ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 05:03:24 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ท่านที่ใช้เครื่องรับIPTV ขอความรู้หน่อย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านที่ใช้เครื่องรับIPTV ขอความรู้หน่อย  (อ่าน 1808 ครั้ง)
redbox
Support Member
*

« เมื่อ: 04, มีนาคม 2013, 04:08:32 pm »

ท่านที่ใช้เครื่องรับIPTV ขอความรู้หน่อย ที่โฆษณาว่ามี VDO 800 เรื่องเป็นหนังอะไรมีพากษ์ไทยไหม ภาพสะดุดไหม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

udomboy
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, มีนาคม 2013, 05:40:53 pm »

สะดุดหรือไม่ มีหลายปัจจัยครับ ท่านต้องดูก่อนว่าอยากดูอะไร แล้วถามว่าเขามีสิ่งที่ท่านอยากดูไหม แล้ว net ที่ท่านใช้อยู่ ok ไหม แนะนำเลยครับว่าอย่างต่ำ 10 mb เผื่อเราใช้ net ทำอย่างอื่นจะได้ไม่มีปัญหาเวลาดู ส่วน vod แล้วแต่เจ้าครับ หลักการคล้ายๆกับการดู youtube นั่นแหละครับ เลือกภาษา sub ไม่ได้ เขาลงอะไรไว้ก็ดไดู้อย่างนั้น live tv ก็เหมือนกัน เขาลงอะไรก็ดูได้อย่างนั้น ส่วนเจ้าไหนดีอันนี้ก็ลองหาข้อมูล ดู Feedback เอาและกันนะครับ ส่วนราคาก็แล้วแต่เจ้า เอาเป็นว่าของแบบนี้ต้องลองอย่างเดียวครับ แต่อยากให้รู้อีกข้อนึงก่อนเล่นก็คือ ทันเป็นกล่องระบบปิด การเปลี่ยนช่องอาจจะไม่ทันใจเท่าระบบดาวเทียม ดังนั้นถ้าคิดว่ารับจุดนี้ไม่ได้เล่นระบบดาวเทียมดีกว่าครับ ปัญหากวนใจน้อยกว่า แต่ถ้าชอบเทคโนโลยี ชอบดูหนังก็แนะนำครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
shado
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, มีนาคม 2013, 02:34:10 am »

ไม่ลองตอนนี้จะลองตอนใหน กล่องไม่แพงครับ ลองเลย
TheGame
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, มีนาคม 2013, 08:54:10 am »

เรื่องซื้อ IPTV มาดูพวก VOD แล้วแต่คนชอบนะครับ

แต่สำหรับผมถ้าช้า ดูกระตุก หงุดหงิดแน่ครับ เลยอาศัยโหลดBitมาดูดีกว่า เน็ตบ้าน 10Mb โหลดหนัง Mini HD ชั่วโมงกว่าๆ ก็เสร็จแล้ว
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์