ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
20, เมษายน 2024, 11:49:46 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  Nonet กับ supernet2010
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Nonet กับ supernet2010  (อ่าน 27422 ครั้ง)
jodgerd
Sr. Member

« เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2013, 10:43:05 pm »

จะทำโนเนทกับsupernet ครับ ไล่อ่านยังงงอยู่ครับว่า
ต้องมีfirmwareก่อนหรือเปล่าครับ
ถ้าต้องมีช่วยชี้เป้าด้วยครับ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
su_rong
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 12:55:03 pm »

ลองหาดูกระทู้ ล่างๆพูดถึงเรื่องนี้เยอะมาก และมีผู้รู้หลายท่านแนะนำโดยละเอีอดมาแล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jodgerd
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 03:12:31 pm »

ลองอัพออนไลน์แล้ว หลังจากNetwork Setup และ กดปุ่มน้ำเงิน มันจะขึ้น ค้างตรง getting file list...
ไม่ไปต่อเลยครับ แก้ไขยังไงดีครับ
jodgerd
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 07:13:51 pm »

หรือรบกวนชี้เป้า fw ที่เป็น nonet ด้วยครับ
raptor50
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 09:05:15 pm »

ทิ้ง อีเมล ไว้เดี๋ยวจะลองส่ง FW 1.6 ให้ลองอัพผ่าน usb ดูเพราะตัว 1.8 ค่อนข้างมีปัญหา กดปุ๋ม FAV เพื่อจะดู list iptv เครื่องชอบค้าง ต้องปิด-เปิด เครื่องใหม่เสียอารมย์  อัพเสร็จไม่ต้องคืนค่า รง ก็ดู no net ได้ แล้วค่อยเข้าไป สแกน ช่องใหม่ช่องไหนที่เราไม่ยากดู ก็ลบทิ้งไป
khongsakkai
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 09:34:16 pm »

ของผมใส่  บ้านเช่า  ไม่ได้   ว่าจะลองพี่เงียน สักหน่อย
raptor50
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 09:41:54 pm »

ของผมใส่  บ้านเช่า  ไม่ได้   ว่าจะลองพี่เงียน สักหน่อย
ถ้าจะใส่บ้านเช่าผ่าน usb ต้องเป็น files softcam.cfg เท่านั้นคับ
raptor50
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 09:43:52 pm »

ทิ้ง อีเมล ไว้เดี๋ยวจะลองส่ง FW 1.6 ให้ลองอัพผ่าน usb ดูเพราะตัว 1.8 ค่อนข้างมีปัญหา กดปุ๋ม FAV เพื่อจะดู list iptv เครื่องชอบค้าง ต้องปิด-เปิด เครื่องใหม่เสียอารมย์  อัพเสร็จไม่ต้องคืนค่า รง ก็ดู no net ได้ แล้วค่อยเข้าไป สแกน ช่องใหม่ช่องไหนที่เราไม่ยากดู ก็ลบทิ้งไป

ไม่ต้องทิ้ง เมล ไว้ไปหาลิ้งมาให้โหลดแล้ว สำหรับลิ้งค์ตรงๆ iptv 1.8 มีเพื่อนสมาชิกอัพไว้ให้ตรงนี้ครับ

http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=17038.msg299594;topicseen#new

และนี่วิธีเรียงช่องใหม่

http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=20088.0
mini
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 10:45:23 pm »

ดูพี่เหงียนฟรียังอยู่ไหมครับ มีใครรับทำบ้างครับ
jodgerd
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 10:54:36 pm »

ท่าน raptor50 ครับ แล้ว 1.6 ไม่ให้แล้วเหรอครับ อ้อ ถ้าจะ up 1.8 ทำตามนี้ใช่ไม๊ครับ
1.LOAD ไฟล์ตาม LINK นี้มา จะได้ไฟล์ชื่อ dvb-s.rar
2.ดับเบิ้ลคลิกที่ไฟล์ dvb-s.rar 1 ครั้ง จะได้ไฟล์ชื่อ dvb-s.rar เป็นรูปโฟลเดอร์สีเหลือง
3.ก็อปปี้เฉพาะไฟล์ที่เป็นรูปโฟลเดอร์สีเหลืองใส่ลงใน FLASH DRIVE
4.นำ FLASH DRIVE ไปเสียบที่ช่อง USB หลังเครื่อง SUPERNET
5.ที่รีโมท กดปุ่ม menu/ระบบ/Function USB/sda1/dvb-s/roofts_crams-nand.bin 20.41MB/Software
จากนั้นรอมันโหลดข้อมูลจนเสร็จ เครื่องจะรีบู๊ทขึ้นมาเอง
6.จากนั้นให้ท่านต่ออินเตอร์เน็ต ที่รีโมทกดปุ่ม menu / ระบบ / ระบบสาระสนเทศ / กดปุ่มสีเหลือง
บนรีโมท 1 ครั้งเพื่อเปลี่ยนค่า Config จากนั้นกลับมาที่เมนูระบบสาระสนเทศ กดปุ่มสีแดง
เพื่อให้เครื่องรีบู๊ทเอง 1 ครั้ง
jodgerd
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2013, 11:05:59 pm »

หรือ ตามนี้ครับ
> ดาวน์โหลด Firmware ลงในแฟลชไดร์
> เสียบแฟลชไดร์ เข้าช่อง USB ที่ด้านหลังเครื่องรับ
1. กดเมนู เลือก Function USB กด OK
2. กดเลื่อนลงมาที่ sda 1 กด OK
3. เลือกที่ Folder files กด ok
4. จะเห็นข้อความทั้งหมด 4 บรรทัด
5. เลือกไปที่ rootfs_cramfs.stb225-nand.bin
6. กด ok 1 ครั้ง แล้วเลือกที่ Software กด ok
7. รอจนกว่าขั้นตอนการอัพ Firmware เสร็จสมบูรณ์ ครบ 100%
8. เมื่อครบ 100% แล้วเครื่องจะทำการ Reboot แล้วเปิดขึ้นมาใหม่เป็นการจบขั้นตอน
ผมไปcopy ข้อความมานะครับ ยังไม่เคยทำเลย
raptor50
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2013, 12:20:58 am »

หรือ ตามนี้ครับ
> ดาวน์โหลด Firmware ลงในแฟลชไดร์
> เสียบแฟลชไดร์ เข้าช่อง USB ที่ด้านหลังเครื่องรับ
1. กดเมนู เลือก Function USB กด OK
2. กดเลื่อนลงมาที่ sda 1 กด OK
3. เลือกที่ Folder files กด ok
4. จะเห็นข้อความทั้งหมด 4 บรรทัด
5. เลือกไปที่ rootfs_cramfs.stb225-nand.bin
6. กด ok 1 ครั้ง แล้วเลือกที่ Software กด ok
7. รอจนกว่าขั้นตอนการอัพ Firmware เสร็จสมบูรณ์ ครบ 100%
8. เมื่อครบ 100% แล้วเครื่องจะทำการ Reboot แล้วเปิดขึ้นมาใหม่เป็นการจบขั้นตอน
ผมไปcopy ข้อความมานะครับ ยังไม่เคยทำเลย

ตามนี้เลยง่ายดี ไม่ต้องคืนค่า รง เพราะ เราไม่ต้องการดู iptv ซึ่งมันก็ไม่มีอารัยให้ดู ส่วนตัว fw 1.6 ถ้าดูเฉพาะ โนเลท มันก็เหมือนกันกับ 1.8 เครื่องผมยังลง 1.8 ไว้เลย คับ
jodgerd
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2013, 11:15:25 am »

ตามนี้เลยง่ายดี ไม่ต้องคืนค่า รง เพราะ เราไม่ต้องการดู iptv ซึ่งมันก็ไม่มีอารัยให้ดู ส่วนตัว fw 1.6 ถ้าดูเฉพาะ โนเลท มันก็เหมือนกันกับ 1.8 เครื่องผมยังลง 1.8 ไว้เลย คับ
[/quote]

ทำไมลงแล้ว มันยังไม่ nonet ครับ ดูได้แต่ ช่องฟรีครับ
khongsakkai
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2013, 11:48:59 am »

ถ้าจะใส่บ้านเช่าผ่าน usb ต้องเป็น files softcam.cfg เท่านั้นคับ

ทำใน  notepad   แล้วใส่   .cfg    เวลาเอาไปใส่แฟรชไดร์มาลง   ทำไมมันมองไม่เห็น
raptor50
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2013, 08:40:35 pm »

ทำไมลงแล้ว มันยังไม่ nonet ครับ ดูได้แต่ ช่องฟรีครับ
[/quote]

ถ้าช่องฟรีดูได้ ให้กดช่องที่เข้ารหัส ทิ้งไว้สักพักเพื่อให้เครื่องเรียก key จากจานฯ ลองดูก่อน
raptor50
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2013, 08:48:53 pm »

ทำใน  notepad   แล้วใส่   .cfg    เวลาเอาไปใส่แฟรชไดร์มาลง   ทำไมมันมองไม่เห็น

.cfg ท่านใส่ไว้ตรงไหน

key ที่เอามาใส่ supernet ต้องต่อท้ายด้วย yes เสมอไม่งั้นเครื่องจะมองไม่เห็น
jodgerd
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2013, 08:56:18 pm »

ถ้าช่องฟรีดูได้ ให้กดช่องที่เข้ารหัส ทิ้งไว้สักพักเพื่อให้เครื่องเรียก key จากจานฯ ลองดูก่อน
[/quote]
ครับ ผมลองแล้วครับ กดช่อง3ทิ้งไว้พักใหญ่เลยครับ
raptor50
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 31, พฤษภาคม 2013, 11:26:56 pm »

ครับ ผมลองแล้วครับ กดช่อง3ทิ้งไว้พักใหญ่เลยครับ
[/quote]

เมื่อกี้เกิดความสงสัยว่า ทำไม พวกท่านถึงดูไม่ได้ รึว่า ตัวที่ให้โหลดมันมีปัญหา เลยเอาเครื่องตัวเองมาลง FW ใหม่ตัวที่ให้โหลด ปรากฎว่า ของผมก็ดู โนเลท ได้ปกติ ไม่ต้องคืนค่า รง ด้วยนี่คับ
jodgerd
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 01, มิถุนายน 2013, 07:12:14 am »

เมื่อกี้เกิดความสงสัยว่า ทำไม พวกท่านถึงดูไม่ได้ รึว่า ตัวที่ให้โหลดมันมีปัญหา เลยเอาเครื่องตัวเองมาลง FW ใหม่ตัวที่ให้โหลด ปรากฎว่า ของผมก็ดู โนเลท ได้ปกติ ไม่ต้องคืนค่า รง ด้วยนี่คับ
[/quote]
แล้วมันจะเกิดจากสาเหตุอะไรครับ เพราะผมลองคืนค่ารง.โดยรหัส0000ก็ไม่ได้ ลองโหลด1.6มาลงก็ไม่ได้เช่นกัน อัพออนไลน์ก็ติดตรงgetting file list อีก
raptor50
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 01, มิถุนายน 2013, 08:59:12 am »

คืนค่า รง  No. 0000  ใช้ 2123  จะมีบ้านมาให้ด้วย แต่ ก็ไม่เห็นใช้ได้ ไม่คืนค่า รง ผมก็ดูได้ ส่วนของท่านผมก็ยังงงๆ อยากเห็นรูปตอนท่านแตกไฟล์ ข้างในเป็นยังไง
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์