ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 03:18:08 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  HD player,Tablet ,iPad,Galaxy Note
| |-+  Smart phone ,Android ,iPad และอุปกรณ์เสริม
| | |-+  ช่วยด้วย tabletจีน MID บูทไม่ขึ้น
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย tabletจีน MID บูทไม่ขึ้น  (อ่าน 15432 ครั้ง)
book1007
Jr. Member
**

« เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2013, 12:55:57 am »

เปิดมาหลายรอบแล้วไม่ขึ้นสักทีขึ้นแต่ โลโก android ไม่เข้าระบบสักที ทำไงดีครับ เห็นว่าhard resetได้ทำยังไงครับ ที่ตัวเครื่องมีปุ่มเปิดเครื่อง กับ volume + -
แล้วถ้า hard resetไม่หาย ต้องลง os ใหม่ยังไงบ้างเห็นมีหลายเวอร์ชั่นมาก ลงได้ทุกเวอร์ชั่นเลยไหม ขอขั้นตอนวิธีการ โปรแกรมด้วนนะครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Bansang
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2013, 09:33:22 pm »

อาการนี้เคยเจอต้องชาร์จถ่านทิ้งไว้ให้เต็มหรือไม่หายก็กดปุ่มรีเซ็ท
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

book1007
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2013, 10:49:22 pm »

ลองทำตามแล้ว เปิดเครื่องได้แล้ว ขอบคุณมากครับ
แล้วอย่างถามต่ออีกหน่อยครับ Tablet จีน MID A710 เครื่องเดิมๆเลย
-ไม่มีพิมพ์ภาษาไทยมาให้สามารถลง แป้นพิมพ์+ฟอนต์ไทยไหมครับ ต้องทำอย่างไร Appication ชื่อว่าอะไร
-ทำไมลงแอฟดูทีวีแล้ว ดูทีวีออนไลน์ไม่ได้ ต้องแก้ไขยังไงครับ
-ทำไมถึงลงโปรแกรมไลน์ไม่ได้ แก้ไขให้เล่นไลน์ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
Bansang
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2013, 03:21:20 pm »

วิธีลงภาษาไทย ไป download โปรแกรม SimpleThaiKey.apk
1.เปิดโปรแกรม SimpleThaiKey.apk
2.กดที่โปรแกรม แล้ว install
3. เลือก Settings
4.เลือก Locale & text แล้วเลือก Thai Keyboard ให้มีเครื่องหมายถูก
5.เลือกเข้าไปที่ Select Locale แล้วเลือกไทยครับ เมื่อครบตามขั้นตอนที่ระบุก็ ปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่

วิธีการเช็คว่าฟอนท์ไทยใช้ได้ไหมกด internet ที่เป็นรูปโลกด้านล่างดู(แบบไม่ต่อเน็ท)ก็จะขึ้นฟอนท์ไทยตามรูป 

book1007
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2013, 10:24:29 pm »

วิธีลงภาษาไทย ไป download โปรแกรม SimpleThaiKey.apk
1.เปิดโปรแกรม SimpleThaiKey.apk
2.กดที่โปรแกรม แล้ว install
3. เลือก Settings
4.เลือก Locale & text แล้วเลือก Thai Keyboard ให้มีเครื่องหมายถูก
5.เลือกเข้าไปที่ Select Locale แล้วเลือกไทยครับ เมื่อครบตามขั้นตอนที่ระบุก็ ปิดเครื่อง แล้วเปิดใหม่

วิธีการเช็คว่าฟอนท์ไทยใช้ได้ไหมกด internet ที่เป็นรูปโลกด้านล่างดู(แบบไม่ต่อเน็ท)ก็จะขึ้นฟอนท์ไทยตามรูป 
ขอบคุณครับ ยอดเยี่ยมาก ผมใช้แบบพิมพ์ไทยไม่ได้อยู่นาน
ตอนนี้เหลือแต่
-ทำไมลงแอฟดูทีวีแล้ว ดูทีวีออนไลน์ไม่ได้ ต้องแก้ไขยังไงครับ
-ทำไมถึงลงโปรแกรมไลน์ไม่ได้ แก้ไขให้เล่นไลน์ได้ไหมครับ
ใครรู้บอกทีครับ ขอบคุณล่วงหน้า
Bansang
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, กุมภาพันธ์ 2013, 09:52:26 am »

หา Flash player for Android มาลง หรือเช็ค wifi ด้วย

book1007
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, มีนาคม 2013, 10:53:46 pm »

หา Flash player for Android มาลง หรือเช็ค wifi ด้วย
ลองแล้วครับ ก็ยังลง ไลน์ไม่ได้ playstore หน้าโหลดไลน์ บอกว่า อุปกรณ์ของท่านไม่รองรับโปรแกรมนี้
e29knv
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, เมษายน 2013, 05:08:22 pm »

aigo pad ด้วยครับ เปิดไม่ขึ้น ขึ้นโลโก้แล้วหมุนวนอยู่อย่างเดียวเลย แก้ยังงัยครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์