ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
23, เมษายน 2024, 03:31:34 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อุปกรณ์มือสองที่ไม่ได้ใช้และยังใช้งานได้
| |-+  ซื้อ-ขายอุปกรณ์เครื่องรับและจานดาวเทียมมือสอง
| | |-+  ฝากช่วยหาอะไหล่ซ่อม HUMAX H100S เครื่องโรงเรียน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากช่วยหาอะไหล่ซ่อม HUMAX H100S เครื่องโรงเรียน  (อ่าน 6356 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 21, มิถุนายน 2013, 10:44:55 pm »

พอดีช่วงนี้หน้าฝน ฟ้าลงสายไฟแล้วเครื่องรับดาวเทียมของ รร.เสียหลายเครื่อง ผมลองหาอะไหล่ร้านใกล้ๆบ้านแล้วไม่มีครับ จะขอบริจาคเพื่อนสมาชิกก็เกรงใจ ปีที่แล้วก็เคยขอรับบริจาคเครื่องไปให้ รร หลายเครื่อง
มีสมาชิกท่านใดเดินบ้านหม้อบ่อยๆบ้าง หรือท่านที่มีอะไหล่ตามภาพ ฝากช่วยดูหน่อยครับ

ใช้สำหรับซ่อมภาคจ่ายไฟ มันคือเบอร์ 5MO365R ต้องการ10ตัว และ R 220K สัก20ตัว

สำหรับซ่อมจอมอนิเตอร์ lcd19นิ้ว  เบอร์ K3264 ต้องการ2ตัวครับ
ท่านใดไปบ้านหม้อแล้วเจอร้านไหนขาย ช่วยแจ้งด้วยครับ ต้องการใช้ด่วน เด็กๆไม่มีใช้เรียน  เบอร์โทร 0879977166 ช่างเจี๊ยบปราจีน ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
goods_buy
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2013, 06:10:13 am »

พอดีช่วงนี้หน้าฝน ฟ้าลงสายไฟแล้วเครื่องรับดาวเทียมของ รร.เสียหลายเครื่อง ผมลองหาอะไหล่ร้านใกล้ๆบ้านแล้วไม่มีครับ จะขอบริจาคเพื่อนสมาชิกก็เกรงใจ ปีที่แล้วก็เคยขอรับบริจาคเครื่องไปให้ รร หลายเครื่อง
มีสมาชิกท่านใดเดินบ้านหม้อบ่อยๆบ้าง หรือท่านที่มีอะไหล่ตามภาพ ฝากช่วยดูหน่อยครับ

ใช้สำหรับซ่อมภาคจ่ายไฟ มันคือเบอร์ 5MO365R ต้องการ10ตัว และ R 220K สัก20ตัว

สำหรับซ่อมจอมอนิเตอร์ lcd19นิ้ว  เบอร์ K3264 ต้องการ2ตัวครับ
ท่านใดไปบ้านหม้อแล้วเจอร้านไหนขาย ช่วยแจ้งด้วยครับ ต้องการใช้ด่วน เด็กๆไม่มีใช้เรียน  เบอร์โทร 0879977166 ช่างเจี๊ยบปราจีน ขอบคุณครับ

แจ้งข้อมูลให้ทางอีเมล์แล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
atisat55
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2013, 07:37:03 am »

สวัสดีครับท่าน  อะไหล่ที่ท่านต้องการ  ผมไม่มีหรอกครับ ผมมีแต่เครื่องดีๆ จำนวนไม่น้อย จะรับไหมครับ
(หรือต้องทำให้เสียก่อน)ท่านถึงจะรับ.......
ต้องการอยู่กี่เครื่องครับ?Huh?Huh??

goods_buy
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2013, 07:56:32 am »

สวัสดีครับท่าน  อะไหล่ที่ท่านต้องการ  ผมไม่มีหรอกครับ ผมมีแต่เครื่องดีๆ จำนวนไม่น้อย จะรับไหมครับ
(หรือต้องทำให้เสียก่อน)ท่านถึงจะรับ.......
ต้องการอยู่กี่เครื่องครับ?Huh?Huh??

เจ้าของกระทู้ อาจนำอะไหล่ไปซ่อมให้โรงเรียน *******ด้วยการไม่คิดมูลค่า  หรือ ไม่คิดเงินนั่นเอง*******
เพราะดูจากข้อความ  คาดว่าน่าจะเป็นอย่างนั้น

ฉะนั้น หากคุณ atisat55 มีความประสงค์ต้องการทำบุญ  ก็ควรจะ......

******แต่ไม่ควรใช้ข้อความในลักษณะแบบนี้  "(หรือต้องทำให้เสียก่อน)ท่านถึงจะรับ......."****************

และเจ้าของกระทู้ ต้องการข้อมูลร้านขายอะไหล่
 คนที่จะมาตอบข้อมูล ก็น่าจะเป็น "คนที่มีข้อมูล"  ซึ่งผมคิดว่า คงมีคนทราบไม่มาก

แต่หาก "คนที่ไม่มีข้อมูล" มาตอบกันคนละครั้ง   ************** "อะไหล่ที่ท่านต้องการ  ผมไม่มีหรอกครับ "*************
ท่านคิดว่า กระทู้นี้จะเป็นอย่างไร 

ด้วยความเคารพ

atisat55
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2013, 08:21:35 am »

(ผมแค่คุยเล่นกับ ท่าน  เจี๊ยบ  เครื่องผมจะส่งไปให้ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาซ่อม)

(เห็นท่านอยู่ในนี้ ช่วยคนทำรูป  ช่วยคนตอบ ผมนับถีอมานานแล้ว  ถ้าท่านผ่านมาแถวชล เข้ามานั่งด้วยนะครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22, มิถุนายน 2013, 08:40:51 am โดย atisat55 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

NYAstoria
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2013, 08:40:30 am »

เท่าที่เข้าใจ
ท่าน JAY เขาขอความช่วย ฝากช่วยหาอะไหล่เพื่อซ่อม HUMAX H100S เครื่องที่ใช้ในโรงเรียนมันเสีย และไม่อยากรบกวนใคร เพราะเกรงใจที่จะรับบริจาคอีก แต่จะซ่อมเอง ให้สมาชืกที่ไปแถวบ้านหม้อบ่อยๆ ช่วยแจ้งว่าที่ใดมีอะไหล่เบอร์ที่ต้องการอยู่ นี้บ้าง แล้วเขาจะจัดการเอง

ไม่มีอะไหล่ อยากบริจาค เชื่อว่าเขาก็ยินดี

มาเล่นคำทำให้งงทำไม ??

goods_buy
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2013, 09:09:36 am »

(ผมแค่คุยเล่นกับ ท่าน  เจี๊ยบ  เครื่องผมจะส่งไปให้ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาซ่อม)

(เห็นท่านอยู่ในนี้ ช่วยคนทำรูป  ช่วยคนตอบ ผมนับถีอมานานแล้ว  ถ้าท่านผ่านมาแถวชล เข้ามานั่งด้วยนะครับ)

ไว้มีโอกาส จะเข้าไปขอความรู้ครับ

ด้วยความเคารพเช่นกันครับผม
jay
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2013, 09:24:51 am »

ขอบคุณ ท่าน atisat55 ที่แสดงความมีน้ำใจครับ ถ้าเป็นเครื่องดีก็รับครับ จะได้ถอดเอาอะไหล่หรือมอบให้ทาง รร ไปเลย และขอบคุณท่าน goods_buy ที่ช่วยหาข้อมูลให้ทางเมล์ครับผม
จริงๆก็อยากเปิดรับบริจาคแต่ก็เกรงใจเพื่อนสมาชิกครับ แต่ถ้าจะบริจาคก็ยินดีรับเพื่อนนำไปมอบให้ รร ต่อไป
ปีที่แล้วก็ได้จากคุณ ธน http://www.boransat.net/board/index.php?topic=51000.0 บริจากมาให้1ลังใหญ่ๆ และสมาชิกอีก3-4ท่าน ก็เพียงพอต่อ1ปีครับ แต่หน้าฝนทีไรฟ้าลงทุกปีก้แก็ไขกันทุกปี

ปล.ท่าน atisat55 เป็นคนอารมณ์ดีคุยเล่นกับผมประจำครับ ที่สำคัญน้ำใจยังงดงามใจดีเอื้อเฟื้อ อะไรขายก็ขาย อะไรแจกก็แจกครับ เป็นกันเองดี ซื้อขายกันประจำ
เครื่องที่ได้รับการบริจาค ผมจะไม่นำมาขายหรือหาผลกำไรเด็ดขาดครับ จะบริจาคต่อให้ รร ที่ห่างไกลและขาดแคลน ส่วนมากเป้น รร ประถมในหมู่บ้านครับ ที่อยู่ผม ปักหมุดอยู่หน้าทำเนียบช่างครับ
ขอบคุณทุกท่าน

ภาพนี้ถ่ายที่ร้านผม เป็นเครื่องของ โรงเรียน อ.บ้านสร้าง ที่ส่งมาซ่อม ตอนนี้รออะไหล่อยู่ครับ
jay
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2013, 09:26:54 am »

ขอบคุณแทน เด็กนักเรียนตัวเล็กๆตาดำๆด้วยครับ
jay
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2013, 10:00:52 am »

ขอขอบคุณ ท่านคนชายแดน จากบอร์ดโซน7 ที่โทรมาแสดงน้ำใจและ เป็นธุระช่วยจัดซื้ออะไหล่ให้ครับ จะได้หรือไม่ค่อยว่ากันอีกที
คนชายแดน
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2013, 10:03:59 am »

มีอะไหล่ครบทุกตัวครับ เดี๋ยวจัดการให้ ค่าใช้จ่ายไม่เป็นไรครับ ถือว่าช่วยเหลือเด็กๆ ครับ
jay
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2013, 10:07:22 am »

มีอะไหล่ครบทุกตัวครับ เดี๋ยวจัดการให้ ค่าใช้จ่ายไม่เป็นไรครับ ถือว่าช่วยเหลือเด็กๆ ครับ
jay
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2013, 10:09:21 am »

ขอบคุณมากครับผม
คนชายแดน
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2013, 10:19:34 am »

ช่างเจี๊ยบ ช่วยเมลล์หาผมหน่อย ผมหาเมลล์ท่านไม่เจอ
jay
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2013, 10:28:54 am »

ช่างเจี๊ยบ ช่วยเมลล์หาผมหน่อย ผมหาเมลล์ท่านไม่เจอ
ผมไม่มีเมล์ท่านครับ เอาเมล์ผมไป aumnat@msn.com
ช่างเจี้ยบ
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด จะได้ไม่เสียใจในภายหลัง

numpu_cit@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2013, 03:38:59 pm »

นึกว่ากระทู้นี้จะบานปลายซะแล้ว  จริงๆแล้วอย่างที่ทราบกัน ช่างเจี๊ยบปราจีนก็เป็นคนมีน้ำใจคนนึงครับ ช่วยเหลือเด็กๆ
ส่วน ช่างติ ก็เป็นคนสนุกสนานเฮฮา ก็คุยกันแซวกันตามปกติครับ เห็นอยู่บ่อยๆ ส่วน พี่วุฒิ ก็อยู่ที่นี้มานานเป็นคนดีและคนตรงๆ
เห็นอะไรไม่ค่อยเหมาะ ก็บอกกว่าวกันตามปกติ --แต่ พี่วุฒิ อาจไม่ทราบว่า ช่างเจี๊ยบกับ พี่ติเค้าคุยเล่นกันแบบนี้แหละครับ --
ก็เลยแสดงความคิดเห็นออกมา   ----  ส่วนผมก็ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นแค่นี้แหละครับ ----  ต้องขออภัยนะครับถ้าผมเอ่ยนาม
ท่านใดแล้วดูเป็นการไม่เหมาะสม *-* ขออภัยจริงๆครับ

ช่างเจี๊ยบ 085-2881991
ความดีไม่มีขาย อยากได้ไห้ทำเอาเอง

goods_buy
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2013, 05:33:20 pm »

นึกว่ากระทู้นี้จะบานปลายซะแล้ว  จริงๆแล้วอย่างที่ทราบกัน ช่างเจี๊ยบปราจีนก็เป็นคนมีน้ำใจคนนึงครับ ช่วยเหลือเด็กๆ
ส่วน ช่างติ ก็เป็นคนสนุกสนานเฮฮา ก็คุยกันแซวกันตามปกติครับ เห็นอยู่บ่อยๆ ส่วน พี่วุฒิ ก็อยู่ที่นี้มานานเป็นคนดีและคนตรงๆ
เห็นอะไรไม่ค่อยเหมาะ ก็บอกกว่าวกันตามปกติ --แต่ พี่วุฒิ อาจไม่ทราบว่า ช่างเจี๊ยบกับ พี่ติเค้าคุยเล่นกันแบบนี้แหละครับ --
ก็เลยแสดงความคิดเห็นออกมา   ----  ส่วนผมก็ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นแค่นี้แหละครับ ----  ต้องขออภัยนะครับถ้าผมเอ่ยนาม
ท่านใดแล้วดูเป็นการไม่เหมาะสม *-* ขออภัยจริงๆครับ

ผมกับคุณ atisat ไม่มีอะไรต่อกันหรอกครับ ผมเคยได้ยินกิตติศัพท์  ผมชื่นชม ที่เขามาอยู่ในจุดนี้ได้ 
ถ้าท่านอื่น ๆ ได้รับฟังมาแบบที่ผมได้รับรู้ ผมเชื่อว่า ต้องมีแต่คนชื่นชมในความสามารถครับ

ส่วนข้อความที่แซวกัน ผมไม่รู้หรอกว่าเขาแซวเล่นกัน และผมคิดว่า คนอีกจำนวนไม่น้อย ก็ไม่ทราบเช่นกัน  จริงไหมครับ
และหากรู้ว่าแซวกันแบบนี้ ผมก็คงเขียนข้อความแบบเดิมครับ

แต่หากมีการ เมล์ไปแซวเป็นการส่วนตัว ก็เป็นอีกเรื่องนึงครับ ผมคงไม่ไปยุ่งเกี่ยวด้วย (เพราะผมไม่ทราบว่าเขาแซวอะไรกัน)

เรื่องนี้ จบลงด้วยดีครับ  และถึงมีปัญหากัน ผมกับคุณ atisat ก็เคลียร์กันเป็นการส่วนตัวได้ครับ   
ในเวปบอร์ด  มีแต่คนอยากมี เพื่อน และคนที่ยอมรับ  ไม่มีใครอยากมีศัตรูหรอกครับ (ยิ่งผมขายของด้วย  อยู่ในที่เปิดเผย หากมีปัญหากับใครสักคน มันเสี่ยงมากครับ)

ช่างเจี๊ยบเงียบหายไปเลยนะครับ   ยุค IPTV มาแล้ว ไม่เข้าร่วมก๊วนสักนิดเหรอครับ
atisat55
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2013, 05:41:25 pm »

ผมกับคุณ atisat ไม่มีอะไรต่อกันหรอกครับ ผมเคยได้ยินกิตติศัพท์  ผมชื่นชม ที่เขามาอยู่ในจุดนี้ได้ 
ถ้าท่านอื่น ๆ ได้รับฟังมาแบบที่ผมได้รับรู้ ผมเชื่อว่า ต้องมีแต่คนชื่นชมในความสามารถครับ

ส่วนข้อความที่แซวกัน ผมไม่รู้หรอกว่าเขาแซวเล่นกัน และผมคิดว่า คนอีกจำนวนไม่น้อย ก็ไม่ทราบเช่นกัน  จริงไหมครับ
และหากรู้ว่าแซวกันแบบนี้ ผมก็คงเขียนข้อความแบบเดิมครับ

แต่หากมีการ เมล์ไปแซวเป็นการส่วนตัว ก็เป็นอีกเรื่องนึงครับ ผมคงไม่ไปยุ่งเกี่ยวด้วย (เพราะผมไม่ทราบว่าเขาแซวอะไรกัน)

เรื่องนี้ จบลงด้วยดีครับ  และถึงมีปัญหากัน ผมกับคุณ atisat ก็เคลียร์กันเป็นการส่วนตัวได้ครับ   
ในเวปบอร์ด  มีแต่คนอยากมี เพื่อน และคนที่ยอมรับ  ไม่มีใครอยากมีศัตรูหรอกครับ (ยิ่งผมขายของด้วย  อยู่ในที่เปิดเผย หากมีปัญหากับใครสักคน มันเสี่ยงมากครับ)

ช่างเจี๊ยบเงียบหายไปเลยนะครับ   ยุค IPTV มาแล้ว ไม่เข้าร่วมก๊วนสักนิดเหรอครับ
สวัสดีครับทุกท่าน ผมไม่ติดใจอะไรครับ ผมเป็นคนแบบนี้เอง ขายไปเล่นไป ขำๆ ผมมาได้ถึ่งจุดนี้ (ก็โชคดีจริงๆครับ)

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์