ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, มีนาคม 2024, 04:06:13 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: HDCableมีชื่อเสียงมายาวนาน ไม่ทิ้งลูกค้า ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  กล่องทรูฟรีวิวเปิดสัญญาณแล้วขึ้น E30-04 ท่านใดเป็นบ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องทรูฟรีวิวเปิดสัญญาณแล้วขึ้น E30-04 ท่านใดเป็นบ้างครับ  (อ่าน 13971 ครั้ง)
MoMam
Special Member
*

« เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 02:16:56 pm »

แจ้งเปิดสัญญาณและยิงสัญาณซ้ำหลายครั้งตั้งแต่เมื่อวาน ถึงตอนนี้ก็ยังดูไม่ได้ เค้าแจ้งว่าระบบมีปัญหายังแก้ไม่ได้ แต่เป็นเฉพาะกล่องฟรีวิวเท่านั้น ท่านใดเคยเจอกรรณีแบบนี้บ้าง ขอคำแนะนำครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 02:32:01 pm »

แจ้งเปิดสัญญาณและยิงสัญาณซ้ำหลายครั้งตั้งแต่เมื่อวาน ถึงตอนนี้ก็ยังดูไม่ได้ เค้าแจ้งว่าระบบมีปัญหายังแก้ไม่ได้ แต่เป็นเฉพาะกล่องฟรีวิวเท่านั้น ท่านใดเคยเจอกรรณีแบบนี้บ้าง ขอคำแนะนำครับ
เครื่องยังไม่ได้ลงทะเบียนที่ศูนย์(ส่วนกลาง)ครับ แนะนำให้นำเครื่องไปที่ช๊อป เพื่อทำการเปลี่ยนเครื่องรับใหม่ครับ มาแชร์ข้อมูลกัน ขอขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
scone
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 02:52:37 pm »

ผมมีเครื่อง Truevisions Model No.IR-T401S
โทรไปที่ ทรูวิชั่นแคร์ 0-2725-2525 เพื่อเปิดสัญญาณให้ เจ้าหน้าที่ก็ถาม หมายเลขสมาร์ทการ์ด/หมายเลขเครื่อง เสร็จแล้วก็บอกให้เปิดเครื่องทิ้งไว้ก่อนจะยิงสัญญาณให้  แต่จนบัดนี้เครื่องผมก็ยังดูไม่ได้ โทรไปสอบถามเขาก็บอกว่าให้รอไปก่อนเขายังแก้ไขไม่ได้ ผ่านไปก็หลายวันแล้วก็ยังดูไม่ได้
จนผมไม่อยากโทรไปถามอีกแล้ว ตอนนี้ก็ตั้งทิ้งไว้เฉยๆ

connect15
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 03:51:24 pm »

ลองใช้อันนี้ดูครับ
http://www.truevisionstv.com/eservice/MyUBC/NewThai/Reauth_Non.aspx
MoMam
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 03:58:08 pm »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ สรุปปัญหาคือระบบลงทะเบียนมีปัญหาทำให้ไม่สามารถ varify ได้ครับ ส่งผลให้เปิดสัญญาณไม่ได้+แจ้งให้ยิงสัญญาณใหม่ก็ไม่ได้ แปลกแต่จริง..ปัญหานี้เป็นเฉพาะลูกค้า free view ครับ
phumin
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 04:34:54 pm »

http://www.truevisionstv.com/eservice/MyUBC/NewThai/Reauth_Non.aspx

ตามนี้ครับผมซื้อมาก็เปิดผ่านเว็บไซต์ ใช้งานได้ครับ
MoMam
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 05:18:32 pm »

ตามนี้ครับผมซื้อมาก็เปิดผ่านเว็บไซต์ ใช้งานได้ครับ

ลองแล้วครับ แต่แจ้งว่าหมายเลขสมาร์ทการ์ดไม่ถูกต้อง ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร
jay
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 06:32:23 pm »

ลองแล้วครับ แต่แจ้งว่าหมายเลขสมาร์ทการ์ดไม่ถูกต้อง ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร
ถ้ากล่องกับการ์ดไม่ได้มาคู่กัน เปิดไม่ได้นะครับ ผมเคยเจอลูกค้าเอาเครื่องมาให้เปิด ทำยังไงก็เปิดไม่ได้ ผมเลยถามว่าเครื่องกับการ์ดมาพร้อมกันหรือไม่ เขาบอกว่ากล่องเดิมเสียเลยไปซื้อกล่องตลาดนัดมาใช้ ผมเอาการ์ดไปลองเสียบเครื่องที่ปลดล็อคไว้ก็ใช้ได้ครับ สรุปเป็นที่กล่อง
MoMam
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 07:07:49 pm »

กล่องกับการ์ดรับมาจากศูนย์พร้อมกันครับท่าน ล่าสุดแจ้งว่าระบบมีปัญหา(เป็นปัญหามาตั้งแต่ปรับปรุงระบบใหม่เมื่อ 1/4/13) สองโค๊ดที่เป็นปัญหาแล้วยังแก้ไม่ได้คือ E30-04, E107 และมีปัญหาเฉพาะกล่อง free view ยี่ห้อ topfiew บางรุ่นเท่านั้น (้ีhumax ไม่เป็น) ตอนนี้ให้รอแก้ไขระบบเท่านั้นและยังไม่มีกำหนดว่าจะแก้ไขแล้วเสร็จเมื่อไร ฟังแล้วเหนื่อยใจจริงๆ
tonk
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, เมษายน 2013, 10:04:34 pm »

ของผมได้มาดูได้ไม่กี่วัน
เปิดดูอยู่ดีๆมีเสียงวี๊ดดังขึ้นมาแล้วก็เงียบกริบไปเลย ตอนนี้มีแต่ภาพเซ็งงงงงง

x-men
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, เมษายน 2013, 10:12:13 am »

กล่องกับการ์ดรับมาจากศูนย์พร้อมกันครับท่าน ล่าสุดแจ้งว่าระบบมีปัญหา(เป็นปัญหามาตั้งแต่ปรับปรุงระบบใหม่เมื่อ 1/4/13) สองโค๊ดที่เป็นปัญหาแล้วยังแก้ไม่ได้คือ E30-04, E107 และมีปัญหาเฉพาะกล่อง free view ยี่ห้อ topfiew บางรุ่นเท่านั้น (้ีhumax ไม่เป็น) ตอนนี้ให้รอแก้ไขระบบเท่านั้นและยังไม่มีกำหนดว่าจะแก้ไขแล้วเสร็จเมื่อไร ฟังแล้วเหนื่อยใจจริงๆ

ทดลองเมื่อเช้าก็อาการเดียวกัน วิธีแก้
กดเมนู > การติดตั้ง >ใส่ PIN > Download
ดาวโหลดเสร็จจะดูได้ ซักพักจะมีข้อความตรวจสอบ smartcard แล้วจะมีข้อความ Smartcard ผิดพลาดประมาณนี้
ดึงปลั๊กออกซักพัก เสียบปลั๊กใหม่ จะมี E?Huh? อีกตัวขึ้นมา แต่ดูได้ ปิดเครื่องเสียบปลั๊กทิ้งไว้ซักคืน เปิดอีกทีก็ดูได้ปกติ
เตรียมความพร้อมหลังวันที่ 18 ว่าจะมีอะไรใหม่ สำหรับเครื่องเก่าๆ
MoMam
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 12, เมษายน 2013, 05:00:01 pm »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ไปเปลี่ยนอุปกรณ์ชุดใหม่เป็น humax ตอนนี้รับชมได้เป็นปกติแล้วครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์