1 เดือนละ ก้อปกติดี  ปูเสื่อรอด้วยคน 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
saonoi_it
Special Member
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2012, 08:35:53 pm »

ของผลิตมาตั้งเยอะก็ต้องมีเสียบ้าง ตัวที่เสียใครจะซวยรับไปก็แค่นั้นแหละ
แต่ถ้าของไม่ดี คงจะเสียเยอะหน่อย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dekdee2516
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2012, 11:12:16 am »

เมื่อไหร่รูปจะมา ผมกำลังจะตัดสินใจซื้อ
mm
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2012, 03:44:59 pm »

อยู่ในช่วงการตัดสินใจเหมือนกันครับ กับนวัตกรรมตัวใหม่
dekdue
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2012, 07:47:44 pm »

มานอนรอรูปเครื่องเสีย ด้วยคนครับ

Gian-Junior
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2012, 08:17:03 pm »

ผมสมาชิกใหม่ครับ แต่ติดตามบอร์ดนี้มาตลอด มีความรู้และข่าวดีๆๆให้ตลอด. กำลังสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน ใครมีประสบการณ์ มาแชร์มากๆๆครับ
tha_worn
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2012, 09:39:01 pm »

เอาเถอะน่า  มีหลายคนอยากรู้คำตอบจากคนที่ใช้แล้ว  ผมเป็น หนึ่งในร้อยคนแรกที่สั่ง galaxy E7 จาก  777 shop  เสาร์ อาทิตย์ เปิดดูแบบ เช้า 7 โมง ยันเที่ยงคืน  ทุกวันนี้ยังใช้งานได้ตามปกติ  ดูทีวีผ่านดาวเทียมได้เป็นปกติเหมือน box โดยทั่วไป  แต่เรียงช่องอาจจะยากหน่อย  เพิ่มดาวเทียมเองถ้ามือใหม่ก็ยากนิดหนึ่ง  โดยรวมใช้งานได้ดี ดูหนังพร้อมบันทึกไปพร้อมกันได้  ใครจะใช้ดูหนังต้องมี net speed ไม่ต่ำกว่า 3 เมก  ค่า download data ไฟล์หนัง ต้อง 300KB/s ขึ้นไปถึงจะดูได้อย่างราบรื่น   คุ้มค่ามั๊ยกับราคา 3000 กว่าบาท  ก็ต้องถือว่าไม่แพง และมีอะไรให้ลองเล่นเยอะ  แต่บ้านไหนมีเด็ก ต่ำกว่า 18  ควรละเว้นการนำเข้าบ้านนะครับ  มันค่อนข้างล่อแหลมพอสมควร
tha_worn
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2012, 09:40:44 pm »

เอาเถอะน่า  มีหลายคนอยากรู้คำตอบจากคนที่ใช้แล้ว  ผมเป็น หนึ่งในร้อยคนแรกที่สั่ง galaxy E7 จาก  777 shop  เสาร์ อาทิตย์ เปิดดูแบบ เช้า 7 โมง ยันเที่ยงคืน  ทุกวันนี้ยังใช้งานได้ตามปกติ  ดูทีวีผ่านดาวเทียมได้เป็นปกติเหมือน box โดยทั่วไป  แต่เรียงช่องอาจจะยากหน่อย  เพิ่มดาวเทียมเองถ้ามือใหม่ก็ยากนิดหนึ่ง  โดยรวมใช้งานได้ดี ดูหนังพร้อมบันทึกไปพร้อมกันได้  ใครจะใช้ดูหนังต้องมี net speed ไม่ต่ำกว่า 3 เมก  ค่า download data ไฟล์หนัง ต้อง 300KB/s ขึ้นไปถึงจะดูได้อย่างราบรื่น   คุ้มค่ามั๊ยกับราคา 3000 กว่าบาท  ก็ต้องถือว่าไม่แพง และมีอะไรให้ลองเล่นเยอะ  แต่บ้านไหนมีเด็ก ต่ำกว่า 18  ควรละเว้นการนำเข้าบ้านนะครับ  มันค่อนข้างล่อแหลมพอสมควร
titri
Newbie
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2012, 11:52:24 pm »

สงสัยจะมั่วอีกเห็นเค้าขายดีเลยดิสเครดิตซะง้าน
คนในบอร์ดเค้ารู้คับว่าผมเป็นคนอย่างไร ไม่ต้องโฆษณา ประวัติมีครับ ไม่แน่จริงไม่เป็นสมาชิกจนหัวหงอกอย่างนี้ ดาวที่มี เต็มจนไม่มีจะให้แล้วครับท่านถ้าเป็นตำรวจก็ยศนายล้านล่ะมังครับ
ผมไม่เลียทีนใครครับ ผมไม่เอาตังด้วย เดี๋ยวเอารูปมาให้ ดูเป็นขวัญตาครับ จะได้ตาสว่างกันเสียที ว่าของจริงหรือ พูดกันพร่อย ๆ
ที่ปากดี...หายไปไหนแล้วครับ...รอมา2วันแล้วครับ...หายไปเลย...ไหนว่ามีของมาซ่อมแล้วไง...หรอไม่มีเงินซื้อกล้องครับ...สุดท้าย ก้อ...โอ้ละพ่อ...ทีหลังก้ออย่าสะเออมาพูดนั่นพูดนี่น่ะถ้ารู้ไม่จิง...เซ็งจิต...
dekdee2516
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2012, 08:34:23 am »

เมื่อไรรูปจะมาครับ
อุทัย
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2012, 10:09:20 am »

เย็นๆๆพี่น้องเย็นๆๆๆๆๆ
dekdee2516
Newbie
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2012, 03:39:44 pm »

ผมว่า ผมสรุปได้แล้วนะ
mm
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2012, 09:30:54 pm »

สรุปได้ว่าอย่างไรครับท่าน
FAFA7
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2012, 05:09:55 am »

ครับ ดีครับ ลูกค้าเอามาซ่อมสองตัวแล้วล่ะครับ เดี๋ยวจะถ่ายรูปบอร์ดมาให้ดูกันครับ
ปล. ท่านที่จะชื้อใช้ก็ต้องเผื่อใจไว้ด้วยนะครับ เพราะมีมาให้ซ่อมแล้วนะครับ ..
สินค้าผมเพิ่งขายได้ไม่ถึง 2 เดือน ประกันอยู่ครบครับ
ไม่ต้องไปซ่อมที่ไหนส่งมาครับ แต่ผมกล้าการันตี เสียมาแน่ แต่ 0.1 เปอร์เซนต์
ผมขอเบอร์ติดต่อคุณหน่อยครับ ตัวผมจะไปรับของเสียด้วยตัวเอง
รับกวนตอบด้วยนะ ถ้าไม่ตอบ..สมาชิกในนี้เป็นอันรู้กัน..E7 เสีย 0.1 เปอร์เซนต์
http://www.711shop.info/index.php?topic=1416.0
ดาวเทียม + vod + live มาครบ ชัด ลื่น 
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์