ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
23, เมษายน 2024, 10:33:55 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  IPTV & Android box
| | |-+  ถามเพื่อนที่เทส DVB-T ครับว่าสัญญาณม้นสวิงไหมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเพื่อนที่เทส DVB-T ครับว่าสัญญาณม้นสวิงไหมครับ  (อ่าน 5903 ครั้ง)
newsone
Special Member
*

« เมื่อ: 17, มีนาคม 2013, 02:19:59 pm »

ผมปรับให้ม้นได้เต็ม  แล้ว90  ขึ้น แต่ว่า ดูไปนานๆ บางที กดดู   info

สัญญาณ  ม้นได้ประมาณ 50 กว่าๆ

สัญญาณ ม้นสวิง  แต่ก็ดูได้ปกติ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

wish
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, มีนาคม 2013, 01:34:12 pm »

DVB-T2 ในรถยนต์ จากที่เทสกับเพื่อนที่ติดมา สัญญาณสวิงมากครับ ใน กทม บางจุดดูได้นิ่งแต่สัญญาณก็ยังสวิง แต่ส่วนใหญ่เวลาวิ่งดูไม่ค่อยได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wish
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, มีนาคม 2013, 09:35:55 am »

เมื่อคืนลองเอาตัวที่ใช้ในรถมาต่อเทสในบ้าน สัญญาณอยู่แถว70-80 แต่มีสวิงและบางทีขึ้น no signal บ้างครับ
intranet
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, มีนาคม 2013, 09:51:10 am »

ผมคิดว่าตอนนี้ยังไงสัญญาณก็สวิงครับเพราะเป็นช่วงทดสอบ แต่ถ้าใ้ช้เสานอกไ่ม่น่ามีปัญหาครับ ผมลองเสาในขนาดอยู่แถวประชาสงเคราะห์ยังเป็นบางครั้ง no signal เลยครับ และสัญญาณก็กลับมา
cyberdej
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, มีนาคม 2013, 03:33:26 pm »

แบบติดรถวิ่งแถวบางกรวย-บางพลัดก็รับได้มั่งไม่ได้มั่งเหมือนกันครับ
wish
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, มีนาคม 2013, 09:54:58 pm »

ผมต่อลองกับเสานอกก็ยังมีปัญหาครับ
pisutr
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 12:03:07 am »

DVB T-2 For Car ลองมา 27าัน ไม่ดีเลย.!!
               For Home ดีทุกเครื่องครับ.!!
patsat.net
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 06:46:07 am »

เมื่อไหร่ติดรถยนต์มันจะนิ่งหน่อ
jay
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 02:48:34 pm »

อยู๋ประจันตคาม ปราจีนบุรี หลัง6โมงเย็นจนถึง9โมงเช้ารับได้ 99%สวิงลงมาเหลือ10%ขาดหายเป็นบางช่วง ถ้าสัญญาณนิ่งๆ ผมว่าจังหวัดรอบๆ กทมที่ห่างจากเสาส่งไม่เกิน200กม.รับได้สบายๆ
wish
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 05:28:39 pm »

อยู๋ประจันตคาม ปราจีนบุรี หลัง6โมงเย็นจนถึง9โมงเช้ารับได้ 99%สวิงลงมาเหลือ10%ขาดหายเป็นบางช่วง ถ้าสัญญาณนิ่งๆ ผมว่าจังหวัดรอบๆ กทมที่ห่างจากเสาส่งไม่เกิน200กม.รับได้สบายๆ
ไม่แน่นะครับ เพราะผมทดสอบห่างตึกใบหยกไม่ถึง5 กิโลก็เป็นครับ
newsone
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 10:23:24 pm »

ใครเจอปัญหาบ้างครับ  ผมลองเปิดเทียบดู ระหว่าง  TPBS  SD กับ TPBS HD

ช่อง SD  ผมว่าภาพม้นกระตุก   ส่วน ช่อง HD  ภาพไหลลื่นดีกว่า

อันนี้ ข้อนึง   ม้นเป็นที่เขายังไม่ส่งเต็มกำลังหรือเปล่า

อีกข้อผมว่า  บางเครื่อง คือว่าผมซื้อมาหลายเครื่อง
มีอยู่ 2 เครื่อง  เครื่องนึงเกิดอาการ  nosignal บ่อยมาก เหมือนกับว่าม้นหลวมที่ขั้วต่อ  จูนเนอร์

เคาะหาย  เคาะหาย

ส่วนอีกเครื่อง นึง  ไม่เป็นแต่ถ้าเคาะเบาๆ  บางทีขึ้น nosignal  เหมือนกับว่าม้นหลวม

ส่วนที่ขายไป  3  เครื่อง  ไม่เป็นอาการนี้

อาการ น่าจะหลวม  กะว่าจะทอดออกมาบัดกรี

คงไม่ส่งไปเครม  เสียเวลา  เสียค่าส่ง

newsone
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 20, มีนาคม 2013, 10:27:10 pm »

เพิ่มเติม  อาการที่ช่อง SD สะดุด เป็นเฉพาะช่อง TPBS 

ส่วน SD  ช่องอื่นปกติ

อาการ nosignal  เมื่อกี๊เป้นนิดนึงแล้วหาย   สัญญาณม้นลดลง   เหลือ 60

สวิง  ผมลองเคาะเบาๆที่ตัวเครื่อง ม้นก็nosignal และเคาะเบาๆอีกที มา 100  เต็มเลย

ผมเดาว่า น่าจะตะกั่ว แถวขั้นต่อสายอาการ ตะกั่วน่าจะไม่แน่น

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์