ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 11:08:31 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ถาม-ตอบกล้องวงจรปิด CCTV Camera
| |-+  กล้องวงจรปิด
| | |-+  เครื่องบันทึก dvr รุ่น T&D 4CH#TRC008 ฮาสดิสเต็มไม่บันทึกทับแก้ไขไงครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องบันทึก dvr รุ่น T&D 4CH#TRC008 ฮาสดิสเต็มไม่บันทึกทับแก้ไขไงครับ  (อ่าน 12635 ครั้ง)
juithailand
Special Member
*

« เมื่อ: 01, ธันวาคม 2012, 11:57:39 am »

เครื่องบันทึก dvr รุ่น T&D 4CH#TRC008 ฮาสดิสเต็ม (ใช้ฮาสดิส 80G บันทึกได้ประมาณ2วัน) แล้วไม่บันทึกทับ ต้องมา format ตลอดทั้งที่ในตั้งค่าก็สั่งให้บันทึกทับ แก้ไขอย่างไงครับ แบบนี้ควรส่งเครมมั้ยครับ แล้วเวลาดูย้อนหลังประมาณ 1 วันเครื่องจะค้างแล้วรีเซ็ตเอง ถึงจะดูได้แบบนี้ปกติมั้ยครับ ถ้าจะซื้อเครื่อง dvr ใหม่ยี่ห้อ WATASHI 4CH#WRC124 น่าใช้มั้ยครับ ขอบคุณมากครับ

dvr รุ่น T&D 4CH#TRC008
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chaiyos-computer
ร้านไชยยศ คอมพิวเตอร์ & IT
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2012, 03:16:38 pm »

ผมว่าลองหา HDD มาลองเปลี่ยนดูก่อนครับ ก่อนที่จะส่งเคลมตัว DVR เพราะ HDD ขนาด 80 GB นี่ผมเก่าเกิน 7 ปี แล้ว
แล้วที่บอกมาว่าดูย้อนหลังไม่ถึง 1 วันแล้วเครื่องค้างรีเซ็ตเอง ส่วนใหญ่เป็นที่ HDD เพราะเครื่องเข้าไปเล่นภาพย้อนหลังที่ไฟล์นั้น จังหวะถูกบันทึกใว้ที่ Bad Sector ของ HDD พอดี พอเครื่องึงข้อมูลมาไม่ได้ก็ค้าง แล้วจะ รีเซ็ตตัวเอง

แล้วลองดูใน log นะครับ ผมว่าช่วงบันทึกปกติ มีบางช่วงเวลาเครื่อง รีเซ็ตตัวเอง ดดยที่คุณไม่รู้เลยก็ได้ เพราะเครื่องไปเขียนทับที่  Bad Sector ของ HDD พอดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06, ธันวาคม 2012, 07:03:43 pm โดย ทีมงานบอร์ดโบราณ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ร้านไชยยศ คอมพิวเตอร์ & IT
facebook ---->   http://www.facebook.com/ChaiyosComputer
juithailand
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2012, 01:21:03 am »

ผมว่าลองหา HDD มาลองเปลี่ยนดูก่อนครับ ก่อนที่จะส่งเคลมตัว DVR เพราะ HDD ขนาด 80 GB นี่ผมเก่าเกิน 7 ปี แล้ว
แล้วที่บอกมาว่าดูย้อนหลังไม่ถึง 1 วันแล้วเครื่องค้างรีเซ็ตเอง ส่วนใหญ่เป็นที่ HDD เพราะเครื่องเข้าไปเล่นภาพย้อนหลังที่ไฟล์นั้น จังหวะถูกบันทึกใว้ที่ Bad Sector ของ HDD พอดี พอเครื่องึงข้อมูลมาไม่ได้ก็ค้าง แล้วจะ รีเซ็ตตัวเอง

แล้วลองดูใน log นะครับ ผมว่าช่วงบันทึกปกติ มีบางช่วงเวลาเครื่อง รีเซ็ตตัวเอง ดดยที่คุณไม่รู้เลยก็ได้ เพราะเครื่องไปเขียนทับที่  Bad Sector ของ HDD พอดี

ขอบคุณมากครับตอนนี้ลองเปลีั้่ยน hdd ตัวใหม่เ้ลย 1tb ลองดูว่าเต็มจะบันทึกทับมั้ย ขอบคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
juithailand
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2012, 12:13:13 am »

ขอถามอีกหน่อยครับทำไมของเครื่อง dvr ของผมทุกๆ 6 ทุ่ม มันจะรีสตารท์เอง เป็นเพราะอะไรครับ พอจะมีวิธีแก้มั้ยครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์