ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 11:14:28 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อุปกรณ์มือสองที่ไม่ได้ใช้และยังใช้งานได้
| |-+  ซื้อ-ขายอุปกรณ์เครื่องรับและจานดาวเทียมมือสอง
| | |-+  สมาชิกขายของในนี้อมเงินแล้วไม่ส่งของครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกขายของในนี้อมเงินแล้วไม่ส่งของครับ  (อ่าน 14304 ครั้ง)
norati07
Newbie
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 30, เมษายน 2013, 08:58:59 am »

http://www.pantown.com/board.php?id=26504&area=3&name=board9&topic=127&action=view

http://www.tiggersound.com/webboard/index.php?topic=122079.0

http://www.peoplecine.com/wboard/m_maintopic.php?GroupID=30&Begin=1280&ID=7433

https://www.facebook.com/SurinthrXintexrSuphrrnburi?filter=3

http://www.bkkland.com/post/8134.html

ตัวอย่างไอ้อิ๊ดไปลงไว้ในเว็บต่างๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
บุญช่วย
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 30, เมษายน 2013, 09:37:39 am »

ธุรกิจท่านก็มิใช่ย่อย ส่งให้เขาเถอะครับกล่องแค่กล่องเดียว
http://www.un-sound.com/board/index.php?topic=17373.0
มีชื่อ-แซ้ครบ ขายที่บอร์ดอื่นด้วยระวังๆๆ
ดูเวปที่อ้างถึงแล้ว ไม่น่าเชื่อว่ากล้าทำแบบนี้ ผมปรึกษาผู้เกี่ยวข้องแล้ว แนะนำว่าให้นำหลักฐานเช่น สลิปโอนเงินและกอร์ป
ที่โพสต์ขายสินค้า รวมทั้งหลักฐานอื่นที่เกี่ยวข้องไปแจ้งความที่บก.ปราบปรามอาชญากรทางเศรฐกิจและอิเลคทรอนิกส์คอมพิวเตอร์
โทษหนักกว่าฉ้อโกงทั่วไป และยังมีข้อหาฉ้อโกงประชาชนอีกด้วย ถ้ามีหมายจับกรุณานำมาโพสต์ด้วย อย่าปล่อยให้พวกนี้ลอยนวล
หรือตัดใจว่าชั่งมันเถอะ ชั่งบ่อย ๆ พวกนี้ได้ใจจะแพร่เชื้อมากยิ่งขึ้น.
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dm528
Jr. Member
**

« ตอบ #22 เมื่อ: 30, เมษายน 2013, 07:54:21 pm »

อีกเสียงครับ
adee
Sr. Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 30, เมษายน 2013, 08:07:10 pm »

ผมไม่คิดจะโกงหลอกนะคัฟอาชีฟผมช่วงนี้งานเยอะผมพึ่งจะได้หยุดวันนี้เองแล้วมาว่าผมต่างๆนาๆจะแจ้งจับแจ้งมาได้เลยเงินแค่500นะคัฟ

พรุ่งนี้ถ้าผมไม่ส่งสินค้าไปไห้มาแจ้งจับผมได้เลย....ผมก็บอกแล้วขอเวลาหน่อยมันไม่ว่างจริงๆงานผมออกทุกวันผมบอกไห้รอหน่อยผมก็อยากไปส่งไห้ใจจะขาดเหมือนกันวันที่คุณโทรมาหาผมผมก็ยังออกงานพึ่งจะได้หยุดเนี้ย

เงินก็ยังไม่ได้เช็คในบัญชีเลย

ผมขอโทษด้วยละกัน...พรุ่งนี้จะส่งไห้ไวที่สุด
ผมก็เห็นกระทู้มันไม่มีคนสนใจแล้วตอนที่ผมขายตอนนั้นผมพอว่างมีคนโทรมาก็เงียบผมก็รอพอคุณที่มาจะซื้อมาอยู่ในช่วงงานเยอะจะไห้ผมทำไง....

ที่
เว็บนี้ผมขายไป2-3ตัวแล้วไม่เคยเบี้ยแต่ขอหั้ยเข้าใจผมหน่อยว่างานอย่างผมออกงานก็ไม่ได้อยู่บ้าน

จานดาวเทียมผมชอบมากเวลาว่างผมก็จะศึกษาไปเรื่อยๆ

ขอรบกวณขอที่อยู่คุณใหม่ด้วยส่งมาที่081-2872476....เมล์ผมโดนบล็อคเหมือนมีคนนำเมล์ผมไปไช้ผมเข้าใช้เมล์ผมไม่ได้เลย
adee
Sr. Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 30, เมษายน 2013, 08:09:24 pm »

ส่งมาไวๆก่อนเช้านะคัฟเพราะตอนบ่ายผมมีงาน.....เดี๋ยวจะไม่ว่างอีก.....
dm528
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 30, เมษายน 2013, 09:02:40 pm »

ดีครับลูกผู้ชายยอมรับผิด
norati07
Newbie
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 30, เมษายน 2013, 10:02:57 pm »

ส่งมาไวๆก่อนเช้านะคัฟเพราะตอนบ่ายผมมีงาน.....เดี๋ยวจะไม่ว่างอีก.....
ส่งอะไรไวๆ ไม่เข้าใจ  เงินก็โอนให้แล้ว ที่อยู่ก็ส่งให้แล้วทั่งทางmail&SMS 

แค่ผมทวงสินค้าคุณไป คุณก็ให้ ควย ผมเลย พ่อค้าประสาอะไรวะ?

คุณท้าทายให้ผมลงบอร์ดไม่ใช่หรอ  ถ้าผมไม่ลงคุณก็ไม่โผล่ออกมางั้นสิ
บุญช่วย
Sr. Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2013, 09:29:24 am »

เคยเรียนแค่ผ่านมิใด้เชี่ยวชาญเนื้อหา การซื้อขายเสร็จสมบูรณ์เมื่อผู้ซื้อพึงพอใจในสินค้าและผู้ขายมีสินค้าพร้อมขาย ผู้ซื้อชำระมูลค่าสินค้า
ครบถ้วนแล้ว ผู้ขายต้องส่งมอบสินค้าในสภาพใช้การได้ปกติโดยมิชักช้า หากหน่วงเหนี่ยวประวิงเวลาจะพาดพิงไปถึงกฏหมายอาญาเข้าข่าย
หลอกลวงฉ้อโกง ถ้าเป็นเอกชนคุยตกลงส่วนตัวสามารถยอมความได้ ถ้าเป็นการประกาศโฆษณาเป็นการทั่วไปต่อสาธารณชน และใช้อุปกรณ์
สื่อสารทางอิเลคทรอนิกส์ คอมพิวเตอร์หรืออุปกรณ์สื่อสารอื่นใด มีความผิดตามพรบ.ที่เกี่ยวข้องกรณีนั้น ๆ เป็นคดีอาที่ไม่สามารถยอมความได้
(ถอนแจ้งความไม่ได้) เป็นอาญาแผ่นดิน ฝากสมาชิกบอร์ดเป็นข้อมูลครับ
Kimchi
Sr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2013, 09:46:35 am »

ผมไม่คิดจะโกงหลอกนะคัฟอาชีฟผมช่วงนี้งานเยอะผมพึ่งจะได้หยุดวันนี้เองแล้วมาว่าผมต่างๆนาๆจะแจ้งจับแจ้งมาได้เลยเงินแค่500นะคัฟ

พรุ่งนี้ถ้าผมไม่ส่งสินค้าไปไห้มาแจ้งจับผมได้เลย....ผมก็บอกแล้วขอเวลาหน่อยมันไม่ว่างจริงๆงานผมออกทุกวันผมบอกไห้รอหน่อยผมก็อยากไปส่งไห้ใจจะขาดเหมือนกันวันที่คุณโทรมาหาผมผมก็ยังออกงานพึ่งจะได้หยุดเนี้ย

ผมขอโทษด้วยละกัน...พรุ่งนี้จะส่งไห้ไวที่สุด
ผมก็เห็นกระทู้มันไม่มีคนสนใจแล้วตอนที่ผมขายตอนนั้นผมพอว่างมีคนโทรมาก็เงียบผมก็รอพอคุณที่มาจะซื้อมาอยู่ในช่วงงานเยอะจะไห้ผมทำไง....

ที่
เว็บนี้ผมขายไป2-3ตัวแล้วไม่เคยเบี้ยแต่ขอหั้ยเข้าใจผมหน่อยว่างานอย่างผมออกงานก็ไม่ได้อยู่บ้าน

จานดาวเทียมผมชอบมากเวลาว่างผมก็จะศึกษาไปเรื่อยๆ

ขอรบกวณขอที่อยู่คุณใหม่ด้วยส่งมาที่081-2872476....เมล์ผมโดนบล็อคเหมือนมีคนนำเมล์ผมไปไช้ผมเข้าใช้เมล์ผมไม่ได้เลย

ไม่คิดโกง แต่ไม่ส่งของให้ จะให้แปลความหมายว่าอย่างไร
และที่เห็ยบ่อยเสียเหลือเกินคืออ้างงานยุ่ง หรือไม่ก็ประสบอุบัติเหตุนอนอยู่โรงพยาบาล
jackkysat
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2013, 12:19:16 pm »

ที่

ไม่ว่าท่านจะพูดหรือทำอะไร ไอดีนี้หรือเบอร์โทรนี้ ท่านได้รับการลงโทษจากเพื่อนสมาชิกและโลกออนไลน์แน่แล้ว ยังไงก็ขอให้จบลงด้วยดีครับ
nicky
Special Member
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2013, 12:46:05 pm »

แนะนำให้โอนเงินคืนเขาดีกว่า
ผมเข้าใจงานที่ท่านทำว่ามันเยอะ
แต่มันนานเกินควรแล้ว
มีเวลาค่อยมาขายใหม่ก็ได้
อยากให้มันจบพรุ่งนี้เลย
เพราะท่านอาจจะเสียชื่อเสียงทั้งงานประจำ
และงานอดิเรกของท่านเอง

adee
Sr. Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2013, 03:24:21 pm »

ผมยอมรับผิดทุกอย่างแต่ผมได้โทรคุยกับคนซื้อเรียบร้อยแล้ว

นัดไว้วันนี้จะไปส่งไห้แต่ไปรสณีย์ปิด
เลยจะส่งไห้ในวันพรุ่งนี้
ของผมพร้อมส่งแน่นอนแต่ไปรสณีย์ผมไม่รู้จะทำไง

ผมได้คุยกับคนซื้อไว้เรียบร้อยพี่เข้าตกลงเข้าใจกันเรียบร้อย

และฝากถึงไอ้คนที่มาว่าผมอย่างนั้นอย่างนี้ไม่รู้ไรอย่ามาพูดเลยดีกว่าครับ....ผมก็ไม่ได้หนีผมจะรับผิดชอบไห้....ถ้าผมเป็นคนหลอกขายผมคงไม่มาปรากฎตัวในนี้หลอก....พี่ๆในนี้ก็เคยซื้อสินค้าผมไป2-3คนเขาก็ได้รับกันไม่เคยโกง....เขาย่อมรู้....แต่ครั้งนี้ผมบอกว่าติดงานจริงไม่ได้หยุดเลยจะไห้ผมทำไง.....ถ้าจะมานักเลงมาคุยกับกับผมแบบเห็นตัวดีกว่าคุยถูกคอผมจะเลี้ยงเหล้าเลย......เบอร์ผมโทรมาได้ตลอดเวลา......ถ้าอยากเจอตัวจริงๆกับผม....

ผมขอโทษกับพี่ที่ซื้อสินค้าผมด้วยผมรับปากผมส่งให้แน่นอนวันพรุ่งนี้ผมจะมีของแทนค่าเสียเวลาไปไห้อีกเครื่อง.....ก็มีกล่องทรูไลฟ์1ชุดแถวรีเซฟเวอร์psi-s3ไปไห้อีกเครื่องละกันค่าเสียเวลากับผม...จะเอาไม่เอาก็ตามใจพี่แต่จะส่งไปไห้พร้อมกัน

http://pic.free.in.th/id/f3a0d7ddb44c18890a24876da3d2ea56
aoy2507
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2013, 03:25:46 pm »

ตอนลงประกาศขายน่าจะเขียนข้อความ บอกคนที่จะซื้อของ..ของท่านก่อนน่าจะดี..ว่าสินค้านี้อาจส่งของช้าไป..เนื่องจากผู้ขาย..อาจอยู่ในช่วงงานเยอะ..อะไรทำนองนี้..อย่างไรก็ให้ผู้ซื้อได้รับของเร็วๆก็แล้วกัน..
iamfocus
Full Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2013, 06:02:32 pm »

เห็นใจทั้ง 2 ฝ่าย คนซื้ออยากได้ของเร็ว คนขายอยากได้เงินไว
sayan
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2013, 10:23:12 pm »

การติดต่อสื่อสารกันเป็นสิ่งสำคัญและจำเป็นที่สุดครับ

บุญช่วย
Sr. Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2013, 09:05:37 pm »

เรื่องนี้ขอให้จบแบบ Happy Ending เพื่อความสบายใจของเพื่อนสมาชิกในบอร์ดและที่ยังไม่เข้าระบบ ครับ
ผมโพสต์ขาย E-7 ไม่เกิน 2 ชม. ปรากฏว่าผ่านสะดวก ส่ง EMS สบายใจที่สุด ผู้ซื้อตรวจสอบการขนส่งจากไปรษณีย์ ฯ ได้ตลอด
กรณีมีเหตุขัดข้องด้วยประการใด ๆ ขอได้โปรดโต้ตอบด้วยข้อความที่เข้าใจง่าย อย่าใส่อารมณ์มาเลยครับ เห็นใจผู้ดูแลบอร์ด
- ตัวอย่าง ขาย E-7 เวลา 06.14 น. ตกลงเรียบร้อย ปิดการขายเมื่อ 08.22 น.วันเดียวกัน EJ 684182859 TH เข้าไปตรวจสอบได้
ที่ Thailandpost เลือก TRACE.
norati07
Newbie
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 05, พฤษภาคม 2013, 01:23:45 pm »

ได้รับของเรียบร้อยเรียบร้อยแล้วครับ 5/5/13(1เดือนพอดี) ขอขอบคุณบอร์ดโบราณที่กรุณาให้พ.ท.ในการสื่อสารและนำมาซึ่งผลประโยชน์ร่วมกันของผมและเพื่อนสมาชิกที่เกี่ยวข้อง ผมขออนุญาต ผู้ดูแลบอร์ดพิจารณาว่าจะลบหรือไม่แล้วแต่เห็นสมควรครับ  ขอบคุณครับ
chaiphuket
Sr. Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 05, พฤษภาคม 2013, 01:29:02 pm »

ขอแสดงความดีใจด้วยนะครับที่จบลงด้วยดี
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์