ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 08:20:18 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขออนุญาตนอกเรื่องนะครับ จะทำHotspt ต้องใช้เน็ตท่าไหร่ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตนอกเรื่องนะครับ จะทำHotspt ต้องใช้เน็ตท่าไหร่ครับ  (อ่าน 4338 ครั้ง)
jp
Sr. Member

« เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 11:10:24 am »

ตามหัวขอเลยครับ แล้วหากเพื่อนท่านได้ทำอยู่ก็แนะนำเพิ่มได้นะครับ ประมาณ 300 ผู้ใช้นะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
redbox
Support Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 11:21:16 am »

นี่เลยของจริงทางด้านนี้
 สอบถาม โทร.  089-699-9301 / อุเทน 

Banner ข้างบน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Bansang
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 02:49:59 pm »

เคยปรึกษาเจ้านี้ก็ ok ได้ข้อมูลแยะครับ

tanthai555
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 03:48:31 pm »

300user ต้องถามว่าจะจำกัดความเร็วuserคนละเท่าไหร่ ไม่งั้นเกิดเข้าใช้งานพร้อมกันเยอะๆแล้วมันจะช้าแน่ๆ อย่างน้อยต้องมีสักหลักร้อยเม็กขึ้นไป
chinnozukae
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 05:09:40 pm »

นั่นสิผมก้อยากรู้ แล้วถ้าเอาboosterมาใส่สัก4wนี่จะถูกจับไหมหนอ(ปกติ1wนี่ก็แรงแล้วนะ)

เก่ง อยุธยา
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 08:09:33 pm »

ลูกค้าผมเค้าเน้นเสถียรมากกว่าแรงครับ จากเท่าที่สอบถามมา 10 ถึงลูกค้าเหลือเฟื่อ แต่ถ้าไปแล้วไม่นิ่งลูกค้าก็เซ็งครับ ยิ่ง wi-fi hotspot ด้วยนะ สัญญาณไม่ทะลุทะลวง speed ก็ตกตาม  เพื่อนๆๆ คนอืนว่าไงก็ฝากแชร์ๆๆ ประสบการณ์ด้วยครับ
tanthai555
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 08:49:59 pm »

จขกท. เค้าถามว่าต้องใช้เน็ตเท่าไหร่ไม่ใช่เหรอครับ??? ส่วนเรื่องความเสถียร ต้องพูดในส่วนของอุปกรณ์ การlossของสัญญาณ hardwareที่ใช้ในการทำhotspot ทั้งserver,ap,router,switch หลายๆอย่างทั้งฝั่งผู้ให้บริการแล้วก็ส่วนของผู้ใช้งานเองขนาดโน็ตบุ๊คคนละรุ่นยังรับสัญญาณได้ไม่เท่ากันเลย ส่วนเรื่องbooster กำลังสูงๆจริงๆก็ช่วยได้ แต่ในทางปฏิบัติแล้วการที่จะได้ค่าthrougput ที่ดีนั้นไม่ต้องใช้กำลังส่งมากเพื่อให้ได้ค่าthrougputมากที่สุด แต่เดี๋ยวนี้ลักไก่โดยการใช้บูสเพื่อเพิ่มค่าthrougput
tanthai555
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 08:50:48 pm »

ทำhotspot ให้user300userใช้นี่เหนื่อยนะครับ
newsone
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, มกราคม 2013, 09:25:43 pm »

ขายคง ขายได้ต่างจว  ที่พวก  ทรูไวไฟ   และ 3 bb ยังไม่เข้าไป

ถ้าพวกนี้เขาไป คงยากละ

ตอนนี้ผมใช้ ทรูไวไฟ  อยู่  นิ่งและเร็วดี

ไม่ค่อยล่ม

ถ้าล่ม แจ้งทรู เขาส่งช่างมาแก้เลยในวันนั้น   ไม่เกิน  วันก็ใช้ได้

ถ้าทำ แล้วมีปัญหา  คุณแก้ไหวไหม

แล้วก็คิดราคา ไม่ได้มากด้วย เจอ ทรู  107  แล้วยังมีพวก 3bb    ais   dtac อีก

เหนื่อยแน่นอน   

คนหน้าตาดี
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, มกราคม 2013, 09:10:36 am »

เน็ต 100M x2 เส้นครับ  ทำ VLAN  ทำ proxy server  แล้วเอาไปเชื่อมต่อกับ mikrotik  router จำกัด ความเร็ว แค่นี้ก้อเร็วแล้วครับ ถ้าไม่อยากไปตามเก็บเงินก้อเพิ่มระบบเติมเงินผ่านบัตร true แต่มันจะหักเรา ร้อยล่ะ 10 บาท อิอิ มีอะไรก้อปรึกษาได้นะคับ 0887455515 konnatadee@msn.com
คนหน้าตาดี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 25, มกราคม 2013, 09:12:28 am »

งานนี้คงลงทุนเป็น แสน แน่เลย...  คนใช้เยอะขนาดนี้ ..........   แต่ถ้าทำได้ลูกค้าเยอะ รวย.... 
jp
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 25, มกราคม 2013, 09:48:15 am »

ขอบคุณทุกๆท่านที่แนะนำมา ครับ (( เป็นแผนงานนะครับ กำลังจะลงทุน และเผื่อๆ พี่ๆในเว็บสนใจเพิ่มช่องทางเข้าของเงินอีกทางหนึ่งนะครับ เพราะทุกวันนี้ จานดาวเทียมใกล้ตันแล้ว ))
คนหน้าตาดี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 25, มกราคม 2013, 12:06:36 pm »

Hotspt บ้านผม ทำไว้  พอไม่ให้ได้เสียค่าเน็ต เพราะว่า true wifi เต็มเมือง แต่จุดเด็นบ้านผมคือ มีหนังได้ดูฟรี โหลดฟรี แถม ซ่อมคอมฟรีตลอด ด้วย เลยพออยู่ได้....
tpat
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 25, มกราคม 2013, 05:38:42 pm »

ผมก็กำลังศึกษาเน็ตบ้านไร้สาย Point to point ใน ตจว.  พอดีเพื่อนแนะนำให้ทำเชิงธุรกิจ เขาเสนอราคาเสาต้นแรกสูง 40 เมตร ,Mikrotik Router Board,AP5GHz ,AP2.4GHz รวมค่าติดตั้งเกือบ 2 แสน (ไม่รวมแพจเกจเน็ตของ cat)  ให้บริการลูกค้าในรัศมี 5 กิโลเมตร  และสามารถยิงไปเสาต้นต่อไปอีกเกือบ 30 เมตร  เพื่อนๆ ลองให้ข้อมูลหน่อยว่าถูกแพงอย่างไรครับ
tpat
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 26, มกราคม 2013, 09:06:57 am »

แก้ไขหน่อยครับ  เสาต้นต่อไปส่งสัญญาณไปได้ประมาณ 30 กม.ไม่ใช่ 30 เมตร
eaumphet
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 26, มกราคม 2013, 09:17:07 am »

เป็นแนวทาง ของผมทำแบบเล็กๆบ้านๆ เน็ต TOT 7 MB user 20 โดยประมาณ แจกuserละ 2 MB ดู youtube สบาย (userทั้งหมดไม่ได้ login พร้อมกันทั้งหมด) ตั้งserver-window server 2003 ,WRT54GL 1 ตัวbootไปที่ 250 mWบนเสาสูง 7 เมตร ระยะหวังผลรัศมี 200 เมตร ออกบัตร รายวัน 20 บาท(รายวันขายดีครับ) รายเดือน 200 บาท อย่างที่หลายท่านว่า ถ้า True WIFI เข้าเมื่อไร เตรียมตัวเก็บของได้เลยครับ ส่วนที่เจ้าของกระทู้ จะทำ 300 user เหนื่อยแน่ครับ อย่างที่ท่าน konnatadee ว่า เน็ต 100MB 2 เส้น เผื่อเส้นใดเส้นหนึ่งล้ม รอท่านอื่นแชร์ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์