ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 03:40:40 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามนอกเรื่องดาวเทียมหน่อยครับ เกี่ยวกับ cat internet
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามนอกเรื่องดาวเทียมหน่อยครับ เกี่ยวกับ cat internet  (อ่าน 3037 ครั้ง)
newsone
Special Member
*

« เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2013, 09:28:22 pm »

พอดี แถวบ้านเพื่อน อยู่ ปากเกร็ด  แต่รอบนอกๆ   ตอนนี้มีแต่  tot       true   และ  3bb

ไม่มีสายผ่าน    ถ้าเขาจะยกเลิก  tot  แล้วเปลี่ยนไปใช้  ของ cat

เขาจะยอมลากสาย  ไฟเบอร์มาไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2013, 09:32:26 pm »

๑ หมายเลข เขาไม่ทำหรอกครับ แต่ถ้าทั้งหมู่บ้านก็ไม่แน่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

newsone
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, กุมภาพันธ์ 2013, 09:48:15 pm »

๑ หมายเลข เขาไม่ทำหรอกครับ แต่ถ้าทั้งหมู่บ้านก็ไม่แน่ครับ

อืมพอเข้าใจครับ  ขอบคุณ

NeoXeoN
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 12:01:07 am »

ถ้าอยู่ในระยะ
ขอ Onnet เค้าก็ลาก Fiber Optic มาให้ครับ

ตัวสายมีหลายแบบ และมี limit ระยะทางของมันอยู่
แบบที่ลากข้ามทะเลได้ ก็ไม่ได้เอามาให้ตามบ้านใช้ครับ
ถ้าใกล้ๆมีรายใหญ่ใช้อยู่ เช่น พวกมหาลัย,ศูนย์ราชการ
หรือมี Node ว่างอยู่ใกล้ๆ เค้าก็ลากให้ครับ
คนหน้าตาดี
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 05:03:36 am »

ถ้าอยู่ในระยะ
ขอ Onnet เค้าก็ลาก Fiber Optic มาให้ครับ

ตัวสายมีหลายแบบ และมี limit ระยะทางของมันอยู่
แบบที่ลากข้ามทะเลได้ ก็ไม่ได้เอามาให้ตามบ้านใช้ครับ
ถ้าใกล้ๆมีรายใหญ่ใช้อยู่ เช่น พวกมหาลัย,ศูนย์ราชการ
หรือมี Node ว่างอยู่ใกล้ๆ เค้าก็ลากให้ครับ

ผมใช้อยู่ครับ  เค้าลากมาให้ได้หมดครับ ถ้าคุณมีเงินจ่ายค่าติดตั้ง  Onnet ฟรีค่าสาย 1.5 กม. แรก ต่อไปเมตรละ 20 บาท ถ้าจำไม่ผิดนะคับ
jarasak
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 12:28:13 pm »

ที่ใช้อยู่เป็นแบบไร้สายระยะ 5 กม.ทางอากาศ ติดต่อcat ก็จะมาทดสอบว่าทำได้หรือไม่ หาจุดอาจเป็นระเบียงแล้วต่อไม้ขึ้นไป จะมีตัวรับสัญญาณจากฐานอยู่ ผมเสียค่าซื้อแป๊ปเหล็ก 1 ท่อน 320 บาท แต่ก็ไม่รู้หากใช้ 2 ท่อนจะได้หรือไม่ ก็คงได้แต่การยึดเสาคงยุ่งยากขึ้น วิธีนี้สะดวกที่สุด เอาไว้ดู IPTV 2 ตัวเล่นเน็ตจากโน้ตบุคไหวอยู ค่าบริการ Cat ก็ถูกกว่า 10m/514k ราคาจะพอกันทุกค่าย แต่ถ้าเป็น 10m/1m Cat ถูกกว่าเดือนละ 200 บาท ที่สำคัญหากลืมจ่าย 2 เดือนยังไม่ถูกตัดสัญญาณ ซึ่งเป็นปัญหาเรื้อรังของ Cat ในการตามหนี้
M.Nop
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 19, กุมภาพันธ์ 2013, 10:46:06 pm »

น่าสนใจครับ    ผมก็มีปัญหาคือที่บ้านใช้ 3bb / 10m  590/เดือน  แต่มีบ้านพักที่สวนอีกหนึ่งหลังห่างจากบ้านประมาณ 3  กม  อยากจะส่งสัญญาณ net จากบ้านไปสวนต้องใช้เครื่องช่วยอะไรบ้าง  ไกลไปไหม  เพราะตอนนี้ใช้แอร์การ์ด ช้ามากแต่ต้องทนเพราะใจมันขาดnet  ไม่ได้แล้ว  ใครมีแนวทางขอความกรุณาอนุเคราะห์แนะนำด้วยครับขอบคุณ  (ที่สวนไม่มีสายผ่าน)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์