ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
25, เมษายน 2024, 12:25:32 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  การต่อ masterbox 8in1 กับ mutiswich 4x4
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อ masterbox 8in1 กับ mutiswich 4x4  (อ่าน 1310 ครั้ง)
nakganok
Full Member

« เมื่อ: 03, มิถุนายน 2013, 08:00:43 pm »

ผมต้องต่อ masterbox 8in1 กับ mutiswich 4x4 เพื่อรับไทยคม ku กับ vinasat ต้องตั้งค่าเครื่องรับอยางไรครับ ผมต่อดูแล้ว รับได้แค่ vinasat ส่วน thai ku รับไม่ได้เลยครับ thai ku เป็นแบบ 2 ครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, มิถุนายน 2013, 09:51:32 pm »

คุณรู้จักมัลติมากน้อยแค่ไหน ถ้าคุณรู้จักมัน ไม่ว่าคุณจะต่อเข้าพอร์ตไหนก็สามารถดูได้ทั้งนั้น ยกเว้นคุณกลับด้านกัน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

nakganok
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, มิถุนายน 2013, 06:13:30 am »

คุณรู้จักมัลติมากน้อยแค่ไหน ถ้าคุณรู้จักมัน ไม่ว่าคุณจะต่อเข้าพอร์ตไหนก็สามารถดูได้ทั้งนั้น ยกเว้นคุณกลับด้านกัน
ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำ แต่ผมว่าไม่น่ากลับด้านครับ เพราะผมต่อใช้อยู่ กับ DM800 ,F3 ,S10,HT-89 สี่เครื่องก็ใช้ปกติทุกเครื่อง พอได้ masterbox มา ถอดออก 1 เครื่อง แล้วใช้masterbox ใส่แทนปรากฎว่า ทุกดาวรับได้หมดยกเว้น Thaicom ku ครับ
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, มิถุนายน 2013, 09:03:13 am »

Thaicom ku รับสัญาณจากค่ายไหน ครับ

intranet
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, มิถุนายน 2013, 11:01:56 am »

ต้องไปดูที่ multi switch ว่าจาน KU เข้าทาง 0K หรือ 22K แล้วไปตั้งค่า LNB ที่กล่องให้ตรงกันที่ 22K เป็น ON หรือ OFF ขึ้นอยู่กับสายที่เข้า multi switch เพราะ 4x4 มันมีเข้าสองเส้นที่เป็น 22K กับอีกสองเส้นที่เป็น 0K ครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, มิถุนายน 2013, 05:06:56 pm »

ขอบคุณมากครับ ที่แนะนำ แต่ผมว่าไม่น่ากลับด้านครับ เพราะผมต่อใช้อยู่ กับ DM800 ,F3 ,S10,HT-89 สี่เครื่องก็ใช้ปกติทุกเครื่อง พอได้ masterbox มา ถอดออก 1 เครื่อง แล้วใช้masterbox ใส่แทนปรากฎว่า ทุกดาวรับได้หมดยกเว้น Thaicom ku ครับ
แล้วทั้ง ๔ เครื่องคุณตั้งค่าในเครื่องยังไง ขอดูหน่อย และตัวที่ดูไม่ได้คุณตั้งยังไง ขอดูหน่อย

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์